Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Luteni Kikwete?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Buchanan, Aug 14, 2010.

  1. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #1
    Aug 14, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hivi kwa nini JK hatumii cheo chake cha kijeshi kama wanaotumia akini Kapteni Chiligati, Mkuchika, Makamba, etc? Na kwa nini anakuwa Amiri Jeshi Mkuu huku akiwa na cheo kidogo, Luteni, ukilinganisha na vyeo vingine vya Jeshi? Au anapandishwa Cheo automatically anapoapishwa kuwa Rais?
    Just thinking loudly!
     
  2. Mzuzu

    Mzuzu JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2010
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 473
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35

    Ni Luteni Kanali (Lt Col) huyu sio luteni (Lt) kijeshi, kutokutumia sijui kwa nini labda anapenda udokta tu
     
  3. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #3
    Aug 14, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Nilisahau kuna cheo kingine cha "udokta!"
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kwani hivi vyeo vinamuongezea ufanisi?
     
  5. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    KIKATIBA UNAPOKUWA RAIS UNAKUWA AMIRI JESHI MKUU......na sio cheo chako cha kijeshi ...hata waliokuwa raia wasiojua hata MGUUUUU UPANDEEEE....MOJAAAA....! kama mwinyi ,mkapa na nyerere waliwezakuwa ma-amiri jeshi wakuu!
     
  6. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Uamiri-Jeshi Mkuu haufuti cheo cha kijeshi mtu alichokuwa nacho. Kama alikuwa mwanajeshi cheo cha kijeshi kinabaki, lakini anaongezewa pia uamirijeshi mkuu. Kwa hiyo kusema kwamba JK hatumii cheo chake cha kijeshi cha Luteni-Kanali kwa sababu ni amirijeshi mkuu si sahihi. Fikiria kwa mfano hata marais wa nchi nyingine waliokuwa wanajeshi walijitambulisha hivyo pamoja na kwamba wao walikuwa ni maamirijeshi wakuu, mf. Sajenti Samuel Doe, Generali Idd Amin Dada, Kanali Ghadafi, nk. Hawa wote ni (walikuwa) Maamirijeshi wakuu wa majeshi ya nchi zao. Labda Jk tu hapendi cheo cha kijeshi kwa sababu anazozijua mwenyewe.
     
  7. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #7
    Aug 15, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    HEE!!! Nilisahau kama Muungwana kumbe ni mwanajeshi! Hii inaweza kueleza mengi sana yatokanayo na utawala wake!!!
     
  8. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #8
    Aug 15, 2010
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,723
    Likes Received: 978
    Trophy Points: 280
    wana JF wana ufahamu mkubwa sana ....kiasi cha kushindwa kujuwa kuwa kikwete amestaafu jeshini akiwa LUTENI KANALI[Liutenant Colonel]......sidhani kama ulifanya utafiti hata kidogo kabla ya kubandika hili.....!!!

    rank ni rank tu....nadhani mnakumbuka amiri jeshi mkuu aliyekuwa akiitwa Sergent Samwel Doe.........
     
  9. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #9
    Aug 15, 2010
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,723
    Likes Received: 978
    Trophy Points: 280


    ..JK hakuwa na rekodi ya kujivunia jeshini...hakupata kushiriki operation ngumu za kikomandoo .....he was just a political commissar.....kulikuwa na kitengo cha siasa jeshini...ambacho wenyewe askari wakakamavu walikuwa wakiwaita askari raia....the like of Nsa Kaisi..,jk,maj general natepe,brig gen moses nnauye,the john kombas...etc etc....hawa wote ni askari lakini huwezi kuwaweka kundi moja na hardened soldiers the like of musuguri,walden,kiaros,msuya,mwakalindiles,mbomas,mayungas....sayores and the like .....hawa askari walioiva kimapigano .....daima utagombana nao kama utawaita bila kumtaja kwa che chake...daima hujivunia sana ....vyeo vyao ..walivyovipata kwa taabu........

    Jeshini the like of JK they never go in front line.....sanasana walienda huunda vikundi vya propaganda .....like what Brig,GEN mohamed al sahaf..was doing in IRAQ.....na sintakosea kusema kuwa kwa kuongea na kupiga tararira......JK kweli ni liutenant colonel .....anaweza kukupa matumaini ukafikiri umekuwa teja na tayari bongo ni New York!!!!!...akimaliza kuongea unajikuta unarudi kwako Tandale kwa mtogole ile ile !!!
     
  10. Bourgeoisie

    Bourgeoisie JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 601
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Mkuu hapa umenena. Siku zote hawa mabwana wanaojisifu kwa kuvitaja vyeo vyao vya kijeshi wamevipata kwa udi na uvumba!
     
  11. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...ama yule Luteni Kanali Jerry Rawlings wanayemsulubu sasa The Hague.
     
  12. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Amiri Jeshi Mkuu Luteni Kanali Daktari Jakaya Mrisho Kikwete....................raisi inakuja wapi jamani? Kwa mpangilio wa kiitifaki?
     
  13. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    'Anayesulubiwa' kule The Hague sasa hivi siyo Jerry Rawlings, ni Charles Taylor.
     
  14. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #14
    Aug 15, 2010
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,100
    Likes Received: 751
    Trophy Points: 280
    TPDF ina askari maofisa ambao ni wasomi waliobobea ktk ukakamavu na usomi ktk nyanja mbalimbali kama upasuaji ubongo, ICT, sheria n.k n.k mfano hawa hapa chini:
    Tanzania Peoples` Defence Forces (TPDF) chief medical officer Brigadier General Prof Yodan Kohi
    Justice Brig. Gen. Augustino Ramadhani,
     
  15. K

    Kituko JF-Expert Member

    #15
    Aug 15, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,970
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    Raisi inakuja hapa;

    RAiS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA MUESHIMIWA AMIRI JESHI MKUU LUTENI KANALI MSTAHAFU DAKTARI JAKAYA M. KIKWETE
    View attachment 12599
     
  16. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #16
    Aug 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Akina JK ni wale waliopelekwa Jeshini kwa ajili ya propaganda na kuwa kama antena za chama hasa baada ya Army Mutiny ilionekana lazima kuwe na antena za serikali Jeshini.
    Ebu imagine miaka ile na degree yake kaambulia uluteni uoni alikuwa mzembe,kuna kijana ana kama 5 years ivi sasa ni Meja sasa in ten years si atakuwa Brigadia kama hawatamuwekea zengwe.
    Ila kwa JK jinsi alivyo sidhani kama ata anastaili kuitwa Luteni
     
  17. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #17
    Aug 15, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Safi! Umem-address vizuri kabisa na ma-title yake yote
     
  18. N

    Ngareni3 Member

    #18
    Aug 15, 2010
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    its true mpaka anatoka katika active service alikuwa Luten Colonel. Kuhusu kutumia, don't you see the impression? nchi inaongozwa na mwanajeshi? you don't need kuwaambia wasiojua. otherwise, it would just be ok kutumia kama kina luteni makamba na wengineo wastaafu.....
     
  19. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #19
    Aug 15, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu unafikiri hajui huyo jamaa kuwa kikatiba inasema hivyo? Huyo jamaa nimkorofi tu. Hana lolote la maana. Amefulia
     
  20. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #20
    Aug 15, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    You are Right. Thanx ZMalang for putting it Right. Swaumu.:doh::embarrassed1:
     
Loading...