Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maafa Makubwa yanasubiriwa Ubungo Bus Terminal

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bill, Sep 14, 2011.

  1. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Nimekuwa nikijiuliza kila mara niingiapo UBT (Ubungo Bus Terminal) alfajiri hadi saa 1 hivi asubuhi na kukuta msongamano mkubwa wa Mabasi yaendayo mikoani, magari madogo ya wasindikizaji, Taxi, abiria na wasindikizaji wao bila kuwasahau Madereva, Makonda, wapiga debe na hata wafanyakazi mbalimbali wa UBT na mabasi. Swali ninalojiuliza ni hili, " Je siku moto ukiwaka hapa stendi kuanzia majira ya saa 11:30 hadi 12 hivi asubuhi nini kitatokea?" Hakika ni maafa makubwa.

    Ni maafa makubwa kwa nini? Hii stendi ina Milango 3 ya kuingilia na kutokea kwa mabasi na magari. Milango ya abiria ndio hivyo tena inakuruhusu kuingia tu lakini wakati wa kutoka unatumia kimlango kimoja. Katika Mazingira haya unategemea utawezaje kuokoa watu pamoja na mabasi/magari kwa uharaka kwa kutumia hii milango iliyopo?

    Nashawishika kuamini kwamba hawa wasimamizi wetu (Serikali), kama ilivyowahi kutokea huko Mwanza na Bukoba (MV-Bukoba) na sasa Zanzibar (MV - Spice), ni wazembe.

    Ukifika Ubungo pale, ile asubuhi, ni lazima utaogopa. Hivi kweli hii serikali yetu inawatu wanaotafiti (identify), kutathmini (assessment) na kutafuta namna ya kudhibiti (Manage) majanga/hatari hizi (Risks) kabla hazijatokea? Haingii akili kuona unasubiri kwanza maisha na mali za watu ziteketee ndio uuende tume. Kwa nini msifanye tafiti mapema hasa katika maeneo yanayogusa maisha ya watu kama vile maeneo ya usafiri, mikusanyiko ya watu na mkachukua hatua mapema, basi kama sio kuzuia majanga basi iwe kupunguza athari zitokanazo na majanga haya.

    Ubungo Bus Terminal ni janga lingine linalosubiriwa kutokea (Mungu apishe mbali) na hatari kubwa ni kwamba mabasi na baadhi ya abiria hasa wazee na watoto, walemavu na wagonjwa hawataweza kujiokoa.

    Tusisubiri kila kitu kukielekeza kwa Mungu tikidai ni mitihani yake wakati ni Uzembe wetu tena tena uliowazi. Chukueni hatua......
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Sep 14, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Mkuu inawezekana ikawa kweli kwa mtizamo wa haraka haraka kulingana na idadi ya watu wakati ulioutaja hapo juu! Lakini moto huo kwa eneo lile (open space) lazima iwe ni moto wa mlipuko mkubwa kama bomu au kitu kingine chochote.

    Ukitaja mlipuko wa moto wa aina hiyo basi si kwa UBT pekee, fikiria na huku katikati ya jiji kwenye mlundikano wa majengo na miundo mbinu hafifu na uwingi wa wafanyakazi, sijui, labda, Mwenyezi Mungu atuepushie na maafa ya maji bahari ya Hindi.
     
  3. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #3
    Sep 14, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Likitokea la kutokea serikali itaunda tume na kutoa tamko...
     
  4. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,683
    Likes Received: 4,385
    Trophy Points: 280
    tutapewa siku tatu za maombolezo na kuombwa "eti tuwe na subira"
     
  5. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,660
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Umewahai jiuliza mitambo ya umeme wa gesi iliyoko hapo Ubungo na maelfu ya wananchi wanaofanya biashara zao pale na wale wanaokua foleni ktk magari kukitokea ajali ya moto itakuaje?
     
  6. Karikenye

    Karikenye JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali makini ingeshaliona hilo na kuchukua hatua we subiri tu... Its a matter of time!
     
  7. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Hapa ndo kwenye potential mlipuko, high impact kuliko maelezo maana watu ni wengi and its likelhood is higher above the alarming threshold(ilishawahi kujaribu kidogo tu ikathibitiwa) , lakini hakuna tahadhari yoyote.
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,333
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Mkuu hii ndiyo kuwa proactive hasa. Ni kweli inabidi sasa watanzania tuwe tuna identify risks mbalimbali na kuishauri serikali la kufanya isipofanya na janga likatokea tuiwajibishe tu hata kwa kupiga mayowe na kuizomea. Sasa tuanze na hili potential janga la UBT.
     
  9. ERIC JOSEPH

    ERIC JOSEPH JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 571
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kusema kweli kwa wazo lako ni muhimu sana wazili muhusika afikishie huo ujumbe naye aufanyie kazi mana litakuwa ni janga la kitaifa.mungu atuepushie mbali
     
  10. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #10
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 18,958
    Likes Received: 6,679
    Trophy Points: 280
    hata uswazi pako hovyo kabisa kiasi kwamba ajali ikitokea
    ni hataki kama kule kenya,kifupi no mipango miji at all
     
  11. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #11
    Sep 14, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Juzi wametabiri maafa ya bweni la udsm, jana wametabiri maafa ya treni, leo UBT.. Kesho?
     
  12. k

    kauzu pipo Member

    #12
    Sep 14, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi naona muda umefika sasa na sisi watanzania kila mmoja wetu achangie kwenye maendeleo ya taifa lake baadala ya kuitegemea serikali kwa kila jambo. Kuna watu wanamijumba ya thamani kubwa hadi biliona lakini hajawahi hata kujitolea hata cent 1 kuchangia maendeleo yoyote. Kwa mfano float jackets mtu unaweza kutoa kama msaada, panda hata miti kwenye mtaa wako, . Upunguze ubinafsi na utegemezi , serikali pekee haiwezi kukuletea maendeleo.
     
  13. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #13
    Sep 14, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    serikari inasubiri matukio makubwa watakachofanya ni kuunda tume na kukalia report ya tume... then siku za maombolezo kutangazwa na viongozi wote wa serikali kutembelea wahanga na kujifanya wana uchungu sana
     
  14. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Very well said , maana wasomi na wataalam wetu hujulikana wakati wa kujadili baada ya matukio na maafa lakini huwa hawaangalii madhara kabla ya maafa maana si sehemu ya utaalam na usomi wao .
     
  15. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hakuna kitisho cha moto UBT, vitisho pale ni vibaka, wapiga debe wanaoongeza cha juu hadi 100% ya nauli, kulazimishwa kulipa ada ya kuingia hata unasafiri, kukosa sehemu ya kukaa hasa jioni lile banda kuu linapofurika abiria, madereva kuuziwa pombe usiku kocha na asubuhi kupakia abiria, magari kuchelewa kuondoka kinyume na ratiba zao kisha mbele ya safari yanakimbizwa spidi 120 kufidia muda, taxi kutoza gharama za kizungu hata kwa wadengereko, kumpoteza mgeni wako anayefika kwa mara ya kwanza kituoni kwa sababu anapewa maelekezo ambayo hayajui, nk........

    hili la moto umejaribu kutahadharisha tu lakini silo hilo...........
     
  16. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    safari hii tutatafuta mchawi toka kampuni ingine sijui itakuwa TIGO, AIRTEL n.k
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Sep 14, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    .......bila kusahau maafa ya precision air.
     
  18. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Nimeipenda sana hii. mi nilidhani imebinafsishwa kumbe wameuza kabisa

    [​IMG]
     
  19. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    kweli tumekwisha. :(
     
  20. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    duh, kama vipi nipewe changu niondoke...
     
Loading...