Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maana/Tafsiri ya Neno -GAIDI-

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Domenia, Sep 14, 2009.

?

hii Tafsiri ni sahihi?

Poll closed Nov 23, 2009.
  1. Ndiyo ni Sahihi..

    2 vote(s)
    100.0%
  2. Sio si Sahihi..

    0 vote(s)
    0.0%
  1. Domenia

    Domenia JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naona watu wana shindwa kutoa tafsiri halisi ya neno/jina Gaidi-
    Mpaka sasa ina one kana hata sheria ina shindwa kufanya kazi kumtambua gaidi ni nani...
    naona nitumei nafasi hii kutoa tafsiri labda ita weza kurahisisha kwenye vita hii hapa duniani...
    lakini kwanza wacha nitoe maelezo ya utangulizi!!

    Mungu ana muona Shetani ni Gaidi-hata wewe Msichana Ikubaka waume za wenzako wewe ni Gaidi..
    Mwizi anapo kuja kuku ibia mali zako ....Mwizi ni gaidi..
    Mafisadi ni magaidi wa Uchumi utamaduni na maendeleo na amani..

    Ugaidi ni negative toward positive attitude!! sasa utata unakuja gaidi- mwizi, muuwaji, na mambo mengi lakini hayo yote ni maneno tu..neno kuu ni Ugaidi!!

    binaadamu ni gaidi kwa Ng'ombe kwasababu amehalalisha kula nyama yake..Wakati hii si kitu kizuri kwenye jamii ya Ng'ombe

    kwahiyo sheria ya ugaidi iangaliwe na tuchague wapi ni magaidi na wapi si magaidi..tanzania tu onyeshe mfano kwa mafisadi kuwahukumu kwa sheria ya Ugaidi!! na hukumu za kigaidi!!

    gaidi anaweza akaonekana leo ni gaidi alagfu kesho si gaidi tena!! au tunachokiona ni positive leo kesho si positive tena!!..mafano akili ya galileo galilei haikua na maana enzi zake lakini leo ina maana zaidi!! kwa wakati huo alionekana ni gaidi dhidi ya imani fulani...

    Hata sisi sasa tuwe wafikiriaji!! unae mtuma kwenda kuiba sio gaidi kwako lakini anaekwenda kuibiwa anatakiwa ajue alie muibia ni gaidi!!

    hata hii thread ni yaki gaidi kwa watu wengine naupande mwingine ni wazo positive sana!!

    Ugaidi/Gaidi ni wazo vitendo hasi dhidi ya usahihi wa Mawazo na vitendo chanya

    haya kazi kwako kuchambua kipi ni hasi na kipi ni chanya ila kumbuka hasi na chanya ikikutana lazima kunakitu hutokea kama 9/11
     
    Last edited: Sep 14, 2009
  2. J

    Jafar JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2009
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi natofautiana na wewe kwenye maana halisi ya 'gaidi". Kwa kifupi nielewavyo mimi 'gaidi' ni kitendo zaidi ya ubaya, yaani kuiba pekeyake haiwezi kuitwa ugaidi bali mtu akaiba na kuua na kuchoma moto nyumba, huyu ndio 'gaidi' - over-doing above the normal offense ndio "ugaidi" (ukatili wa kupindukia).
     
  3. Domenia

    Domenia JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwahiyo kina ukatili usio kua wa kupindukia?
     
  4. Domenia

    Domenia JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na kuiba hela za wananchi sio ukatili wa kupindukia
     
Loading...