Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

maadhimisho yenye maumivu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kajoli.com, Mar 23, 2012.

  1. kajoli.com

    kajoli.com Member

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mlima kilimanjaro, wanyama, madini, misitu n.k ni baadhi ya mali asili katika nchi yetu ambazo kama zingewekewa misingi mizuri na sisi leo tungekuwa miongoni mwa nchi tajiri. Badala yake wananchi wengi ni maskini wasio na uhakika kuwa kesho pia watakula jioni.Maumivu yanakuja kila tunapoadhimisha kwa mapungufu badala ya kufurahia mafanikio..Unaweza kudadavua ulivyoadhimisha wiki ya maji, namna tulivyoweza katika miaka 50 ya uhuru nk
     
  2. v

    vngenge JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    The average Black does not plan his life beyond a year (Botha, p.w)
     
  3. v

    vngenge JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    The average Black does not plan his life beyond a year. By now every one of us has seen it practically that the Blacks cannot rule themselves. Give them guns and they will kill each other. They are good in nothing else but making noise, dancing, marrying many wives and indulging in sex. Let us all accept that the Black man is the symbol of poverty, mental inferiority, laziness and emotional incompetence.(Botha, p.w)
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    You and your Botha can go to hell. For any black man to quote Botha in public is the height of inferiority complex.
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,929
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Mbaya zaidi ni sisi watz tulo wengi kushindwa kutambua kuwa matatizo tunayokuwanayo mengi yamesababishwa na uongozi mbovu!!!!
     
  6. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,949
    Likes Received: 2,494
    Trophy Points: 280
    sijui tumelogwa na nani maskin.
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    ila kweli
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Haiwezi kuwa kweli. Botha na wazungu wenzake walifika Afrika kusini kitu cha kwanza wakaanza kuwanyang'anya Waafrika mashamba yao na maeneo ya kuishi. Wakawafanya watumwa kwenye machimbo ya dhahabu na almasi na kuwanyima haki zote za kiraia na kibinadamu. Wakawajazia mapombe na mawhisky kwenye mitaa yao ili wasahau ukali wa maisha waliyoletewa na wazungu, leo wananiambia eti mtu mweusi hapangi maisha yake mbali ya mwaka mzima? Kufikia 1902 Mwafrika wa Afrika kusini alikuwa anavaa suti kama mzungu, alikuwa na mwamko kisiasa kuliko mzungu, ni wakati walipoanzisha ANC. Walikuwa na mashamba wakiuza bidhaa nje na kusomesha wanao katika vyuo. Mzungu akaona hapo atazidiwa kwa sababu waafrika ni wengi. Akaazisha sera za apartheid. Halafu leo wewe, bila kujua historia unasema ni kweli? Rudi darasani ndugu yangu. Nyerere alijaribu kutukomboa Watanzania lakini hapa hapa utakuta kuna wengine wanaosema kuwa ndiye aliyetuletea umaskini. Rudi darasani.
     
Loading...