Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

maalim seif, smz mnaridhia ubaguzi huu ndani ya zanzibar?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Malaria Sugu, Dec 25, 2010.

  1. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SMZ INAJUA UBAGUZI HUU KATIKA SKULI YA GLORIA?
    Niliwahi kutembelea skuli (shule) moja huko Zanzibar inayojulikana kama Gloria ambayo nasikia wamiliki wake ni watu kutoka Uganda.
    Cha ajabu katika skuli hiyo hawataki kuwajiri walimu kutoka Zanzibar eti wanasema hawajui kusomesha na huwaita wala urojo. Hawajui kufundisha. Walimu wanaowataka ni wale kutoka Tzbara. Uganda na Kenya au tuseme nje ya Zanzibar.
    Kauli hii niliipata baada ya kufanya utafiti wa kina baada ya kupata taarifa kwa wasamaria wema. Ni tatizo ambalo kila anaepeleka barua za maombi kwanza huulizwa unatoka wapi? Kama mlaurojo hapa hutakiwi. Ni kweli zanzibar hawana walimu wanaofaa kusomesha skuli hiyo? Au huu ni ubaguzi usiomaana?
    Kama hawajui mbona hata Bongo katia vyuo vikuu wazanziabar wanatakiwa?
    Mbona skuli kama high view, Laurent, sunny, sufa ambazo ndizo skuli bora kwa private zinawalimu kutoka Zanzibar na wanafunzi wanafaulu ktk kiwango cha juu? Mbona wanafunzi wanaongea english kama wamezaliwa Uk?
    \hili la gloria limetokea na linaelekea wapi? Kuwaita walimu wenye asili ya zanzibar ni wala urojo hawafai kufundisha skuli yao tena ndani ya nchi mpya ya Zanzibar?mtaa wa mombasa?
    Smz imeridhia? Maalim seif ameridhia? Waziri wa elimu anajua na amaeridhia hali hi?
    mzeewahoja halikubali na yupo zenj kufanya utafiti wa kina swala hili na taarifa zake kuzitoa kwenye vyombo vya habari
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,899
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Uganda ni nchi ya kii slam, ni memba wa oic toka enzi za amin. Nadhani wanajua mapungufu ya watu walio bobea ktk uislam.
     
  3. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha udini wewe? umekaa kidinidini kama unchuki na uislam si ufiche tu. lazima udhirishe humu?
     
  4. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mzee wa Hoja hilo uliloliona ni kijambo tu katika mambo.
    Hao ndio walioipindua Zanzibar na walitumia hoja hiyo hiyo ya wala uroja kuwatenga wazanzibari katika mapinduzi ambayo hayakuwa na haja.Walifanikiwa vya kutosha,sasa sijui wana ajenda gani nyengine kuleta ubaguzi baada ya mapinduzi.
     
  5. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inaamaana smz imeridhia?
     
  6. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaani maalim seif halioni hilo?
     
  7. Spear

    Spear JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2010
    Joined: Jun 21, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hao walim na wamiliki si wanzo pass zao bado au wamezichana?
     
  8. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #8
    Dec 26, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nipo zenj kutafuta ukweli na kuumwaga kwanini shule hii inawadharau wazawa?
     
  9. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #9
    Dec 26, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,899
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    baada ya hasira zako na kunishambulia personaly sasa toa maoni na mchango wako utakao iwezesha tz kuondokana na kadhia hii otherwise wa zanzibari wataendelea kubaguliwa kwa tabia zao.
     
  10. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #10
    Dec 26, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,899
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    kwanini wasiridhie wkt wanaujua unyoronyoro wao.
     
  11. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #11
    Dec 26, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,899
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    hayo tyr ni mapinduzi, zzbar ina walimu wengi hawana kazi sasa kama taasisi ianaajiri wageni na kuacha wenyeji what else?
     
  12. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #12
    Dec 26, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani waznz wanatabia gani mbovu ambazo watu tzbara hawana? hebu orodhesha pengine utasaidia kuzijua na kuzitafautisha na upande wa pili
     
  13. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #13
    Dec 26, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hili suala limeelekezwa mahali ambako sio pake, maalim seif yeye siku hizi yuko katika mapambano na dawa za kulevya. Nashauri hoja hii iandikwe upya na kuelekezwa kwa makamu wapili wa rais Barozi Iddi.
     
  14. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #14
    Dec 26, 2010
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mzee wa Hoja mbona unajikanyaga? Ulipoanza ulisema umefanya utafiti na sasa unatwambia ndio unatafuta ukweli hebu kuwa muwazi tukuelewe. Mbona ulishaanza kuchemsha damu zetu halafu unazibwaga namna hii?
     
  15. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #15
    Dec 26, 2010
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sijui hii Skuli ni ya Serikali?
     
  16. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #16
    Dec 26, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijikanyagi, nafanya utafiti wa kina kujua jeuri hii wameiapatia wapi? jee ina uhusiano na siasa?
     
  17. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #17
    Dec 26, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    he! Wewe sasa tenaa udini utakutia wazimu, acha zarau. Acha ujinga. Wewe umekamilika?
     
  18. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #18
    Dec 26, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukiliona jitu linatatizo hilo. ni kichwa kichaa. kilichojaa ukoko
     
Loading...