Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maalim Seif amevunja sheria ya katiba mpya ashtakiwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Dec 29, 2011.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Makamu wa Kwanza wa Rais Zanzibar, Maalim Seif Sharif Hamad, amelalamikiwa kuwa amevunja Sheria ya Mabadiliko ya Katiba ya mwaka 2011kutokana na kitendo cha kuwafundisha wananchi mambo ya kuzingatiwa kuwemo katika mfumo wa Muungano.
    Hayo yameelezwa na Chama cha National League for Democracy, (NLD) katika taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari na Katibu Mkuu wa chama hicho, Khamis Haji Mussa.
    Alisema kwamba Maalim Seif amevunja kifungu cha 18 cha sheria hiyo iliyopitishwa na Bunge Novemba mwaka huu.

    Alisema sheria hiyo inakataza mtu au taasisi yoyote kuhamasisha, kushawishi au kufanya kampeni zenye lengo la kuwataka wananchi kufuata matakwa ya chama au mtu katika mjadala wa katiba.

    Khamis alisema Desemba 24, mwaka huu Maalim Seif aliwafundisha wananchi mambo ya kudai katika mchakato wa katiba mpya wakati akihutubia mkutano wa hadhara katika uwanja wa Kibandamaiti, Zanzibar.

    “Bahati mbaya, Maalim Seif hotuba yake imewashawishi watu kutenda mambo anayoyataka yeye, kitendo ambacho kinyume na sheria,” alisema Khamis.
    Alisema kuwa Zanzibar inaogozwa kwa kufuata misingi ya utawala wa sheria, Maalim Seif akiwa kiongozi wa kitaifa hakupaswa kuwafundisha wananchi mambo ya kudai katika mjadala wa katiba mpya ya Muungano.

    Alisema kwamba chama chake kinaamini Wazanzibari wana akili timamu na wanazijua kero za muungano na wana uwezo wa kuzieleza bila ya kufundishwa na kiongozi au chama cha siasa.

    Alisema katika mkutano wake Maalim Seif aliwataka wananchi kudai Zanzibar iwe na benki kuu yake, Jeshi la polisi, urais wa Muungano utokane na zamu na kuwe na usawa katika nafasi za ubalozi.
    “NLD inavishauri vyombo vya sheria kuifanyia kazi hutuba ya Maalim Seif na sheria ichukuwe mkondo wake,” alisema Khamis.

    Alisema wakati huu wa kuelekea mjadala wa katiba mpya siyo jambo la busara kwa vyama vya siasa au asasi za kiraia kuwafundisha wananchi mambo ya kudai katika katiba mpya.

    SOURCE:NIPASHE
     
  2. M

    Molemo JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    sasa hapa angekuwa ni kiongozi wa chadema amehutubia wananchi wa bara na kuwataka kudai serikali yao ya Tanganyika tayari angekuwa amekamatwa na kufunguliwa mashtaka ya kwenda kinyume na sheria hii.Lakini kwa vile aliyesema ni mshirika wao watakaa kimya.
     
  3. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,733
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Hapo hakuna atakayemnyooshea kidole kutoka SMZ au JMT ila angekuwa Dk Slaa ungesikis malalamiko kila upande
     
  4. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #4
    Dec 29, 2011
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Maalim Seif ni official CCM.

    Hata serikali ya mapinduzi Zanzibar inatekeleza sera za CCM kwahiyo Maalim naye anatekeleza sera za CCM.

    CUF Zanzibar officially is DEAD.

    Sioni namna polisi wanavyoweza kumkamata makamu wa rais wa CCM.
     
  5. M

    Molemo JF-Expert Member

    #5
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Wataalam wa sheria pigieni kelele hili jambo.Hata kama sheria ni mbovu lakini itende haki kwa yeyote anayeivunja.Sheria iwe msumeno.Watakapoanza kukamata viongozi wa chadema kwa kuvunja sheria hii basi watu wapaze sauti waseme waanze kumkamata kwanza Maalim Seif aliyechochea na kuwafudisha wazanzibar ya kusema kwenye katiba mpya
     
  6. M

    Molemo JF-Expert Member

    #6
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hapo ndipo utagundua sheria hii iliwekwa mahususi kwa ajili ya watu fulani
     
  7. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #7
    Dec 29, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sheria kandamizi mno,itafika mahali tutatoa maoni tukiwa uvunguni kwa kutumia michrophone kwa hofu ya kukamatwa.
    Katiba ya wananchi kwa nini tunatungiwa sheria ya kufungwa midomo?
     
  8. M

    Molemo JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu Buyegiboseba,
    Sheria hii kandamizi iliwekwa kwa ajili ya watu fulani.Sasa Watanzania wanahoji kama haikuwekwa kwa ajili ya watu fulani akamatwe Maalim seif anayewafundisha wazanzibar cha kusema.Nakuapia angetamka hayo kiongozi yeyote wa Chadema angekuwa ameshakamatwa na kuswekwa lupango.
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe fmpiganaji,hii imewekwa kwa ajili ya viongozi wa chadema angekua mbowe/slaa/mnyika kafanya hivyo angekuta defender tano zipo chini ya jukwaa zinamsubili ashuke wamkamate
    lakin seif ni mwana ccm mwenzao hapo hakuna kinachoendelea
     
  10. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Hii sheria ni kama "white elephant", haiwezi kusimamiwa. Watafunga wangapi?
     
  11. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #11
    Dec 29, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 135
    Mkuu MM white elephant yukoje kitabia
     
  12. H

    Hume JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 329
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Wako wapi wale waloiokuwa wanausifia mswada wa sheria hii wakati unajadiliwa bungeni wakati wenzao wametoka?
    Tungependa waje waisifie sheria hii na m ambo yake.
     
  13. M

    Molemo JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    mkuu Hume,Mungu hamfichi mnafiki kwani cuf waliusifu mno na kuitukana chadema kwa kila baya.Sasa Maalim Seif amekuwa mtu wa kwanza kuivunja sheria hii waziwazi
     
  14. k

    kicha Senior Member

    #14
    Dec 29, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    m. seif anaitumikia katiba ya znz kama amekosea atahukumiwa heheeeeeee
     
  15. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #15
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hakamatwi mtu labda angesema mambo yanayoichukiza ruling party hapo angeshughulikiwa fasta.
     
  16. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hakamatwi mtu labda angesema mambo yanayoichukiza ruling party hapo angeshughulikiwa fasta.
     
  17. M

    Molemo JF-Expert Member

    #17
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    ni kweli mkuu
     
  18. M

    Molemo JF-Expert Member

    #18
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    ahukumiwe na nani wewe?
     
  19. Fatal5

    Fatal5 Senior Member

    #19
    Dec 30, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    baba wa Taifa Nyerere alikuwa anaibadilisha katiba ya Tanzania kinyemela kivyake vyake tu bila ya kuwajulisha raia wa Tanzania mpaka akafikia kuliondoa jina la Tanganyika katika document zote za serikali!!!
    sasa je Nyerere hakuvunja sheria za nchi????:nerd:
     
  20. Fatal5

    Fatal5 Senior Member

    #20
    Dec 30, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni kifungu cha katiba mpya ya Zanzibar hiyo iliyobadilishwa na karume kwa ajili ya kulinda taifa la Zanzibar...imempa nguvu zaidi shujaa wa Zanzibar Seif, kuzidi kuwajenga wazanzibari kulinda taifa lao na mali zao:A S 465:
     
Loading...