Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maamuzi ya spika makinda juu ya Zitto

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Magarinza, Jun 29, 2011.

  1. M

    Magarinza Senior Member

    #1
    Jun 29, 2011
    Joined: May 9, 2008
    Messages: 122
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wadau huyu mama kamlazimisha Zitto kuthibitisha kauli yake ya malobbist huku akimnyima nyaraka za serikali alizoomba. Ivi sheria inasemaje juu ya nyaraka za serekali kupatikana pale mbunge anapozihitaji hasa kwanufaa ya nchi??
     
  2. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto zitto
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    lini ulitegemea huyu mama awe rational??
     
  4. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #4
    Jun 29, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama uthibitisho wake unategemea hivyo vielelezo na hataki kumpa hataweza kumbana. By the way, mbona ya ripoti ya mtoto wa mkulima kulidanganya bunge kuhusu mauaji ya Arusha haileti bungeni japo Lema alishatoa vielelezo?
     
  5. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo imekuaje?
     
  6. M

    Marytina JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Huyu mama anakwaza maendeleo ya nchi kabisa
    cheki jimboni kwake 2007 hii picha
    [​IMG]
     

    Attached Files:

  7. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #7
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyo mama ni galasa.

    kesi ndo imeisha hivo.
     
  8. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kishaona ukweli sasa hataki wananchi wajue.
    Mbona huyu ni mpinga maendeleo no 1
     
  9. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #9
    Jun 29, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    *Kuthibitisha leo tuhuma za Baraza la Mawaziri

    Na Grace Michael, Dodoma

    MBUNGE wa Jimbo la Kigoma Kaskazini Bw. Zitto Kabwe, leo anawasilisha maelezo yake kuthibitisha kauli aliyoitoa bungeni akituhumu Baraza la Mawaziri kutoa maamuzi yanayotokana na ushawishi watu wenye nia ya kuua mashirika ya umma.

    Tuhuma hizo alizitoa bungeni wiki iliyopita wakati akichangia azimio la kuongeza muda wa uhai wa Shirika Hodhi la Mali za Mashirika ya Umma (CHC).

    Kutokana na tuhuma hizo, Spika wa Bunge, Bi. Anne Makinda alimpa muda wa siku saba ambazo zinamalizika leo, kuthibitisha kauli yake.

    Akizungumza na Majira jana, Bw. Zitto alisema leo atawasilisha taarifa hiyo kwa Spika Makinda kama alivyoagizwa.

    Katika mjadala huo, Bw. Zitto alipingana moja kwa moja na azimio hilo ambalo lilitaka kuongezwa muda wa miaka mitatu kwa CHC ambapo yeye alishauri liongezwe muda wa kutosha ili kukamilisha majukumu yake.

    Hoja nyingine iliyomfanya apinge na kushikilia tuhuma hiyo kwa mawaziri, alisema kuwa maamuzi yaliyofikishwa bungeni yanatofautiana na makubaliano yaliyofikiwa katika Kamati ya Uchumi na Fedha.

    Bw. Zitto aliwataka wabunge kukataa maamuzi ya Baraza la Mawaziri kwa kuwa yametokana na kurubuniwa na watu wenye lengo la kuua CHC kwa ajili ya maslahi yao binafsi.

    Alisema kuwa CHC ni chombo kinachoangalia mali za umma na mashirika, lakini pia kuna kesi mbalimbali za watu ambao wanadaiwa na mashirika, hivyo kwa kutoa muda wa mfupi ni kutaka kuua shirika hilo.

    Shughuli zinazofanywa na CHC ambazo mpaka sasa hazijakamilika ni pamoja na urekebishaji wa TRL baada ya kampuni ya Rites kuondoka, kushughulikia uuzaji wa hisa za serikali NBC (T) Ltd, uhakiki wa mashirika yaliyobinafsishwa, urekebishaji wa mashirika 34 yaliyobaki na kukamilisha ufilisi wa mashirika ya umma 24 yaliyobaki, ukusanyaji wa madeni ya iliyokuwa NBC yenye thamani ya sh. bilioni 15.8 na urekebishaji wa kampuni ya TTCL baada ya hatua ya awali ya ubinafsishaji kushindikana na mwekezaji wa Airtel kuonesha nia ya kutoka katika ubia.
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Amemuongezea muda mpaka mwezi ujao atumie mbinu zake anazozijua ili kuthibitisha
     
  11. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #11
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Huko ni kukwamishana, acheze dili na Samuel Sita
     
  12. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  13. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #13
    Jun 29, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    si nasikia amenyimwa ushirikiano na baadhi ya ofisi a serikali katika kukusanya nyaraka? mfano ofisi ya Spika. Ngoja tuone itakuwaje. Namshauri Spika, siku anayotolea uamuzi wa ushahidi wa Zitto pia atoe uamuzi wa ushahidi wa Lema.
     
  14. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #14
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Zitto ameingia choo cha kike safari hii, nyaraka alizokuwa anazitaka ni siri, haiwezekani mtu km yeye kuzipata, asubiri rungu tu la Bunge !
     
  15. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #15
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,567
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Utakaa sana na dua lako la kuku hilo kwenda zako kule
     
  16. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #16
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0

    Hawana tofauti na wa Kigoma kaskazini mkuu wanasiasa ni baba mmoja mama mmoja.
     

    Attached Files:

  17. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #17
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nenda basi kamsaidie ww kupata hizo nyaraka, ndio hivyo tunajua unampenda sana ila rungu linamshukia sasa !
     
  18. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #18
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kenge mwenye gamba.Yale matrekta pale lugalo yanatekeleza kilimo kwanza.
     
  19. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #19
    Jun 29, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,381
    Likes Received: 1,063
    Trophy Points: 280
    kavae nepi kwanza we mtoto...
     
  20. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #20
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Maskini wee ht zitto wawatu apeleke ushahidi wa ukweli kias gani huyu mmaza atauchimbia kapuni km kawaida yk na kunyamaza kimya kama
     
Loading...