Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

M-Pesa, Tigopesa n.k. ni utapeli mwingine?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Eeka Mangi, Feb 7, 2012.

  1. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Naomba tujaribu kuchangia hapa!

    Nilitaka kujua tu M PESA inafanyaje kazi.

    Kwanza nilitafuta sheria yetu inasemaje. Kwamba kila taasisi inayojishughulisha na fedha lazima iwe imepata leseni toka Benki kuu ya Tanzania. Kufanya kinyume na haya ni kuvunja sheria za nchi kwa mujibu wa THE BANKING AND FINANCIAL INSTITUTIONS ACT 2006. Nimepitia kote, FINANCIAL INSTITUTIONS, COMMERCIAL BANKS na hata REGIONAL UNIT BANKS hakuna pahala Vodacom, Tigo wala Airtel wamesajiliwa kufanya biashara ya fedha! Kwa hili linanituma kusema kuwa hawafanyi biashara kihalali na hii inaweza kuliingizia hasara kubwa Taifa hili.

    Wataalamu wa VODACOM wanasema kuwa ukitumia huduma ya M PESA lazima transaction zako lazima ziende Uingereza then zirudi kwenye mitambo ya Vodacom Tanzania. Ina maana kuwa Benki Kuu ya Tanzania haihusiki ku- monitor chochote kwenye hizi huduma.

    Kama ni kweli BOT hawana muingiliano na hizi taasisi je ikitokea siku moja Voda ama Airtel ama Tigo wakasema database yao imecrush itakuwaje?

    Je ina maana kuwa BOT (T) hawajui hilo ama wanafumba macho kwa personal interest za watu wengine?

    Kuna pia fununu nimeisikia kuwa VODACOM walifanya party pale Dodoma kwa ajili ya waheshimiwa na kila mtu akaondoka na kibahasha kinono ili kuwafumba macho ( sina uhakika sana ila kama kweli watatuambia humu).

    Naomba kuwasilsha

    EM
     
  2. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Kama vile umetoa maneno mdomoni mwangu. And I tell you kuna siku zikikusanywa billions of money in their data bases, surely the system will crush and that will be the end of the deal kama ilivyotokea kwenye DECI.

    Wataalamu wa IT tuambieni, uwezekana huo haupo? Au na benki ni hivyo hivyo, lakini huko kuna hard copy nadhani???? back up system ikoje ya haya makampuni, anyway tuna haki ya ku-raise reasonable doubt!!!!
     
  3. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Angalao Benki Kuu watueleze njia hii ni salama? Na je wateja wengine huwa na kiasi kadhaa kwenye simu zao. Ikitokea mteja amepatwa na kifo (hatuombei hayo) fedha ya huyu mteja hurudishwaje?
     
  4. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kimya ina maana kuna ukweli ndani yake. Mimi naamini hata humu watu wamechelea kujibu kwa sababu ama wanajua ukweli au wanalinda maslahi yao. Mimi natoa anagalizo WATANZANIA TUWE MACHO NA HIZI BENKI AMBAZO SIO RASMI ZITATUFIKISHA PABAYA.
     
  5. j

    janejean Member

    #5
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio mambo yenyewe. wizi mtupu!!!!
     
  6. Josh Ramadhan

    Josh Ramadhan Member

    #6
    Aug 18, 2016
    Joined: Nov 8, 2013
    Messages: 56
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Fanyeni utafit kuhusu hilo msiongee tu jambo ambalo hamjafanya utafiti kwa kina .. Umetaja sheria hapo juu je umewahi kuuliza mamlaka husika kuhusu hilo.. Je, umewahi kuthibitisha kwamba hizo kampuni hazina kibali cha kufanya hvyo au kuangalia kampuni hzo katika usajili wake hzo huduma za pesa hakuna.

    Kama kumbukumbu zangu zko sahihi Vodacom ndo wakwanza kuanzisha hii na kwenye uzinduzi wake alikua amehudhuria Waziri wa fedha wakati alikua Zakia na gavana wa BOT. Sasa sijui kama na wao walikieendea kitu ambacho hawakijui au vp.

    Ila sibishi kama haiwez kuwa utapeli ila kufanya utafit wa kina ni vizur zaid kabla ujasema chochote.
     
  7. specialist88

    specialist88 JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2016
    Joined: Aug 31, 2014
    Messages: 896
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 60
    Acha kukurupuka mleta mada.

    Hawa jamaa wana a/c bank iliyounganishwa na system zao.

    Mfano mawakala wa Tigo pesa na M-pesa huwa wanaenda bank mara kwa mara kujaza" flot".

    Fanya utafiti kabla yakuongea
     
  8. p_prezdaa

    p_prezdaa JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2016
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 387
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Umesoma ila Elimu yako bado haijakusaidia ktk kufikiri mambo, kumbuka hawa watu wana akaunti benki Na zko connected Na system zao hvyo Wao wanasimama Kama mawakala wa banki kwa brand names zao. Na ndio mana mtu kuweka flot kwenye till zao hawaendi tigo wala zoda wanaenda benki.

    Ushauri thread nzuri but heading uko wrong ungeliza badala yakutuhumu mdau..
     
  9. nusuhela

    nusuhela JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2016
    Joined: Jan 26, 2014
    Messages: 1,751
    Likes Received: 1,007
    Trophy Points: 280
    Nimeshangaa juzi natoa 500,000 tsh kutoka Tigopesa makato ni 7,000 tsh. Yaani ni shida hii mitandao. Ni bora huduma za kibenki aiseee.

    Sirudii tena kufanya miamala na hii mitandao ya simu..
     
  10. p_prezdaa

    p_prezdaa JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2016
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 387
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35

    Mpango kurudi bank tuu, mtego,huu
     
  11. spurz11

    spurz11 JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2016
    Joined: May 26, 2014
    Messages: 315
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    Uko sawa mkuu kwa kiasi flan hivi ila hizi huduma zimerahisisha maisha kwa kiasi flani ila shida hapo kwenye makato kila mwaka wanapandisha hadi kero
     
  12. spurz11

    spurz11 JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2016
    Joined: May 26, 2014
    Messages: 315
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    Nchi za europe na america nao wana hizi huduma mwenye ufahamu tafadhali.
     
  13. Tareeq

    Tareeq JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2016
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Wenyewe watasema
     
  14. kelly mfilinge

    kelly mfilinge Member

    #14
    Aug 18, 2016
    Joined: Aug 14, 2016
    Messages: 61
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 25
    Mimi nauliza je, kama mteja wa hizi Huduma either amepata ajari na kufa papo hapo na kwenye simu alikuwa na pesa hii pesa nani huwa ananufaika nayo?.
     
Loading...