Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maajabu ya Jiji la Dar es Salaam

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kintiku, Dec 15, 2011.

  1. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    1. Ni jiji pekee ambalo mtu hujenga kwanza na kuomba kibali baadaye = Ujenzi holela
    2. Ni jiji Pekee ambalo halina building codes katika ya jiji (city center)
    3. NI jiji Pekee ambalo mtu hujenga jengo la hata orofa 18 bila kujenga maegesho ya magari
    4. Ni jiji pekee ambalo mtu akiwa na matofali ya kutosha na viezekeo basi hujenga ghorofa popote -cheki pale Kariakoo
    5. Ni jiji pekee ambalo 80% ya makazi yake ni holela (unplanned)
    6. Ni jiji pekee ambalo ukiwa unatoka katika ya mji umbali hata wa km 10 bado kuna foleni ya kutisha kutoka nje ya jiji kimara, mbezi, tegeta, mbagala)
    7. Ni jiji pekee ambalo 70% ya maeneo yake yananuka kinyesi
    8. Ni jiji ambalo huwa na mito mingi sana kwa muda mfupi wakati wa mvua (kutiririsha choo)
    9. Ni jiji pekee ambalo weekend huwa na foleni kubwa katika ya mji- miji mingi huwa hakuna foleni watu wanaenda mashambani/ picnic etc
    10. Ni jiji pekee ambalo lina nyumba nyingi za wageni kuliko idadi ya wageni wanaoingia jijini- Guest houses nyingi kuliko makanisa na misikiti
    11. Ni jiji pekee ambalo watu wake wengi hawajitambui na hawajui haki zao
    12. Ni jiji pekee Duniani ambalo 95% ya magari ya kuzoa taka yenyewe tu ni takataka
    13. NI jiji pekee ambalo mtu anaweza kuanzisha baa, ukumbi hata katikati ya makazi ya watu bila shida
    14. NI jiji Pekee ambalo mtu anaweza akaamua kufunga barabara na maisha yakaendelea tu
    15. Ni jiji pekee ambalo wakazi wake wengi hawajawahi kumiliki chombo cha moto zaidi ya pasi
    16. .....
    17. ......


     
  2. D

    Danniair JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hongera sana mtoa mada Nakubaliana kabisa na yote
    3. Ni kweli kabisa maegesho hakuna, tumebaki kusikia sera "Mtambuka" zisizotekelezeka zikipaacha katikati ya mji na kutambukia kwa wanyonge.
    13. hasa inapofika usiku, bila kujali moshi kwenye majengo katikati ya jiji , usiku mitaa ugeuzwa majiko ya kuchomea kuku wenye kutoa moshi mzito sana na hakuna hatua yo yote inayochukuliwa.(mh! sijui ingefanywa na chinga ingekuwaje?)
    14. hii naikubali hasa kwa visingizio vya ujenzi, pia kumechangia sana mchanga wa ujenzi kuziba undergroung drainages.
    + Ni jiji ambalo kontrakta wake ni mmoja tu Linza. sijui CRB, National Construcion Council hawajashitukia diri hili la floor moja kwa Tsh. 1,500,000/=?!
     
  3. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2011
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    watu wanapenda hela bila kufanya kazi.
     
  4. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Duu umenishtua kuhusu Linza. hivi huyu ndo mtaalamu wa zege hapa Dar? Maana kila kibao cha ujenzi lazima nione hilo jina.
     
  5. D

    Danniair JF-Expert Member

    #5
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si kweli kuwa ni mtaalamu, bali akili inayotumika hapa ni kuwa, wajenzi wasomi hawapewi kujenga maghorofa yetu ila wale mafundi wetu wa kimara, G/Mboto,ndio wajenzi wa majengo haya, wao ununua kipande cha ujenzi wa jengo kwa kulipwa na wenye majengo bei ndogo. Ila, ili jengo lisimame lazima awepo kontrakta mkuu na bango lake. Sasa basi Linza ndiye rahisi kununuliwa na wenye majengo kwa kusimamisha hilo bango unaloliona. Floor moja analipwa Tsh. 1,500,000/=. Lakini wajenzi wakuu ni hao mafundi wetu wa mitaani. KARABAGAO
     
  6. M

    Moses msisia Member

    #6
    Dec 15, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naikubali zaidi ya mwisho asilimia kubwa wanatumia mkaa ,karne ya ishirini na moja tutafrka kweli?
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Ni jiji ambalo wakazi wake wengi ni mishen town(wazee wa ushanta)
     
  8. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Ni jiji ambalo halina mtoto wote wakubwa.
     
  9. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #9
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kile kipindi cha jiji letu cha itv ilifaa waonyeshe uozo wa jiji hili. Kila kitu kwenye huu mji ni ovyo sana, alaf ndio lango kuu la wageni. Hivi wakienda huko makwao si sifa mbaya kwa watanzania wote!
     
  10. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #10
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nmepeleka gari yangu kwa fundi...kipimo chake kunitoza malipo ni thamamni ya gari yangu na muonekano wangu.
    Wakti matatizo ya gari ilikua Tshs Elf kumi aliniomba Elf sabini.
     
  11. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #11
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    16- watu wengi wakija Dar kusoma hawarudi walikotoka (majumbani kwao/mkoa au kijiji).
     
  12. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #12
    Dec 16, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wenyeji / Wakazi wake Wanajifanya wanajua kila kitu
     
  13. T

    Thadeus JF-Expert Member

    #13
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 24, 2007
    Messages: 262
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35


    Mguse uone. Kuna wakati alikuwa na kesi ya jengo lilioanguka ERB wakamfungia. Waliona cha moto.... Sijui hata ile kesi iliishia wapi. Nafikiri kuna gamba mmoja anamlinda.
     
  14. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #14
    Dec 16, 2011
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 609
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Hivi kumbe mkusanyiko wa magorofa yaliyo changanyika na vijumba, vibanda, takataka, msongamano, vibaka, joto n.k ndio unaitwaga "jiji"?
     
  15. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ndyo jiji linalokuwa kwa kasi ingawa chafu,hata mtoa mada amekimbia kwao yupo Dar anashangaa,watu wake hawapendi siasa uchwara wapo busy kusaka hela,
     
  16. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,150
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Ni jiji linaloongoza kuonesha status ya maisha yao kwa wengine via majumba, magari, vyeo, biashara, magamba(vyeti), pesa na mengineyo!
     
  17. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Jiji linaloongoza kwa watu waoga kuliko majiji yote.
     
  18. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    JIJI PEKEE DUNIANI HUGEUKA BAHARI PINDI MVUA ZIKINYESHA!!:eyebrows:
     
  19. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Haswaa. Watu wake wengi ni wajuaji sana, anaweza hata kubishana na Profesa wa Kiswahili kuhusu neno la KIswahili (mfano. Hakunaga Suma Lee). Wao wanasema kila mtu hapa jijini ni msomi, maana kuweza kuishi Dar tu hiyo ni sawa na kumaliza kidato cha nne, kwa hiyo aliyemaliza kidato cha nne ni sawa na kidato cha sita, kidato cha sita= shahada, shahada= s/uzamili, s/uzamili= s/uzamivu...........
     
  20. kabanga

    kabanga JF-Expert Member

    #20
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 26,846
    Likes Received: 2,107
    Trophy Points: 280
    Ni jiji pekee ambalo watu wanawanua na kuchoma moto bila kuelewa alichoiba, hasa baada ya kusikia kelele ya mwizi tu....:A S embarassed:
     
Loading...