Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maadui wa maendeleo waliotushinda!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by siyabonga, Oct 28, 2012.

  1. s

    siyabonga Senior Member

    #1
    Oct 28, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu, kwa kuwa viongozi wetu wamekiri hadharani kuwa hawajui sababu ya umaskini wetu, naona itakuwa vema, pamoja na kuwa tumechelewa na kimsingi walitakiwa kujua, kuandika kidogo kupitia humu Jamvini.

    Miaka kadhaa nyuma, kama Taifa, tulisema ili tuendelee tunahitaji WATU, ARDHI, SIASA SAFI na UONGOZI BORA. Yawezekana sababu zimepungua au kuongezeka, ni uzi wa siku nyingine.

    UONGOZI BORA, naanza na huyu, cz huyu amekuwa sugu kwa kuwa hakuwekewa vigezo na mikakati makini ya kupambana nae, hasa kwa wanasiasa.

    Watendaji wakawekewa sifa na vigezo kwa ngazi mbalimbali. Elimu na uzoefu; Elimu ya sekondari na vyuo;

    Wanasiasa, wakaachwa, wakajiwekea vigezo laini na vyepesi ambavyo haviumizi ubongo; KUJUA KUSOMA NA KUANDIKA!.

    Hili ni kosa kubwa tunaloendelea kulilipia, na ndio maana hawajui wanachofanya, hawawezi kufikiria vizuri, hawaumizi vichwa, tafsiri ya cheo kwao ni ulaji, wanatoana macho na kutumia rushwa za kutisha!

    Iwapo kweli tunataka kupambana na adui huyu, ni lazima wanasiasa nao wawekewe vigezo vya elimu na uzoefu katika ngazi zote.

    Hii ni muhimu sana kwani tunashuhudia wanasiasa wetu wasivyo na upeo, hawana maono, hawafikirii mambo makubwa, hawana mikakati, wanarubuniwa kwa urahisi, ulimbukeni na mengi mengine, yet hawa ndio final decision makers! Lazima kujipanga kumuondoa adui huyu ili tuendelee kama wengine.
     
  2. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Katika hilo la WATU, mwalimu hakumaanisha idadi ya watu tu. Bali alimaanisha rasilimali watu waliojengwa kiuwezo. ELIMU yetu bado haijakidhi hili, watu tunao ila hawana ujuzi stahiki katika kuzalisha na wala hawana uwezo wa kununua bidhaa tunazozizalisha ndani. Ukienda JAPAN nchi ndogo sana kuliko TANZANIA (TZ ni karibu mara 3 ya Japan) na yenye watu 130 million, ukiuliza rasilimali yao kubwa ni nini watakuambia WATU. Kiujumla mfumo wa ELIMU na SIASA zetu bado hazijakidhi kumkomboa mwananchi. Pia kutokana na hilo la kutokuwa na VIONGOZI BORA, tayari wameshaanza kuharibu mfumo wa siasa zetu. Wamejikuta ili waendelee kuwepo madarakani pasipo kuwa na uwezo wa kuendesha nchi vizuri wala kusimamia maendeleo kwa umma, wameleta mfumo wa siasa za maji taka. Siasa zetu zimekuwa za kupakana matope kuliko kuelezea sera na namna ya kutatua matatizo yetu. Hivyo hata hicho kipengele cha SIASA SAFI tumeshakitibua. Kwa hiyo hapo tumebakiwa na ARDHI tu ambayo hata hivyo hatuna mfumo mzuri wa kujimilikisha na mfumo uliokuwepo unapelekea hawa viongozi wetu kugawa ardhi nzuri kiholela kwa wageni.
     
  3. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Excellent.
     
  4. l

    lengijave Senior Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nilipokuwa mdogo nilikuwa sielewi nini maana ya nchi haina wataalamu,lakini sasa ndio nimeelewa,yaani ni kwamba hata wale waliosoma hawanauwezo kiutendaji sasa ndo maana kulikuwa na sera ya zidume fikra za mwenyekit wa ccm,Watanzania wengi wanasoma ili wapate kazi wakishapata kazi ni wachache wanaoweza kufanya kazi,na ccm kinakumbatia usultan na ubwanyenye kwamba walio na elimu nyadhifa wanawafanya utumwa wasiokuwa na elimu,ni lizima mfumo fulani wa kidikteta uje kurekebebisha hii tabia,sasa ccm wenye uwezo wakufanya kazi za wananchi hawafiki watano,ie mwakyembe,magufuli nk japokuwa nao pia ni ndio mzee kiaina
     
Loading...