Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ma DC bungeni, conflict of interest

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Taso, Jul 2, 2012.

  1. T

    Taso JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Mwenyekiti wa Bunge, Jenista Mhagama, mapema leo amekataa kusomwa na kujibiwa maswali ya wabunge wawili ambao wamechaguliwa kuwa Wakuu wa Wilaya hivi karibuni. Amesema, haiwezekani Mkuu wa Wilaya ambae ni sehemu ya serikali kuihoji serikali hiyo hiyo ambayo yeye ni sehemu yake.

    Maoni yangu: Kwanza namsifu Mwenyekiti Mhagama kwa kutambua hilo, kwa sababu amesema kwa kweli hakuna kanuni inayoongelea ni nani anaruhusiwa kuuliza swali bungeni, amesema ana mamlaka ya kuamua kukataa au kukubali swali la mtu yeyote, (hata la Taso wa JamiiForums?!) . Pili ni bahati mbaya sana Rais Kikwete ana hulka ya kulimbikiza vyeo kwa watu ambao wanaishia kuwa kwenye mihimili zaidi ya mmoja. Sasa wewe ni Mbunge na ni mwana serikali, unawajibika kwa bunge kama serikali au unaisimamia Serikali kama mbunge?

    Hayo maswali yaliyokataliwa, ina maana duku duku za wananchi zilizobebwa na maswali hayo hayataweza kupatiwa msaada au majibu, hivyo wananchi wamekosa uwakilishi kwa namna moja ama nyingine. Lini tunakuwa na utengano kamili wa mihimili ya nchi?
     
  2. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mbona leo Martha Umbulla, Mbunge wa Viti Maalum na Mkuu wa Wilaya ya Kongwa karuhusiwa kuuliza swali?
     
  3. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Taso zaidi ya robo ya wabunge wote hawawezi kuhoji chochote serikalin kwa vile ni mawaziri wakuu wa mikoa na wilaya!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Tena la ajabu nikuw ahawa wanatembea na Magari ya UKUU wa wilaya, na POSHO wanchukua mbili mbili ya ukuu wa wilaya na ya ubunge pia.
     
  5. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #5
    Jul 2, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,195
    Likes Received: 571
    Trophy Points: 280
    Taso
    umeleta lugha gongana ya muhimu sana.
    Sema kweli hii nchi kuna watu wanaiba ila wizi wao unafunikwa wingu la baraka za viongozi feki.
    Kuna faida gani kumchagua kuwa mkuu wa wilaya mtu ambaye tayarui ni Mbunge????
    Kwa maoni yangu naona Mamlaka inayomchagua nayo si Makini.
    How can you save two Masters at Once?? HUU NI WIZI.
    Kuna Kundi linatuibia-Full stop
     
  6. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #6
    Jul 2, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Heri turejee miiko ya uongozi enzi za Azimio la Arusha, panaposema - "Kiongozi asiwe na mishahara miwili".
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Siku zote nimekuwa nikiiamini Jenista Muhagama angefaa kuwa Spika kuliko Anne Makinda.
     
  8. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,114
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Serikali hii wizi mtupu
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Jul 2, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hapa kwetu kuna muingiliano mkubwa sana baina ya serikali na bunge, kiasi cha kuwa ninadhani hata Wabunge wenyewe hawalielewi hilo

    Siku Rais akimchagua Mbunge mmoja kuwa Jaji wa Mahakama Kuu ninadhani ndipo watakaposhtuka. Sasa hivi wamejisahau wakidhani kuwa bunge na serikali ni kitu kimoja.
     
  10. W

    Welu JF-Expert Member

    #10
    Jul 2, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Kwa hiyo wapo bungeni kujibu maswali ya wabunge wenzao?
     
  11. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #11
    Jul 2, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Nchi hii ina mambo ya AJABU sana. Mtu ukiwa DC halafu ukataka kugombea UBUNGE unajiuzulu hicho cheo cha u-DC. Hali kadhalika ukiwa mtumishi wa serikali ukataka kugombea ubunge inabidi ujiuzulu utumishi wa umma.

    Maajabu kama sio UJINGA ni pale eti umeshakuwa MBUNGE mtu mmoja anayeitwa RAIS anaweza kukuteua tena kuwa DC au RC? Kulikuwa na mantiki gani basi ya kumlazimisha DC kujiuzulu cheo chake kabla ya kugombea ubunge kama Rais anaweza kumteua kuwa DC baada ya kupata UBUNGE?!.

    Mimi ninaisubiri tume ya katiba kwa hamu kuondoa huu UPUMMBAVU
     
  12. NAFIKA

    NAFIKA Senior Member

    #12
    Jul 2, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    This can happen only in tanzania!!!
     
Loading...