Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maadhimisho ya miaka 50 ya Uhuru wa Tanganyika Uwanja wa Taifa - Dar es Salaam

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tisa desemba, Dec 9, 2011.

  1. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni usiku wa saa 6 tarehe 9 Dec, kumbukumbu zangu zinanionesha kuwa ndio muda ambao taifa langu Tanganyika (sio Tanzania bara) lilipata uhuru wake rasmi kutoka kwa mkoloni (mwingreza), ili kuonyesha unavyoikumbuka, hisia zako na mapenzi yako kwa Tanganyika yetu, toa (andika) ujumbe wako (wowote) kwa ajili ya sherehe za uhuru wa Tanganyika yetu.

    [​IMG]

    hongera Tanganyika, nakupenda Tanganyika, daima nitakusifu na kukupigania ingawa haupo nasi kwa muda (miaka 47 sasa) ila imani yangu inaniambia punde utarejea uungane nasi kwani wajukuu zako hawalali wakipigania heshima na thamani yako irejee....

    happy birthday Tanganyika yangu.........!


    FUATILIA LIVE FEEDS toka Uwanja wa Taifa hapa (comments za wajumbe)
     

    Attached Files:

  2. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #2
    Dec 9, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Tanganyika ndo nchi yangu,naipenda kwa moyo wangu wote,ole wao wabadilishao jina la Tanganyika na kuliita Tanzania bara,hawana hata haya nyusoni.Mungu ibariki TANGANYIKA nchi yangu.
     
  3. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #3
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    I can't stop thinking of Mtikila Today. He is one person who explicitly spoke of Tanganyika and it's existence. Could we say the number of "WADANGANYIKA" is now getting sapased by the number of WATANGANYIKA? or is this reaction against "SEPARETISTS" Zanzibaris? Am asking because the sounds of Tanganyika are reverberating from every conner of Tanzania and now from so many people.
     
  4. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #4
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nashukuru kwa wazazi wangu kutonibatiza jina UHURU kutokana na kuzaliwa siku hiyo ya UHURU may be walikua na mashaka mambo gani yatatendeka miaka 50 baada ya UHURU.Anyway tusikate tamaa ni imani yangu ya ya kua neno UHURU kuna siku litarandana na maana na picha halisi ya neno lenyewe UHURU BAADA YA CCM KUFA .SIKUKUU NJEMA!
     
  5. DULLAH B.

    DULLAH B. JF-Expert Member

    #5
    Dec 9, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 675
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hivi duniani kuna nchi inaitwa TANZANIA BARA? uhuru unaosheherekewa leo ni wa nchi iliyopotezwa yaitwa TANGANYIKA. nafikiri mliona mapambano ya challenge senior cup jezi za timu zina majina ya nchi lkn ya kilimanjaro ckuona jina la nchi! hivi cc bara hatuna nchi?

    Ndugu wabongo 2natia aibu kama utaifa we2 2meupoteza na 2melizika ndo maana Mungu ana2lani hata mashindano ya challenge 2nashindwa kuchukua kikombe! nawaomba watz 2idai TANGANYIKA ye2 irudi Mzee Mtikila nipo nyuma yako 2endeleze mapambano ya kuidai TANGANYIKA. la cvyo 2tabaki kua WADANGANYIKA hadi lini? Posho za wabunge zaongezwa kimya kimya, ukosefu wa ajira kwa vijana. haya 2furahie uhuru wa tanzania bara aka TANGANYIKA.
     
  6. I

    Ima R. Member

    #6
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hello JF members.
    Leo ni maadhimisho ya miaka 50 ya uhuru wetu wa TZ. Ila sasa imegeuka kero kwa wale tuloacha kazi zetu na kuja uwanjani. Kwanza watu ni wengi sana na tatizo kubwa ni kufanyia uwanja mdogo a.k.a uwanja wa bibi kiasi kwamba imebidi niruke ukuta . Da so fun sasa kinachonishangaza kwanini hatukufanyia uwanja mpya?
    Hii inasikitisha utaratibu wa kuingia siyo kabisa hapa mwanzo kinachofuata!
     
  7. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #7
    Dec 9, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Tunaahimisha miaka hamsini ya nchi ya kusadikika
     
  8. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #8
    Dec 9, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    nakukumbuka marehemu ndugu Tanganyika uliyezaliwa 1961 na kufa 1964. wengi wanasema utarudi,mie nalala nje nkikusubiri,siku Tanzania akifa uweze kufufuka. buriani.
     
  9. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #9
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,671
    Trophy Points: 280
    [​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] [​IMG]
    [​IMG]
     
  10. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,087
    Likes Received: 11,332
    Trophy Points: 280
    tunavyosheherekea miaka 50 ya uhuru kwa maonyesho na mbwembwe za vifaru na ndege za vita ni ishara kuwa tuliupata uhuru kwa vita????
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    kwanza hakuna nchi iliyopata uhuru inaitwa TZ..inaelekea wewe ni kibaka ndiyo maana umeruka ukuta maana ungekuwa na akili yako timamu usingefanya ujinga huo...
     
  12. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Haaaa haaa! Baada ya kuchanganya Udongo tr 26 Apr 1964 Jamhuri ya Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar zilikufa! Hapa tunachosherehekea ni historia tu kwamba kulikuwa na Tanganyika, sasa Tanzania Bara! Mbona jambo dogo tu unashindwa kuelewa? Au unataka ile Tanganyika iliyojumuisha Rwanda na Burundi?
     
  13. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tunaadhimisha miaka 50 ya Uhuru wa Sehemu ya Nchi na sio nchi yote, we vipi?
     
  14. bysange

    bysange JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 4,320
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    mkuu haaimaanishi tu kama tumepata uhuru kwa mtutu ila ni udhaifu kuwa tunaonesha zana zetu na kuwa rahisi kuvamiwa,hii sawa na kuonesha wapi unaweka mtaji wako hivi ukiibwa au kutaifishwa utamlamu nani?
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    hiyo sehemu haina jina..au ni dhambi kuitamka..
     
  16. F

    Fblukuwi Senior Member

    #16
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Happy birthday my lovely Mother TANGANYIKA and you are forever in My Heart!!!
    I'be there for you in NEXT CONSTITUTION 2014!!!!
     
  17. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #17
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    uwanja ushajaa tayari. watu sasa hivi wapo uwanja mpya.robo tatu ya watu hawajaingia. mia
     
  18. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #18
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    ulinzi umeimalishwa.wanashirikiana, polisi,mgambo. traffic,usalama wa taifa na jwtz. Mia
     
  19. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #19
    Dec 9, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kwanini sasa hawajaingia .mia
     
  20. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #20
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Nimeipenda hii mkuu!
     
Loading...