Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lushoto kunahitaji msaada

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kamundu, Feb 3, 2011.

  1. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nilipata bahati ya kutembelea Lushoto mwaka jana mwanzoni na kunahitaji msaada wa serikali. Ukitokea mombo mpaka Lushoto mjini ni kuzuri na kuna barabara lakini ukienda vijijini maisha ni magumu, hakuna maji, barabara wala umeme kwa ufupi ni porini!. Ni vigumu sana kwa wananchi kwani huwezi kuchumba visima kwenye milima mikubwa, na hata barabara ni mbovu sana. Serikali ningeshauri waweke barabara mpaka kule juu mlimani kuimarisha utalii na kusaidia wananchi va vilevile wasaidie kwenye kuleta maji na umeme.
     
  2. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2011
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kwani kina Azizi washatosheka hadi serikali iwafanyie wananchi fadhila?
     
  3. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wazo zuri sana, tatizo wanaosikia wanajifanya hawaelewi!!
     
  4. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,246
    Likes Received: 615
    Trophy Points: 280
    January Makamba angelishughulikia hili kuliko kuwaambia watu watume matatizo yao kwa kupitia sms si ujinga huu?? wangapi waliopo vijijini wana hizo simu. Kuwa mwendawazimu si mpaka uokote makopo kwa mtindo huu pia inafanana na uwendawazimu. Kwenda kawajengee watu wako hospitali shule sio msg. msg. sijui sms sms ili iweje? Huu upumb##%&*^&&* utaisha lini???????????
     
  5. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    This is a very good observation.I happen to come from Lushoto. The situation is desperate.Maji ni tatizo kubwa sana hasa kwa vile rains are hard to comeby in those once beautiful Usambara mountains.Katika vijiji kama Malindi,tarafa ya Mlalo, a bucket of water sells at T.sh.200. This is alot of money for those extremely poor people.Lakini ukweli ni kwamba, visima vinaweza kuchimbwa in some areas hasa za mabondeni.Mwaka huu hali itakuwa mbaya zaidi kwa vile water sources zote zimekauka.No, Lushoto pana hitaji marshal plan, hali ni mbaya sana.If nothing is done soon, si ajabu tukaanza kusikia incidences za vifo.
     
  6. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #6
    Feb 3, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    lushoto inasifika kwa kuwa na vyanzo vingi vya maji lakini leo ukienda inasikitisha, population ni kubwa mno na bado miundo mbinu ya maji ni ileile ya enzi nyerere. utafikiri hakuna wabunge, NAJUUUTA KUZALIWA LUSHOTO, but I'm proud to be a sambaa.
     
  7. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,536
    Likes Received: 1,725
    Trophy Points: 280
    Mkuu the situation is the same for almost all rural areas of TZ!

    You happened to be in Lushoto,but what is so special about the difficulties and problems faced by fellow countrymen in Lushoto,that would need government's urgent actions?
     
  8. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wananchi kule Lushota na Tanga yote kwa jumla wao ndio kijani/CCM damu. Kwa hiyo mimi nafikiri we achana nao hadi wenyewe watakapotia akili in the future. Wamesharidhika na wanaona ni haki yao kuwa na shida
     
  9. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nyie watu! Poverty in Tanzania, is so bad! Ukitembea maeneo ya vijijin,matatzo yako sawa. Tatzo viongoz wanasahau watu wa vijijin! Nenda Arusha mawilayan, nenda Dodoma maporini, Lindi, Mtwara!
     
  10. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hawa watu wamesharidhika na maisha hayo na wenyewe wanaona ni haki yao kuwa na dhiki kama hizo. Ni CCM damu na huwaambii chochote. Makamba mkubwa akifika huko akianza methali zake basi mweeeee woote wanamsikiliza na kumfuata kama yule The pied piper of Hamelin!!
    My take: Waacheni hawa wananchi na maisha yao wenyewe hadi hapo watakapojua haki zao za kimsingi na kuzitekeleza wakati wa uchaguzi....may be till the 2nd coming of Christ! Wenyewe wakishachuma mapeas basi wameridhika.
    Otherwise naona mnampigia mbuzi gitaa hapa
     
  11. M

    Matarese JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    This is very correct mkubwa, ukweli ni kwamba vijijini kwa kweli hali ya umaskini inatisha jamani, yaani watu wapo wapo tu, wengi wakiamka hawajui hata watakula nn, kilimo ambacho labda kingeweza kuwasaidia, serikali yetu imekitupa mkono. Wabunge wote wakichaguliwa wanakimbilia Kinondoni! . Kwa kweli ni jambo la kusikitisha, something surely must be done, sio Lushoto tu, hii ni kwa karibu nchi nzima.
     
  12. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Na huko vijijini CCM ndio huwa inazoa 99% ya kura wakati wa uchaguzi. So mimi binafsi siwaonei huruma na waache wasote hadi watakapotia akili:coffee:
     
  13. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />

    Tafakari vema, si vema kushangilia mtu ktk shida alizofungiwa, ni vema tukaendelea kuwaelimisha hao ndg zetu. Mtaji wa wana siasa wetu ni kuwaacha watu ktk lindi lao la ujinga. Wakati wa kupiga kura wanaambiwa tu usiwachague wapinzani utaleta vita, hiyo peke yake inatosha kumfanya mtu asitumiye busara yake ktk kutenda.
    Kumbuka kampeni za uchaguzi ulopita, mzee aliyekoa Magogoni aliitoa hii mara kibao akidai kuwa watasababisha machafuko na kukimbilia Ulaya- unategemea nini ktk hili. Tushiriki kuleta mabadiliko na siyo kuwa kikwazo ktk hili
     
  14. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu nimeshatafakari na nimeshajaribu kuwaelimisha watu esp. wa huko vijijini watumie haki zao za kimsingi ili kuifanya serikali na viongozi wao kuwa accountable na responsible, lakini nimeshabwaga manyanga sababu ni kama kumfundisha paka kuimba pambio. Kataa kubali lakini ujue asilimia kubwa ya watu wa Lushoto, na vijijini kote bongo wamesharidhika na maisha walionayo, na kibaya ni pale wanapoona ni haki yao kula msoto. Hivyo wacha washike adabu.:coffee:
     
Loading...