Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MAAJABU: hii ndiyo Tanzania toka 1961 hadi sasa.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbaga Michael, Apr 22, 2012.

  1. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,826
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Tanzani mpaka sasa, Katika miaka
    hii ya nyuma hatukuwa tunajenga
    Ujamaa.
    Nchi yetu, uchumi wetu, na tamaa
    kubwa za watu wetu, ni tofauti
    sana na jinsi zilivyokuwa kabla ya
    ukoloni. Kwa jumla tumekubali
    mawazo na maisha ya mabwana
    zetu wakoloni. Ni kweli tuliweza
    kuondoa serikali ya Kikoloni; lakini
    hatujaondoa akilini mwetu
    mawazo ya ubinafisi
    tuliyofundishwa na wakoloni na
    ambayo ndiyo yaliyokuwa msingi
    wa ukoloni wenyewe. Ilikuwa ni
    kutokana na wakoloni ndiko
    tulikopata mawazo ya kwamba
    njia ya kujipatia starehe na mali
    ambayo kila mtu anataka ni
    uchoyo na tamaa ya ubinafsi. Na
    ni kweli kwamba kwa utaratibu
    wa kibepari na kikabaila
    inawezekana sana kwa watu
    wachache kujipatia mali nyingi
    nyingi na starehe kubwa ajabu.
    Hata katika nchi maskini kama
    yetu inawezekana, kama wote
    tuonavyo, kwa watu wachache
    kuwa na mali nyingi nyingi tena
    hasa wakiwa wengi wao ni
    viongozi serikalini, ingawa hali za
    wengine ni za chini kuliko
    zinavyostahili kuwa.
     
  2. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    viongozi wetu ni mafisadi lakini tunawachangua! nani alaumiwe?!
     
Loading...