Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maalim ziarani Mkoani Kilwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kakke, Dec 13, 2011.

  1. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,718
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145

    [​IMG]

    Makamu wa Kwanza wa Rais wa Zanzibar Maalim Seif Sharif Hamad akizungumza na wananchi wa kijiji cha Hoteli Tatu wilayani Kilwa baada ya kuweka jiwe la msingi katika zahanati ya kijiji hicho. Kushoto ni Mkuu wa Mkoa wa Lindi Mheshimiwa Ludovick Mwananzila na kulia ni mfuasi wa CUF na mfuasi wa CCM.

    Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar imesema itaendelea kutoa kipaumbele kwa sekta ya afya kutokana na umuhimu wake kwa jamii katika kuchangia maendeleo ya wananchi na taifa kwa jumla. Kauli hiyo imetolwa na Makamu wa Kwanza wa Rais wa Zanzibar Maalim Seif Sharif Hamad alipokuwa akingumza na wananchi wa kijiji cha Hoteli tatu Wilaya ya Kilwa, mara baada ya kuweka jiwe la msingi katika zahanati ya kijiji hicho.

    Amesema taifa lenye maendeleo linategemea sana afya ya watu wake ambao ndio nguvu kazi, na ndio maana serikali imeandaa mpango maalum wa kuisogeza huduma hiyo kwa jamii kwa kujenga vituo vya afya karibu na makazi ya wananchi ili kuwaondoshea usumbufu.Maalim Seif ameiomba serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupeleka madaktari na wa uguzi wenye sifa mara kituo hicho kitakapokamilika ili waweze kutoa huduma bora kwa wananchi wa eneo hilo ambao wamekuwa wakisumbuka kwa muda mrefu kutokana na kufuata huduma hiyo masafa marefu.

    Aidha amewaasa wananchi wa kijiji hicho kuvitumia vituo vya afya kwa kupata matibabu sahihi, badala ya kuendelea kuwatumia waganga wa kienyeji ambao wamekuwa wakiwadanganya wananchi kwa kujaribu kuwapatia matibabu bila ya kutumia vipimo vyovyote.

    "Wakati wa kwenda kwa mganga ukapiga bao (yaani ramli) umepita sasa, huu ni wakati wa sayansi na teknolojia, tafadhalini tumieni vituo vyenu vya afya kujitafutia matibabu", aliasa Maalim Seif ambaye aliahidi kuchangia shilingi milioni moja kusaidia zahanati hiyo iweze kukamilika kwa haraka na kutoa huduma kwa wananchi.

    Nae Mkuu wa Wilaya ya Kilwa bw. Noordin Hassan Babu amewapongeza wananchi wa kijiji cha Hoteli tatu kwa kubuni mradi wa kujenga zahati hiyo ambao ni muhimu kwa maendeleo yao.Amesema serikali inaunga mkono juhudi hizo zinazoanzishwa na wananchi ikiwa na lengo la kujenga zahanati katika kila kijiji, ili kurahisisha upatikanaji wa huduma ya afya kwa wananchi.

    Wakati huo huo Maalim Seif ambaye pia ni Katibu Mkuu wa Chama Cha Wananchi CUF ambaye yuko Wilayani Kilwa kwa ziara ya siku nne alitembelea shughuli za Chama hicho na kuweka jiwe la msingi katika ofisi ya CUF kata ya Kipatimu na kuhutubia mkutano wa hadhara katika kijiji cha Chumo.Akizungumza na wanachama na wananchi wa vijiji hivyo, Katibu huyo Mkuu wa Chama Cha CUF amesema Chama hicho bado ni chama cha upinzani bara na visiwani, tofauti na inavyoelezwa na baadhi ya watu kuwa kimekuwa CCM ‘B'.

    Amesema kuingia katika serikali kwa chama hicho haina maana kuwa kimegeuka kuwa CCM na kufafanua kuwa kila chama kina sera zake."Hatujaunganisha vyama, kila chama kina sera zake, nataka mfahamu wananchi wa Chumo kuwa CUF imeamua kuingia katika serikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar kwa lengo la kunusuru maisha ya wanachi, na huu ndio mfumo unaotumika katika nchi mbali mbali sasa kwa vya kushirikiana kuunda serikali. Sio jambo la ajabu kabisa.

    Hivi hawa jamaa zetu wakitaka sisi kule Zanzibar tuendelee kuuwana kila siku? Alihoji.Amewata wananchi wa vijiji hivyo kukiunga mkono Chama Cha CUF ili kiweze kuwaletea maendeleo ya haraka kwa kuyapatia ufumbuzi matatizo yanayowakabili ikiwa ni pamoja na kuangalia maslahi ya wakulima wa zao la korosho na ufuta kama ilivyofanywa kwa wakulima wa zao la Karafuu visiwani Zanzibar ambao wakipandishiwa bei kutoka shilingi 3000 hadi 15,000 kwa kilo.
     
  2. t

    thatha JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    hakuna mkoa unaoitwa kilwa
     
  3. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Anamkimbia Hamad Rashid???
     
  4. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,805
    Likes Received: 933
    Trophy Points: 280
    Hivi kaenda huko kama Katibu wa CUF ama makamu rais wa znz? Makamu rais wa znz anatambulikaje na katiba ya Muungano?
     
  5. KING COBRA

    KING COBRA JF-Expert Member

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,783
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kwa nini maalim Cuf yupo na viongozi wa CCM????
     
  6. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Hamad Rashid kamtoa usingizini Maalim kwani anahisi kuwa yaliyompata muanzilishi wa CUF [ MAPALALA] naye yanaweza kumfika!!
     
  7. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ulale mahala pema unakositahili cuf
     
  8. T

    Topical JF-Expert Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hamad Rashid amesaidia kweli kukuamsha usingizini maalim..welcome again kwenye siasa
     
  9. e

    elly1978 Senior Member

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM-B, mbona vitu vipo wazi kama nani hii ya mbuzi, mkia mfupi hautoshi kufunika,
     
  10. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Unaona Matatizo ya CUF kutembelea Maeneo ya PWANI tu; kwanini asiende Bukoka, Magu, Maswa?
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    anasema serikali ya Mapinduzi itaimarisha afya kwani hiyo zahanati imejengwa na SMZ?
     
  12. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Kichwa cha habari taaabu tupu, anachoongea maalimu akbraka braka tu. Shida tupu.
     
  13. mpemba mbishi

    mpemba mbishi JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 1,132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Udini utakumalizeni nyinyi
     
  14. mpemba mbishi

    mpemba mbishi JF-Expert Member

    #14
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 1,132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa sababu yupo Tanzania.
     
  15. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #15
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Kweli ndoa inazidi kuimalika zamani walikuwa wanafanyia vichochoroni sasa ni kweupe pee.
     
  16. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #16
    Dec 13, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sa ndo wanamtandikia vitenge kama kitchen party? afu kama mkutano wa balozi wa nyumba 10!
     
  17. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #17
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    Ebo... mkuu wewe vipi? Unamzuia mwanamke kutembea na mumewe?
     
  18. Linyakalumbi

    Linyakalumbi JF-Expert Member

    #18
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamaa wa CCM anamcheki kwa dharau kinyama,halafu kibabu hicho cha kafu kama hakiaminiamini hivi,kwamba du sikuizi tunasiti tugeza kweli?
     
  19. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #19
    Dec 13, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wasije sisi huku wanaume hatuvai magauni wala hatufugi ndevu na kuva visuruali viduchu
     
  20. T

    Topical JF-Expert Member

    #20
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mwanaume asiye fuga ndevu ni sho.ga
     
Loading...