Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ma CEO wa mashirika ambao wangefaa kuwa Mawaziri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by wimbi la mbele, Jul 7, 2012.

  1. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Je Kitilya wa TRA au Kimei wa CRDB au Mchechu wa NHC au Ali Mufuruki au Ami Mpungwe au yule bosi wa PPF wangefaa kuwa mawaziri?

    Je wizara zipi zingewafaa?
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wote hao wamekuwa corrupted na system so hawatufai at all.
     
  3. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #3
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Fafanua
     
  4. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Hao wote uliowataja ni wezi waliokubuhu bahati yao nzuri wanalindwa na wezi wenzao!!
     
  5. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #5
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    fafanua

    nani kaiba nini
     
  6. Kaitampunu

    Kaitampunu JF-Expert Member

    #6
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,603
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hao wengine nawakubali huyo wa blue nampa big NO!
     
  7. K

    Kidogo chetu JF-Expert Member

    #7
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,027
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Mvinyo ule ule hakuna msafi hapo kwani wote walelewa na mfumo huu ulotufikisha hapa
     
  8. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #8
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mashirika yao yamejaa udini, ukabila, undugu na kujuana tu.
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Nilizani unaomba ushauri watoswe vip maana kama huyo wa TRA ni kama ana hati miliki pale no wonder mapato mengi ya TRA yanaishia kwa wajanja!
     
  10. B

    Bi. Mkora JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 375
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Umewaza nini mpaka ukaamua kuwachagua hao? Kwani lazima kila siku hao hao tu? Zipo new blood nyingi tu basi majina hayajulikani.
     
  11. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #11
    Jul 7, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Hakuna hata mmoja anaye weza kuwa waziri kati ya hawa ....

    Labda kwenye hii serikali dhaifu ya CCM...chini ya raisi Dhaifu!.. kwani hata wao dhaifu tu..!!

    Kimwi wa CRDB ana nini!! cha ajabu ambacho kiko tofauti na Mkama aliekuwa jiji sasa katibu mkuu wa magamba!?

    Kitilya...!! anafanya nini TRA!?...

    Mchechu!! anaesema zimejengwa nyumba za watanzania wa kipato cha chini zitakazouzwa milioni60!! mzima huyu!

    Ami Mpungwe!!!! mesahau ufisadi wake wa SA!!

    Kama ni dugu au jamaa zako pole..... hawafai...MASHUDU MATUPU!!


    Mie nadhani ungesema watu wa maana kama kina John Mnyika, David Silinde, Said Arfi, S. Kasulamabayi n.k[HR][/HR]
     
  12. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #12
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Mufuruki ndiye aliyeihujumu ATCL kwa kushirikiana na South African Airways na ndiko alikopata mtaji wake wakati huo akiwa mwenyekiti wa board!!!
     
  13. terabojo

    terabojo JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ali Mufuruki wizara ya Fedha angefit.
     
  14. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #14
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    huyu MSWAHILI anafaa kama akivaa suti?

    [​IMG]
     
  15. terabojo

    terabojo JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ali Mufuruki wizara ya Fedha angefit.
     
  16. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #16
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,794
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Hao wote hawafai kuwa ma CEO of the company, na hata uwaziri,

    Hivi unajua kuongoza kampuni ni kazi kuliko kuongoza wizara?

    Na tena kuongoza multination company like toyota, sony, samsung etc ni ngumu zaidi kuliko kuwa rais, as mda wote kichwa lazima kiwe makini as decisions utazofanya zina affect dunia nzima as company like those employs billions of people in the world na kama ziki colapse ni balaa yaani bora nchi ianguke kuliko kampuni.

    So tukisema tufate proffessonal ethics kuongoza shirika like nssf, tanesco, tra, and so on ni kazi ngumu kuliko kuongoza wizara na kama kuna smart people mmoja mnatakiwa mfanye choice aende wapi ni bora akaongoze shirika, as kwanza kwenye wizara waziri hana lolote maana mtendaji ni katibu mkuu na mkurugenzi wa wizara..

    Nilishawai kuona kwenye tv raisi wa samsung sijui anaitwa kim chung nani alienda usa yaan anaongea hadi kina obama, bill gate na wenzao wanakubali kweli kichwa kinaongea...

    Ukitaka kuamini ninachosema ingia wikipedia usome profile za ceo wa those company au wengine wanaitwa key people of the company as wanaongoza department zinazohitaj umakini wa hali ya juu, uone profile zao ndo utajua namaanisha nini na kwa nini wanaitwa key people... So kwa kufata ethics uwaziri ni kazi nyepesi kuliko kuongoza shirika.
     
  17. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    URIO wa PPF naye hafai?
     
  18. Atukilia

    Atukilia JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 638
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Dhana potofu, kuwa CEO wa kampuni sio kuwa unasifa ya kuwa mwanasiasa. Maamuzi ya kisiasa ni tofauti na maamuzi ya kampuni. Kwenye kampuni unaangalia bottomline, competitive forces etc. kwenye siasa unangalia zaidi madhara ya maamuzi katika usalama, ulinzi, maendeleo na ustawi wa wananchi. Pili kwanini mtu akifanikiwa kwenye eneo lake tunataka kumfanya awe mwanasiasa? yaani dr bora tunamtaka awe mwanasiasa, mwanamichezo bora tunataka awe mwanasiasa kwanini?
     
  19. k

    kibugumo JF-Expert Member

    #19
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 1,257
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    wale wale hawana jipya,
     
  20. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #20
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Ekerege angefaa wizara ya viwanda na biashara!!
     
Loading...