Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MAANA YA JINA "JEMBE" ni ipi hasa?

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Vitendo, Sep 15, 2011.

  1. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wadau naomba mnisaidie maana ya jina JEMBE ..maana kuna kisa kimetokea juzi na nashindwa kupata jibu.
    Kisa kilikuwa hivi;
    ."aah usiniite JEMBE tena,mie sio jembe..JEMBE lina tobo na hutiwa mpini"nimemsikia jamaa akilalamika..je utakubali mshkaji ako akikuita JEMBE ?
     
  2. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mi najua maana mbili tu za neno JEMBE,maana ya kwanza ni mtu mshamba mgeni wa town na maana ya pili ni mtu shupavu,mpiga kazi wa kutegemewa.Mheshimiwa spika naomba kuwasilisha hoja.
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Sep 16, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Mmmh!!
     
  4. Big One

    Big One JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 759
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jembe ni aina ya kivumish cha sifa yan ni mtu shupavu ,ni mtu ambaye anafanya kaz kwa umakini
     
  5. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sio kila jembe lina tundu!
     
  6. driller

    driller JF-Expert Member

    #6
    Sep 16, 2011
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 1,117
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    for sure maana ya jembe ni mtu anae toka kijiji..! auuuuuu! ila nilikua napita tu msinifkirie vibaya
     
  7. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    kimjinimjini jembe ni mtaji(pesa).huwezi kufanya biashara kama huna jembe.maana nyingine ni mtu shupavu.kijijini jembe ni kifaa kinachotumika kulimia.mia
     
  8. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #8
    Sep 16, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mie nafahamu JEMBE kama kifaa kinachotumiwa katika shughuli zakilimo, hususani na wakulima wadogowadogo ambao hutumia kilimo cha mkono.
     
  9. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    USILETE MAWAZO YAKO YA KIJEMBE JEMBE HAPA.
     
  10. S

    Schofild JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa sasa ni neno ka msimu.Maana yake ni demu mwenye ****.
     
  11. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #11
    Sep 16, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,856
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    kwa ninavyo jua mm...ß..neno jembe lilianzia kwenye mambo ya mpira..hasa wa mchangani...
     
  12. NG'ADA

    NG'ADA Senior Member

    #12
    Sep 16, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    any hard working guy...kwa aspect yoyote!!ni kati ya maneno yanayojitokeza ktk jamii kwa msim fulani, na kupita.
     
  13. T

    Twiniestar Member

    #13
    Sep 16, 2011
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 5
    Ni msimu, ambao niuelewavyo mimi jembe ni mtu unayeweza kumuamini na kumtegemea kama vile ambavyo mkulima hupata kipato chake chote kwa kutegemea jembe jatika kilimo.

    Ni kama "bestfriend" hivi. huyo aliekataa kuitwa hivo kwa madai eti jembe lina tobo ni wale wenye mawazo yaelekeayo upande mmoja tu. yaani kila neno atataka aligeuze tusi.
     
  14. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Jembe ni mtu shupavu.
     
  15. mojoki

    mojoki JF-Expert Member

    #15
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,321
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jembe ni kama essien enzi zile...namnukuu morinyo akimsifia kwamba anaweza kucheza dk 90 hata kama ni majeruhi...na bado akapangwa mechi ijayo
     
  16. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #16
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    hahahaaaa.....!!!.mia
     
  17. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #17
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ndio manake jembe langu..
     
  18. s

    sugi JF-Expert Member

    #18
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Ni kifaa kinachotumika kulimia!
     
  19. fundiaminy

    fundiaminy JF-Expert Member

    #19
    Sep 17, 2011
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 358
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa kweli ambao wamewahi kuishi na waswahili mathalani katika mwambao wa pwani hususani mombasa kenya utapata kuna kiswahili aina flani hutumiwa cha kuchakachua karibu kila sentensi..kwa mfano jamaa wakisema wewe ni MTI wanamaana kuwa wewe ni shujaa,shupavu umekomaa kwa fani flani lakini hapo tena utapata mwingine anasema usiniite mti.kwa kuwa mti hupandwa,hutiwa maji,huparagwa,hukatwa ambapo katika kiswahili cha mtaa pwani ya kenya hayo nliotaja kuhusu mti hutumiwa kama matusi.hivyo ndivyo kiswahili huchezewa katika jamii tofauti..kwa kumalizia chukulia neno shoga.kwa wabongo ni rahisi kuita mwenzio shoga wangu kumaanisha rafiki yangu.hebu kenya jaribu kuita rafiki yako hivyo.kitakachotokea sijui.nawasilisha.
     
  20. u

    utantambua JF-Expert Member

    #20
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />

    Nami ndo navoelewa, jembe ni sawa na kusema mwana, hommie, mshikaji, mkuu, mchizi wangu nk
     
Loading...