Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ma Rais wanaoheshimika Afrika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by We can, Jan 12, 2011.

  1. W

    We can JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2011
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndugu zangu, ninaomba kujua ma Rais wanaoheshimika sana Afrika (hata kama ni wastaafu); wa kwanza hadi wa mwisho. Wasioheshimka wasiandikwe hapa. Naomba tutoe na sababu za (michango yao au ubunifu wao) kuheshimika kwao na ikibidi CV zao.

    Kama huna hoja (uthibitisho wa unayoyasema), usichangie au kuchakachua hapa. Ushabiki hautakiwi.

    Nafikiria kuwa, kila mwaka ma Rais hawa tuwape tuzo (au kuomba wapewe tuzo) za heshima hata kama wakiwa wameshazipata tayari. Wa kwanza hadi wa Tatu wapewe wakati wa Mkutano Mkuu wa nchi za Afrika.

    Tunaweza kutoa vigezo: mfano (1) Elimu yao (2) Uwezo wa kuongoza na maamuzi yasiyoyumba, (3) Uzalendo na utayari wao wa kusaidia watu wao (4) Hotuba zao, (5) Machapisho yao, (6) Mchango wao kwa Afrika na watu wa nchi zao, nk


    Je, vigezo hivi vinafaa? Kama havifai au vinahitaji kurekebishwa, naomba tufanye hivyo kwa NIA NJEMA kwa ajili ya Taifa letu na Afrika yetu. Tunaweza kutumia taarifa hizi kama Role model kupata marais kwenye nchi zetu za Afrika kwa siku za usoni, kama italazimika kufanya hivyo......
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hiyo kazi ni ngumu sana! Labda kwenye list ya marehemu waliolala! kila mahali utasikia huyu aliiba hiki, kauwa watu, nk!
     
  3. k

    kiparah JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2011
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,176
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    1.Nelson Mandela (South Africa)
    1.Joachim Chisano (Mozambique)
    2.Hipefunye Pohamba (Namibia)
    3.Habryarimama (Rwanda)
    4.Merchiout Ndandaye (Burundi)
    5.Julius Nyerere (Danganyika)
    6.
    7.
    8.
    9.
    10.
     
  4. K

    Kituko JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    wapo wachache sana, na wengi ni wazamani, wa sasa sijuhi
     
  5. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    -Mkuu kwa nikuchallenge kidogo...kama umeamua kuweka hii kitu hapa kubali mawazo ya watu,kusema wasioheshimika wasiwekwe ina maana una vigezo vya hao unaoita wasioheshimika...
    -Mbili kigezo cha elimu nilitaka kujua km kinajumuisha na hizi degree za kupeana ama ni elimu ya darasani!
    -Uwezo wa kuongoza ni kigezo kizuri ila natamani pia kujua katiba za nchi husika (ambazo hao viongozi bora wametoka) namna zimezingatiwa na jinsi zimegusa maeneo muhimu kijamii!
    -Uzalendo na utayari wa kusaidia watu sina neno hapa ila kigezo cha hotuba na machapisho bado inabidi kiangaliwe upya kwa kua hotuba mara nyingi wanaandaliwa!

    -Na kwa mtazamo wako inafaa kiongozi kua bora km akikidhi vigezo vitatu ktk vingi ambavyo hukuweka? Ni mtazamo tu,niombe radhi kwa kutojibu swali la msingi!
     
  6. T

    The Future. Member

    #6
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi habyarimana mnajua?acheni ushabiki wa kijinga, huyo habyarimana alikua kibaraka wa wafaransa na wabelgiji yeye ndio alio wafundisha wahutu milion 2, kua intarahamwe amco waliofanya genocide ya watusi mwaka 94. Ushabiki bila kua data unaudhi sana.thread imekaa kimajungu na wala sichangii kama kwa elim basi kikwete anaongoza katukiwa phd zaidi ya mbili.
     
  7. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #7
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    1. Muamar Gadafi- uwezo wa kuongea muda mrefu kwa hasira na bila kumstahi mtu.
    2.Robert Mugabe-hafagilii wazungu
    3.Gbagbo-kama meya wa Arusha anatekeleza methali ya Asiyekubali kushindwa......ni mshindani wa kweli.
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    hapa ni kueleweshana punguza jazba.
    Watu wanaweza kuwataja hao maraisi bila kujua upande wao wa pili upo vipi sasa kama wewe umeona habyarimana ana madudu yake unasema tu sio hadi upanick.
     
Loading...