Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Maana ya kuishi na mke kwa akili"

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Safety last, Apr 27, 2011.

  1. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Wapendwa wakati wa hii wkend ndefu nilisoma bible kidogo nimekutana na ule mstari unaosema enyi waume ishini na wake zenu kwa akili maana yake nini na akili inakaa wapi ?maana kuna mstari nyingine inasema ukizini huna akili ,naomba tuelimishane jamani
     
  2. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Will be back......
     
  3. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ukisoma Ayubu 32:8...utagundua kuwa akili tunapewa na pumzi ya mwenyenzi Mungu.....Mithali 3:5 tunaambiwa tusizitegemee akili zetu wenyewe.......Mithali 11:12 tunaambiwa mtu asiye na kaili humdharau jirani yake.....Mithali 6: 32 tunaambiwa kila aziniye na mwanamke hana akili....

    Tafsiri yangu ya maneno hapo juu: Kuishi na mwanamke kwa akili ni kumthamini kama unavyojithamini mwenyewe kwa kuwa sote tumepewa akili kupitia pumzi ya mwenyenzi Mungu.....lakini pia tunafundishwa kutokuzitegemea akili zetu wenyewe kuishi na wanawake,ni viumbe ambao wanahitaji msaada wa Mungu kuishi nao na kuwaelewa kama ilivyo kwa wanaume.....pia tusiwadharau wanawake ambao ni jirani za wanaume hata kama ni mkeo au mwanao au hata mama yako na wanawake wasiwadharau wanaume...tuheshimiane.....wanaume mnahitaji akili ku-control hisia zenu dhidi ya wanawake.... ndo maanza mnaambiwa kila aziniye na mwanamke hana akili....:smile-big:

    mimi nafikiri akili ni uwezo tunaopewa binadamu na Mungu wa kufanya maamuzi yaliyo sahihi na yanayompendeza Mungu. Akili hukaa kichwani kwa kuwa ndiko maamuzi ya mwisho ya binadamu yanafanyika.
     
  4. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    its ok michele,hapo kwenye akili inakaa kichwani?na doubt na moyoni kuna ?
     
  5. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    nafikiri moyoni/rohoni kuna hisia kama vile za kutamani kuzini ila kwenye akili ndipo sehemu ya kufanya maamuzi including yale ambayo yanatokana na hisia kama je uzini au usizini na kwanini,kwenye ubongo kichwani ndiko unakoamua labda kutokana na mafundisho ya dini/wazazi au ugonjwa wa ukimwi au mimba ukazini au usizini....mtazamo tu...wengine watasema nao utapata majibu zaidi....
     
  6. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mada za ndoa tu wiki hii mpaka kieleweke, michelle kasema yote soma kwa umakini
     
  7. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    sababu mwanamke staki nataka, mwanamke anatabia ya kukujaribu aone utasema nn...sasa kama huna akili unaweza fikiri anachosema ndo anachomaanisha kumbe waala...
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Michelle............ can I take you out for dinner?? seriously, i mean it from the bottom of my heart

    dang!!! :A S 39:
     
  9. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #9
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Oh Yes you can....I will appreacite that....Blessings MTM
     
  10. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #10
    Apr 28, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Msahau pia kuwa mwanamke ni chombo dhaifu.
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Apr 28, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,438
    Trophy Points: 280
    Tumieni akili zenu zote kuhakikisha mnawafurahisha kitandani na muwakidhi mahitaji yao ya kila siku
     
  12. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #12
    Apr 28, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    imeandikwa wapi???????
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    imeandikwa wapi kwamba mwanamke ni chombo? au ni dhaifu? au ni chombo dhaifu?
     
  14. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #14
    Apr 28, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Michelle mpenzi apo naomba mwongozo, ukizini na asiye mwanamke, unakuwa na akili?:eyeroll1:
     
  15. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #15
    Apr 28, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ahaaa ahaaa lol kweli Nyani hasusiwi shamba
     
  16. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #16
    Apr 28, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Hayo unayosema yalikuwa ni maneno ya Mtume Petro katika waraka wake wa kwanza (1 Petro, 3:7). Ukifuatilia versions mbalimbali mbali za kiingereza na hata za kiswahili utaona kidogo kuna tofauti ya uandishi/tafsiri na hivyo kuleta taabu kidogo kwa wasomaji. Nimeitoa hii kutoka kwenye online version ya kiswahili rahisi...na kwa kweli naamini inaeleweka vizuri tu!
    Lakini ni vema ukaanzia kusoma mstari wa kwanza (na kama una muda soma waraka mzima):

     
  17. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #17
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    tupe mstari huo uliousoma kwanza
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Apr 28, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hapo ndo ujue haya Mungu hakujua kwamba wanadamu tunaweza kuharibika kiasi hicho!!!!!

    Kujibu swali......huyo anakua sio tu hana akili bali hata aibu na woga wa Mungu hana!!!
     
  19. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #19
    Apr 28, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    true that
    thank you,hivi kichwani kuna ufahamu au akili?? Na moyoni ?
     
  20. T

    Tall JF-Expert Member

    #20
    Apr 28, 2011
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    1.kasheshe nyingi kwenye ndoa tunazianzisha sisi wanaume.
    2.sie ndio wavunja ndoa wakuu au watoa talaka
    tukiishi nao wake zetu kwa hekima.....hayo yote yatapungua.
     
Loading...