Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

M/kiti wa CHADEMA mkoa wa Arusha akamatwa na kuswekwa rumande - kisa makala ya uchochezi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mikael P Aweda, Dec 8, 2011.

  1. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #1
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mwandishi wa habari/makala na m/kiti wa Chadema mkoa wa Arusha, Samson mwigamba, amekamatwa na polisi kwa madai ya kuandika makala ya uchochezi ktk gazeti la Tanzania daima la jumatano wiki iliypita, Tanzania daima la leo limeripoti.

    Jana ilipripotiwa na gazeti hilohilo, kuwa Samson Mwigamba, mmoja wa waandishi ambao ninapenda sana makala yake alihojiwa (jumanne) kwa saa tatu na baadaye akaachiwa. Lakini muda mfupi kabla gazeti halijaenda kuchapishwa( jumatano jioni) likapata habari kuwa mwigamba amekamatwa tena na kuwekwa mahabusu. Nanukuu gazeti gazeti hilo;

    Ktk hatua nyingine m/kiti wa Chama hicho hicho mkoa wa Arusha Samson Mwigamba jana alikamatwa tena na jeshi la polisi kanda maalum ya Dsm, na atafikishwa ktk mahakama ya kisutu leo kwa tuhuma za uchochezi.

    Mwigamba ambaye alidaiwa kuitwa na kuhojiwa na mkurugenzi wa upelelezi wa makosa ya jinai nchini, (DCI) Robert Manumba, alihojiwa juzi kwa saa kadhaa kabla ya kuachiwa.

    Hata hivyo, habari zilizopatikana wakati tunakwenda mitamboni, m/kiti huyo alikamatwa tena na kuwekwa mahabusu kwa tuhuma za kuandika makala ndani ya gazeti hili, toleo la jumatano wiki iliyopita.

    Mwigamba aliandika nini ktk gazeti la Tz daima jumatano wiki iliyopita?

    Makala hiyo ni ndefu kidogo, lakini hata baada ya kusoma zaidi ya mara mmoja, sioni uchochezi unaosemwa na polisi. Bahati mbaya sina gazeti hapa lakini ninaweza kutoa muhtasari kwa faida ya wasomaji. Mwigamba aliipa kichwa makala yake; Waraka maalum kwa polisi wote nchini.

    Ktk makala hiyo, mwigamba anasisitiza kwamba jeshi la polisi lisitumike kama robot. Yaani wasikubali kufanya kila kitu wanachoombiwa kwa kuwa tu kimesemwa na mabosi. Nao wafikirie na kuona kama kitu alichoagizwa ni haki au uonevu. Akaendelea kueleza kuwa, kama amri ya mabosi wao ni ya kwenda kuwapiga watu ambao wanatafuta haki zao na ambao ni shangazi zao, dada, kaka, wazazi, wajomba zao au watanzania wenzao - wasikubali. Hakusema wasifuate maagizo ya mabosi wao, ambayo ni ya haki.

    Mwigamba akaelezea kuwa, chanzo cha kutii kila kitu bila kuhoji lina mizizi yake ktk aina ya mafunzo wanayopewa jeshi hilo ktk vyuo vyao.


    Mwigamba akaeleza historia yake fupi, jinsi alivyojiunga na mafunzo ya jeshi hilo na kuacha ndani ya muda mfupi sana, ( nadhani mwezi mmoja?) kutokana na mateso ya yasiyo na sababu na uonevu. Falsafa kubwa inayojengwa ktk mafunzo ya jeshi la polisi lililomshinda, ni kutii amri au kuitekeleza bila kuhoji mantiki yake. Alitoa mifano mingi nami nitatoa mfano mmoja kati ya mifano yake.

    Afande ( bosi ) akisema; wewe ni mjinga kama mama yako; kuruta( mwanafuzi) anapaswa kujibu; Ndiyo afande.


    Jambo jingine lililomsumbua ni kutoruhusiwa kwenda kusali siku ya jumamosi - akahisi kuwa imani yake imeingiliwa.


    Mwigamba ktk makala anataja majina ya marafiki zake wawili aliosoma nao sekondari ( Edwin na x nimemsahau), ambao leo ni wakubwa ktk jeshi hilo la polisi ( mmojawapo yuko wilaya Igunga) na kusisitiza marafiki zake hao watende haki kwa watanzania wote kwa kuwa sisi sote ni ndugu na jamaa. Awakumbushia ugumu wa maisha walioyapitia wakati wa masomo yeye na rafiki zake hao wawili.


    Lakini muhimu ktk makala hiyo ni jambo lile lile kuwa, hao marafiki zake pamoja polisi wote nchini wasikubali kutii kila kinachoamriwa ambaocho si haki, hata kama kimetolewa na mabasi wao. Anasisitiza, lazima wahoji mantiki na uhalali wake kisheria. Hawaambii waasi jeshi au wasitii sheria halali za Tanzania. Anataka wafuate sheria halali tu, lakini siyo matakwa binafsi au ya kisiasa ya mabosi wao.

    MAKALA YA MWIGAMBA:



    My take;
    Hivi huu si mwanzo wa wa udikteta? Uhuru wa mawazo unaolindwa na katiba uko wapi? Leo ni Samson Mwigamba kesho ni nani? Mimi niliyeandika makala ile kwa ufipi JF au ni mtandao wote wa JF?

    Pili, Hivi ni haki serikali ya kutumia sheria ya uchochezi iliyotungwa enzi za ukoloni ambayo wameikopi na kuipaste na kwa faida ya nani? Tunaadimisha miaka hamsini ya uhuru gani kwa staili hii
    ?
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    basi bodi nzima ya uhuru publication na al nur wangekuwa jela kabisa
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ina maana polisi wa Tanzania hawana akili wala utashi wa kuamua nini cha kufanya na kipi waache? Kama sio kudhalilisha polisi wa wa kawaida ni nini? Polisi wa Tanzania wanapata orders toka kwa huyu bwana aliyeandika makala? Wale walioua Nyamongo, Arusha nao walipata orders toka kwa huyu mwandishi?

    Jambo moja lililo wazi ni hili: Viongozi wa Tanzania including wakubwa wa polisi wanaamini watanzania ni ma-mbumbumbu, hawajui mbele wala nyuma na hivyo mtu akipaza sauti ya kufunua maovi wanayofanya hawa wakubwa haraka haraka wanasema 'anachochea'.
    Kuendelea kumshikilia huyu mwandishi kwangu ni sawa na kama polisi wanatutukana sisi watanzania.
     
  4. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #4
    Dec 8, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    We acha tu...! Kuna wakati huwa naamini kabisa hawa jamaa wa An nur wana ubia mkubwa tu na serikali ya CCM maana wana enjoy uhuru uliozidi mipaka.
     
  5. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona magazeti ya uchochezi ni uhuru,jambo leo, na wengineo?
     
  6. MANI

    MANI Platinum Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,854
    Likes Received: 875
    Trophy Points: 280
    Mkuu Inko. hapa uchochezi unakuja ikiwa maslahi ya magamba yanaguswa lakini kama uchochezi huo ni kwa faida ya magamba inakuwa sio uchochezi hata kidogo!
     
  7. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #7
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    Duuuu kazi kwelikweli yaani serikali ye2 nizaidi ya malaika haitakiwi ikosolewe kbs.

    aangalie wasije wakamjeri muro..

    Naona taratibu wanaanza ku2rudisha enzi zile za ukoloni.Wanataka 2waogope polisi kama ......2kiwaona 2ni mbio.
     
  8. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwa mbali ndipo ninapoona harufu ya uandishi wa kidini! Polisi nao wanapaswa kuwa makini vinginevyo watazidi kujichafua.
     
  9. P

    Paul J Senior Member

    #9
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Aliyesimama katika haki siku zote ataonekana mshindi. Mwigamba atashinda hizi hila za wakoloni weusi kama ambavyo Jeri Mro ameshinda! Hata kama watataka kutunyamazisha watanzania wote kwa kuwa wao wanadola inayowalinda hakika mawe na vilima vyote vitaongea badala yetu! It is a matter of time!
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Mbona alichosema ni kweli.
     
  11. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #11
    Dec 8, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Nimeitafuta makala hiyo na kuisoma nimevutiwa nayo sana kiasi kwamba imesema ukweli na tatizo la watawala wetu hawapendi kuambiwa ukweli hilo ni tatizo kubwa.
     
  12. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #12
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hawa polisi kitengo cha CCM wataanza kuwatafuta wanaJF,sema kwa vile wengine tuna ID za kimagumashi!
     
  13. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #13
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,166
    Likes Received: 11,441
    Trophy Points: 280
    Nafurahi sana navyoona kila kukicha waendesha mashtka wa serikali ndio wanaongoza kwa kushindwa kesi coz kesi nyingi ni za kubambikiana na zingine zinafunguliwa na makonstebo vilaza wasiojua lolote kuhusiana na sheria.
    Mwisho wa kesi hii jeshi la polisi litaumbuka kama Kova alivyoumbuka kwenye kesi waliyombambikia Jerry Muro.
     
  14. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #14
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Makamuzi,
    sisi tulio na ID za kweli lazima tuwe tayari kwa lolote kwa mwenda huu ikiwa ni pamoja na kubambikiwa kesi za kughushi kama mwigamba.
     
  15. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #15
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,639
    Likes Received: 9,219
    Trophy Points: 280
    Afande; Wewe ni mjinga kama mama yako.

    Askari; Ndio Afande,

    Duu! hii nimeipenda. Kama mafunzo yanaandaliwa hivyo unategemea kupata askari anayetumia akili yake kweli?
     
  16. A

    Ame JF-Expert Member

    #16
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,740
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Hapo ndipo activist watanzania wananiacha hoi mambo kama haya hawa hamasishi watu ku-demonstrate aah; na hili ndilo linalo endeleza kiburi cha watawala. Ilitakiwa on the spot kesho yake watu wako mtaani wakimtetea huyo mwandishi/mwenyekiti whoever kabla ya chama cha siasa kuanza kuhamasisha watu.
     
  17. A

    Ame JF-Expert Member

    #17
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,740
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180

    Hii (Intimidation) ndiyo silaha kubwa CCM wanayotumia kutawala nchi hii bila hivyo wasingekuwa madarakani leo hii...watu wananyamaza kwasababu ya kuogopa ku-fall victim huku kukiwa hakuna wakukutetea maana wanajua hata huko kwenye activists wamejaza vibaraka wao wanao walambisha utamu wa asali ili kupunguza makali ya maisha. Wakati mwingine ni wale waliokosa ajira so kwavile imewalazimu kuwapo hapo kama sehemu ya ku-earn living na siyo kama sehemu ya kutetea minorities. Simaanishi wote lakini walio wengi!
     
  18. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #18
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,166
    Likes Received: 11,441
    Trophy Points: 280
    Askari wakiwa mafunzoni wanaonewa sana na kupewa adhabu za kikatili kwa kujidanganya wanafunzwa ukakamavu kumbe mafunzo hayo yanawaathiri kisaikolojia na kugeuka kuwa mafunzo na maandalizi ya kuwatendea raia vitendo vya kikatili.
     
  19. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #19
    Dec 8, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,639
    Likes Received: 9,219
    Trophy Points: 280
    Ndio maana hawajafurahi. Sio wote wapendao ukweli.
     
  20. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #20
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Watawala wameacha kazi zao za kiofisi wanahaha kujua nani kasema nini na nani ni mfuasi wa nani! huwezi nyamazisha watu wote sababu ya madaraka yako na huwezi pendwa na wote hata uwe nani? waliomchukia masiha hamkuwasoma hamkumbuki Herode na Pilato walipatana kwenye bifu lao baada ya kumuhukumu Yesu na hii ni baada ya kujua wote walikuwa wanamchukia?
    Polisi isiyojitambua ni janga kwa raia wenye udhubutu.
     
Loading...