Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maalim Seif Kaua CUF? Mrema ataua TLP

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Homer, May 29, 2011.

  1. H

    Homer Senior Member

    #1
    May 29, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    CCM wamefanikiwa kuua upinzani Zanzibar na CUF kwa ujumla. Baada ya uchaguzi 2015 CUF itakuwa historia tu, na Maalim Seif atastaafu kama 1st Vice President kwa heshima zote na marupurupu ya CCM akiwa mzee wa miaka 72!

    Tukumbuke kwamba Maalim Seif na wenzake walianzisha CUF 1992 baada ya kutofautiana na serikali/CCM (yeye akiwa waziri kiongozi - No.2). Alifukuzwa serikalini na kwenye CCM, akakosa jukwaa la kisiasa kwani Tanzania ilikuwa nchi ya chama kimoja tu mpaka 1992 tuliporuhusiwa vyama vingi. Kimsingi Maalim Seif, japo amejenga upinzani kwa kiasi kikubwa, nguvu yake kubwa ilitokana na chuki binafsi aliyokuwa nayo dhidi ya waliomyang'anya tonge mdomoni.

    Baada ya kuukosa kosa uraisi wa Zanzibar 1995, 2000, 2005, 2010 kwa chini ya asilimia 1 (49.xx% vs. 50.xx%) huku umri ukiwa unakwenda mbio na afya kudorora, akaamua kuwalengesha Wazanzibari kwenye GNU (government of national unity), na kupewa tena cheo cha No.2 (1st Vice President). Huu ulikuwa mkakati wa CCM kumrudisha Maalim kundini kinyemela na kujisafishia wenyewe njia kwenda 2015. Ndio maana kauli zake za hivi karibuni kwamba sera zingine si zake ni utata (au uzee?) mtupu. Huyu sasa anaganga njaa tu na kutumia fedha za walipa kodi kuangalia afya yake. Ameshapata kile alichokipoteza 1988.

    Prof Lipumba ana wakati mgumu kuifufua CUF bara kwa sababu hawezi kutofautiana na maamuzi ya serikali na mawaziri wake (collective responsibility). Wenye akili CUF watimkie vyama vingine ili hoja zao zipewe kipa umbele.

    Huu ulikuwa wakati mwafaka wa kuimaliza CCM ya Vikongwe wanaotaka kuendesha nchi kijeshi. Wakati CHADEMA wanasambaratisha magamba bara, CUF wangekuwa wanaponda kichwa huko Zanzibar!

    TLP na Mrema ni yale yale (NCCR-Marando, then TLP). Mrema anatafuta kiinua mgongo tu sasa hivi.

    Anayejua mengine atuletee hapa jamvini na anayebisha leta hoja zako hapa :dance:
     
  2. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kawaida ya wanasiasa uchara na wasiopenda kuleta mabadiliko katika jamii inayowazunguka, lakini pia ni kawaida ya wanasiasa wanaopenda kuchumia tumbo. Maalim Self azma yake imetimia sasa CUF ni ya nini, Mzee wa Kilalacha yeye yupo bungeni TLP ni ya nini japo amepeita huko.
     
  3. matungusha

    matungusha JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Alikua na uchu wa madaraka...
     
  4. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mkuu sijakuelewa ulivyosema kuwa Mrema ataua TLP, hivi hiki chama kipo hai kisiasa kweli mpaka kiweze kuuliwa?
    Nadhani Ubunge wa Mrema hauna uhusiano wowote na Chama chake, bali mapenzi ya wana Vunjo kwa huyu Mzee..
    Kwa mantiki hiyo TLP inabebwa na Mrema na wala siyo kinyume chake..

    Kuhusu Maalim Seif kuiua CUF itategemea kwa kiasi kikubwa na viongozi wenzake waandamizi..
    Kifo cha CUF - Bara kinaharakishwa na ndoa waliyoifunga na CCM (sina kipingamizi kwa upande wa Visiwani)..
    Kitendo cha CUF bara kuwa kinyume na madai ya wananchi na kujikuta wanawatetea watawala kinawaweka ktk nafsi mbaya..
    Kwa Upande wa Visiwani, sidhani kama itakuwa rahisi sana kwa CUF kufa, (binafsi) naona viongozi wa CUF visiwani wako makini kuliko wawakilishi wake kwa upande wa Bara..
     
  5. M

    Makupa JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Tlp si chama cha siasa ila kampuni binafsi ya Mrema ,cuf nayo ikifuatilia kwa makini tangu uanzishwaji wake ni wa kutilia mashaka.
     
  6. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #6
    May 30, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    hivi CUF ni chama cha upinzani ama la!?
     
  7. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Mrema ataua TLP!!!!!?
    Jamani maiti anauawa??
     
  8. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Vyama vingi vitakufa pale vitakapofikia tamati ya uhitaji wake kuwapo, TLP na CUF na Dovutwa wamefikia huku. nahisi watajiunga na CCM hivi karibuni.:mod:
     
Loading...