Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maadui wa Watanzania: Aongezeka mmoja

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ulimali, Feb 28, 2011.

  1. U

    Ulimali Member

    #1
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF

    Kwa muda mrefu tumekuwa na maadui watatu yaani Ujinga, maradhi na umasikini na tumekuwa tukipambanao mimi kwa mtazamo wangu ni kuwa ameongezeka adui mwingine ambaye CCM nasema hivyo kwa sababu CCM haijui kwanini Tanzania ni masikini na kama hujui tatizo hilo la umaskini si rahisi kuwa na strategy ya kulitatua.
     
  2. Jaxx

    Jaxx Senior Member

    #2
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani mtaniunga mkono kuwa wakati Mwl J.K.Nyerere anapata Uhuru wa Nchi hii alitangaza kuwa tunakabiliwa na maadui WATATU ambao ni, NJAA, UJINGA na MARADHI ila kwa bahati mbaya sana kwa mtazamo wangu na kwa watanzania wenye mtazamo kama wa kwangu ni dhahili mtakubaliana na mimi kuwa kwa sasa maadui hao wameongezeka na adui aliyeongezeka anaitwa adui ''UCHAMA''

    Nasema UCHAMA ni adui wa nne kwasababu ya kile kinachoendelea ''SERIKALINI'' hasa huko Bungeni Dodoma maarufu kama mjengoni, imekuwa ni nadra sana kwa wafanya maamuzi wetu (Wabunge) kuweka maslahi ya taifa hasa katika maamuzi ya msingi, Kama utakuwa makini jambo hili lazima likutie shaka

    Ni mangapi yamekuwa yakifanyika kinyume na maslahi ya TAIFA badala yake yanafanyika kwa maslahi vyama?, hoja Binafsi ngapi zinazimwa bungeni ''ETI'' kulinda heshima ya chama?, Wabunge wangapi wanazomewa bungeni hasa wakisema juu ya maslahi ya wananchi?, Wabunge wangapi wakionyesha nia thabiti ya kutetea maslahi ya Wamanchi wanazimwa na Wakuu wa vyama vyao?

    Ni rahisi sana kujibu maswali hayo hapo juu na jibu ni rahisi kuwa kwa mwendo huu hatuwezi kupiga hatua maana ''UCHAMA'' imekuwa ndiyo nongwa kwa maendeleo yetu
    Nawasilisha kwa uchungu!!
     
  3. Companero

    Companero Platinum Member

    #3
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Huyo ni adui wa 5 ndugu, adui wa 4 huyu hapa:

    [h=3]The Young Nyerere on the Fourth Enemy[/h]

    [​IMG]
    On 17 May 1960 the radical Nyerere uttered the following revolutionary words archived in the Hansard of the 35th Parliamentary Session and reproduced in his book onFreedom Unity under the title Corruption as an Enemy of the People:


    "...I would like to add, sir - and I don't want to elaborate on this, there is no point in elaborating - I want to add there is another enemy which we must add on the list of these enemies poverty, disease, ignorance, I think we must add another enemy... There is corruption. Now, sir, I think corruption must be treated with ruthlessness because I believe myself corruption and bribery is greater enemy to the welfare of a people in peacetime than war. I believe myself corruption in a country should be treated in almost the same way as you treat treason. If people cannot have confidence in their own Government, if people can feel that justice can be bought, then what hope are you leaving with the people? The only thing they can do is to take arms and remove that silly Government. They have no other hope..."​




     
  4. a

    abduel paul Senior Member

    #4
    Jul 30, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba muongozo wako ndugu mtoa Mada!!! keangu nimetumia kama neno la utani tu, unachokisema ni sahihi sana, wakati mwingine ukifatilia bunge, ni wabunge wachache sana kutoka chama pinzani au chama pinzani kuunga mkono hoja ya chama kingine, hili limekuwa ni la dhahiri sana, wakati mwingine hata uungwaji mkono wa hoja ni wakuonyesha tu sisi ni wengi ni nyinyi ni wachache, ni wabunge wachache sana wenye mtizamo wa kimaslahi ya taifa kama Mama Anna Kilango, wakati mwingine natamani ingekupo hata haja ya kuweka sheria ambayo ita enforce walau wapinzani wapate nafasi ya kuongoza sheghuli za bunge, kama mwenyekit au msaadizi, kwani ianyosemwa ni democrasia yenyewe haijitosholezi ukizingatia wanao tumika kuamua ni watu, pasipo kujali utashi wa kimantiki na umuhimu wa nafasi au jambo.
     
  5. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Adui aliyeongezeka ni RUSHWA. Lakini mimi siamini kama UJINGA bado ni adui kwa jamii ya Watanzania wa leo; kuna watoto wadogo hivi leo kukwea pipa mpaka China na elimu yao ya Std VII ni kawaida bado utawaita hao ni wajinga?

    Kwa maoni yangu maadui waliobaki ni
    1) RUSHWA
    2) UMASKINI (unaosababishwa na namba moja)
    3) MARADHI (yanayosababishwa na namba 2)

    Tukiangamiza RUSHWA tutakuwa na rasilimali za kutosha kukabili UMASKINI wa Watanzania na hivyo kuwajengea uwezo wa kuangamiza MARADHI
     
  6. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Haya yote mnayasema sababu ya adui mmoja Chama cha mapinduzi
     
  7. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Na MAZOEA YA WATANZANIA KWA CHAMA HIKI NI JANGA LINGINE LA TAIFA. Jamani tujifunze kutokana na historia, hili lichama limekwisha jifia, 2015 tulizike!
     
  8. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hapo nikweli wla hakuna ubishi
     
  9. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 931
    Trophy Points: 280
    adui mkubwa kabisa wa taifa hili ni chama cha mapinduzi
     
  10. data

    data JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,689
    Likes Received: 1,582
    Trophy Points: 280
    nice presentation.. uko zaidi ya sahihi
     
  11. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    sema adui wa 4 ni CCM...!.mbona nnazunguka namna hiyo? Kuna wengine tulikosa elimu ya privilage inayotolewa na sirikali hatutakuelewa!
     
  12. F

    Falconer JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 596
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Muungano.
     
  13. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,568
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />

    Vincent, ujinga bado ni adui! Mfano, mkubwa fulani akidanganya na wewe ukasema amedanganya, wewe ndio utakayeonekana una makosa na siyo aliyedanganya. Kama huu siyo ujinga ni nini? Kwenye daladala dreva akiendesha vibaya na ukatokea kulalamika kuwa anaweza kusababisha ajali, utasikia baadhi ya abiria wanasema: "ajali zimepangwa na Mungu. Kama Mungu hajapanga hata kama akiendesha vibaya hakuna ajali itakayotokea." Na huyo mlalamikaji akitaka kuchukua hatua mfano kwenda polisi anakosa ushirikiano kabisa kutoka kwa abiria wenzake ambao wanamgeukia na kuanza kusema "ana matatizo binafsi." Kama huu siyo ujinga ni nini? Kwa hiyo adui ujinga bado anaitesa jamii ya watanzania.
     
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    To me adui aliyeongezeka ni CCM.
     
  15. P

    People JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />
    True
     
  16. L

    LUMBAKALA Senior Member

    #16
    Jul 31, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu Watanzania huwa tunapenda kulalamika ooh,adui ameongezeka wakati adui tumemuongeza wenyewe,pale tuliporuhusu chama kile kile cha ccm kiendelee kutawala.Tungepigia chama kingine kikashika hatamu mi nadhani tusingelalamika.Hata tusemeje ccm iko palepale haitaruhusu muwadhalilishe japo ni mada kweli inawalenga.Wee baba ni baba hawezi chezewa
     
  17. L

    LUMBAKALA Senior Member

    #17
    Jul 31, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu Watanzania huwa tunapenda kulalamika ooh,adui ameongezeka wakati adui tumemuongeza wenyewe,pale tuliporuhusu chama kile kile cha ccm kiendelee kutawala.Tungepigia chama kingine kikashika hatamu mi nadhani tusingelalamika.Hata tusemeje ccm iko palepale haitaruhusu muwadhalilishe japo ni mada kweli inawalenga.Wee baba ni baba hawezi chezewa
     
  18. S

    Smafuru Member

    #18
    Jul 31, 2011
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nukuu:...hakuna skl thabiti inayoendesha nchi bila kukusanya kodi,nchi zote zilizotoa kipaumbele ktk hili leo zinapiga hatua mf.Italia wamefanya hili ! ! na mkishakuwa na serikali corrupt hamuwezi kukusanya kodi bali mtawawatumikia wakubwa..mtawawambia nini ! ?.Watakujibu tu ahaaa unaniambia hivyooo basi kesho cji ! !.Serikali corrupt itabaki kukimbizana na vikodi vidogo vidogo tu kv barabarani basi !...hii ni sawa na ile niliyosema ya ubaguzi ukianza ubaguzi ile dhambi ya ubaguzi itakuandama tu na haitakuacha...mwisho wa nukuu.Now ktk hapa adui halisi ni nani kati ya corrupt,wakubwa,nyumba waliomo wakubwa au dhambi ?
     
  19. m

    mwinukai JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ni dhahiri wakati wa Nyerere watu walifunzwa kwamba inawapasa kupiga vita maadui watatu wakuu yaani UJINGA,UMASKINI na MARADHI ili wajikwamue kimaendeleo, lakini sasa Adui wameongezeka kwa idadi hadi kufikia wanne kama ifuatavyo CCM,UJINGA,MARADHI na UMASKINI.Kwa adui wa kwanza sasa ni adui mbaya zaidi kuwahi kutokea kwani ni chimbuko la ufisadi na chemchem ya ukosefu wa haki.
    Adui huyu wa kwanza kwa kujitambua kuwa ni adui ametafuta A.K.A yake anajiita kuwa ni adui nyoka aliyejivua GAMBA,HIvyo basi ni wito umetolewa kwa Watanzania wote WAZALENDO na WENYE AKILI TIMAMU kupambana vilivyo na maadui hawa WANNE.
     
  20. n

    niweze JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi bado natafakari hivi nia ya uhuru wa Tanzania nini? La pili ni kwamba Nyerere kweli alishindwa vipi kujua hatari ya hiki chama chake? Wengi tunajua maradhi na hiki chama ccm ni makubwa na tuyazuie kabisa yasiendelee kuambukiza generations zingine. Lets stop them now...
     
Loading...