Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ma-First Lady wa Afrika na dhana ya ukoloni mamboleo.... a.k.a. Utandawizi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MwanaHaki, Jul 9, 2010.

  1. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Alipokuwapo Mama Maria Nyerere enzi zake Ikulu, kazi yake ilikuwa ni moja tu. Kulea watoto na kumsaidia mumewe. Basi.

    Akafuata Mama Sitti Mwinyi, naye alifanya hivyo hivyo.

    Tatizo lilianza pale walipokuja hawa "wasomi", akianzia Anna Mkapa. Ikaanzishwa dhana ya First Lady. Ikabuniwa EOTF. Kazi kwa kwenda mbele... kila 'misaada' ya wafadhili ilipokuja ilipitia EOTF, ukiritimba fulani ukajengeka pale....

    Kwa Mwalimu Salma Kikwete (Ualimu si kazi ya kustaafu...), mambo ni yale yale na WAMA.

    Sasa tujiulize...

    Hii dhana ya First Lady inamsaidia nani haswa? Kwa nini tuwe na "Mama wa Kwanza", kama wataalam wa Kiswahili walivyodadavua....

    Kisha, tujiulize zaidi...

    Hizo NGO za hawa ma-First Lady (tukianzia Tanzania) zinawasaidia nani haswa, ikizingatiwa kwamba wanapoondoka Ikulu wanaondoka nazo, na wakiwa Ikulu wanatumia rasilmali za Taifa... majengo ya ofisi, magari ya Ikulu, pesa za walipakodi, n.k.

    Ma-First Lady wa Afrika wana taasisi yao, inaitwa OAFLA - Organisation of African First Ladies (Home | Organization of African First Ladies against HIV/AIDS).

    Huu utandawazi wa kuiga kila kitu cha MZUNGU unatupeleka pabaya. Iko siku wananchi - wenye nchi - watadai haki zao... iko siku!

    ./Mwana wa Haki
     
  2. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    kwa bongo first lady mama mkapa alikuwa mbunifu zaidi na ameset trend wote wanaofuata wanaiga..muda si mrefuu tutaona madhara ya kuiga bila kuwa na passion na uwezo nachoo..

    EOTF mpaka sasa imefanya kazi nzuri kuwanyanyua akina mama wajasiriamali nchini..
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwa mujibu wa protokoli za diplomasia ( na maybe usalama wa taifa), first lady anatakiwa kupatiwa ulinzi masaa 24 na hivyo kuweka ugumu kwa hawa ma first lady kuendelea na shughuli walizokuwa nazo kabla ya kuukwaa u first lady.

    mama hawa ambao wamekuwa wakifanya kazi day in day out ( na pengine kuwa na kipato kuliko cha waume zao na kuendesha familia wakati mwengine) hawangependa kukaa tu nyumbani kwa kuwa MUMEWE amepata cheo.

    ndio nafikiri wanajikuta wakianzisha hizi NGO angalau ziwashughulishe kidogo
     
  4. doup

    doup JF-Expert Member

    #4
    Jul 9, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda wanaziitaji hizo NGO kuondoa stress; si unajua hadi kufuli a.k.a chupi za waume zao zinafuliwa na usalama wa taifa.
    atafanya nini sasa!!?.

    Na walio wengi mawazo hayo ya kuanzisha NGO huwa si yao; kuna wajanja ujipendekeza na kuwatumia.
     
  5. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu,

    hivi kuna uhusiano kati ya neno "dope" na "doup"?
     
  6. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Mwanahaki,
    Umesahau Mama Sitti ndiye aliyekuwa mjasiriamali wa kwanza Ikulu. Huyu ndiye aliyetuuzia bia za Stella Artois na majenereta ya umeme.
    Nilitaka tu kuliweka hilo sawa.
     
  7. M

    Mkandara Verified User

    #7
    Jul 9, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu wangu Mama Mkapa hakuset trend yoyote kaikuta EOTF na kaweza kuitumia kwa manufaa yake zaidi.She is a business woman haya maswala ya First Lady yameangukia mguuni kwake akiwa pekee na goli wazi hakuna hata goolkeeper.. akatufunga kwa kisigino.
     
  8. doup

    doup JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dope => ?
     
  9. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    Alikwenda mbali zaidi kwani kulikuwa na tetesi kuwa ana plots 1000 hapa Dar!:pray:
     
  10. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #10
    Jul 9, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    I love JF!:lock1:
     
  11. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    hivi mbona wake au waume wa mabalozi hawataki kufanya kazi maana wanawakilisha nchi sasa hawa kwann wanafanya kazi lakini???
     
Loading...