Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lukuvi amtia korokoroni mkurugenzi Dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, May 20, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,831
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, William Lukuvi.



    Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, William Lukuvi, amemcharukia Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji hilo, Bakari Kingobi na kumtaka asitoke nje ya mkoa huo kwa kipindi cha mwezi mmoja hadi hapo atakapohakikisha ujenzi wa vizimba katika jengo la machinga Complex unakamilika na wafanyabiashara ndogodongo wanaanza kulitumia.
    Hata hivyo, Lukuvi alisema wakati Mkurugenzi huyo amezuiwa kwenda sehemu yoyote nchini na nje ya nchi, watendaji wa Jiji hilo wahakikishe wanashirikiana ndani ya siku hizo wawe wamekamilisha miundombinu yote ambayo bado haijakamilika ili wafanyabiashara hao waanze kufanya shughuli zao.
    Lukuvi aliamua kutoa maelezo hayo baada ya kuonekana kukasirishwa na maelezo ya Mhandisi wa Jiji, Musa Natty, ambaye alimueleza kuwa ujenzi wa vizimba ndani ya jengo hilo haujakamilika ambapo hadi wakati huo kulikuwa na vizimba 377 kati 4500 vinavyohitajika.
    Wakati akitoa maelezo hayo, mhandisi huyo alieleza kuanza kwa shughuli za biashara katika jengo hilo kunategemea na kukamilika kwa vizimba hivyo pamoja na kufikiana makubaliano kati yao na Shirika la Hifadhi ya Jamii (NSSF) na Dawasco.
    Baada ya kupata maelezo hayo, Lukuvi alionekana kuwa mbogo na kuamza kumuhoji Mhandisi huyo.
    “Unajua sikuelewi, hivi kitu gani kinachochelewesha kukamilika kwa vizimba hivi hadi leo, unaniambia kuna vizimba 377 tu?” alihoji Lukuvi.
    Mhandisi: “Mkuu, kutokana na kazi yenyewe kuwa kubwa, lakini nakuahidi hadi Juni 20 tutakuwa tumekamilisha kujenga vizimba vyote.
    Lukuvi: “Sasa hata kama ukikamilisha ujenzi huo, wafanyabiashara hawa wataanza kazi ikiwa kuna miundombinu mingine haijakamilika?
    Mhandisi: Kimya.
    Baada ya majibizano hayo, Lukuvi alimgeukia Kingobi na kumueleza hatokubali kupitisha kibali cha kusafiri kwenda nje ya nchi au mahali popote nchini kwa kipindi hicho hadi hapo kazi zote zitakapokamilika na wafanyabiashara hao kuanza kuuza bidhaa zao ndani ya jengo hilo.
    Alisema amechukua hatua hiyo kutokana na kuchoshwa na siasa alizozieleza kuwa zinaweza kusababisha hali ya kutoaminiana kati ya Serikali na wananchi wake.
    Pamoja na hayo, aliutaka uongozi wa wafanyabiashara hao kuhakikisha hadi ikifika Juni 20 mwaka huu wawe wameshafanya mgawanyo wa sehemu za kufanyia biashara ikiwa pamoja na kupangilia aina ya biashara kulingana na ghorofa zilizokuwemo.
    Ziara ya Lukuvi imekuja baada ya kazi ya kuwahamishia wafanyabiashara hao kwenye jengo hilo kukwama kila mara na kuzusha manung'uniko kutoka kwa wafanyabiashara hao.



    CHANZO: NIPASHE
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Kaka hizi habari vipi mbona unazileta chapchap kihivi? thanx kwa habari!
     
Loading...