Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maagizo ya NEC yabezwa na msimamizi wa uchaguzi wa Tarime

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Oct 22, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Wakati NEC imetoa maelekezo ya kuwa wapigakura tuna uhuru wa kuwa mita 100 kutoka vituo vya kupiga kura na mapolisi wasitusumbue utata umejitokeza pale ambapo msimamizi wa uchaguzi wa Tarime alipoagiza kuwa wapigakura waishie majumbani kwao mara baada ya uchaguzi.

    Kauli hii ya huyu msimamizi inakinzana na maagizo ya NEC yaliyotolewa hivi majuzi na Naibu Mwenyekiti wa NEC pale alipokuwa anajibu swali la mgombea ubunge jimbo la Bukoba Mjini Bw. Rwakatare.

    NEC inaelekea maagizo yake bado hayajawafikia watendaji wake huko kwenye majimbo au wasimamizi wa uchaguzi wanabeza maelekezo ya mabosi wao. Hili linawezekana kabisa kutokana na NEC kuwatumia waajiriwa wa muda kutoka serikali za mitaa ambao hawana sauti juu ya ajira zao.

    Inawezekana kabisa wasimamizi hawa wanapokea maagizo kutoka viongozi serikalini wagombeaji na wenye mkakakati wa kuchakachua matokeo ......
     
  2. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Elimu haijatolewa kwa wappiga kura, Mita 100, wengine wanasema Mita 200!!! Nini ni nini, na hata hzo mia naona ni nyingi mno, mwaka huu inatakiwa nek to neki....hakuna kuachiwa mtu nafasi ya kuchakachua! 50m, na si zaidi ya hizo! Na gari zote ziishie nje ya perimeta hiyo! kila kitu kinachoshuka na kuingia kwenye magari kionekane live! mida ya masihara imekwisha kitambo, tunataka HAKI!:photo:
     
  3. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2010
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kama chama kina mawakala kwanini wananchi wote wabaki sehemu ya kupigia kura?
    kuna baadhi ya maeneo ni kawaida kuwa na vurugu hasa tarime nafikiri msimamizi analijua hilo.
    nasikia huko hao jamaa wanatembea na mapanga na visu kama watu wanavyotembea na simu na leso huku
     
  4. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kama mwafrika, mtanzania, mwanakijiji kuwa na kisu au panga ni sehemu ya vitu muhimu kama ulivyojifananisha wewe wa mjini kutembea na simu. Kijijini utampigia nani simu kwa ajili ya msaada, yakupasa uelewe mazingira na tamaduni za watu acha mawazo mgando hapo mbele ya PC yako.
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,961
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    sheria haikatazi watu kuwepo hapo, hata hiyo mita mia (100m), ni kama pendekezo tu la kibusara ili kuzuina uwezekano wa kutokea fujo
     
  6. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2010
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,436
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Grow up brah!!
    Ukisikia tu, unaanza kubwabwaja ovyo .... !!
     
  7. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hii nayo ni crap toka crap village kwa crapson wa .....
     
Loading...