Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LUKU zaleta kizaazaa Dar

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mzalendo_Mkweli, Sep 3, 2012.

  1. M

    Mzalendo_Mkweli JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 589
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Wana JF mwasemaje? Sababu ni nini? Je huu usumbufu ungeweza kuepukwa?

    Home
     
  2. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    usumbufu gani huo maana wengine tumefuata maelekezo na tumefanikiwwa bila shida
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    LUKU zaleta kizaazaa Dar




    By Moshi Lusonzo



    2nd September 2012.

    Zoezi la ubadilishaji wa mfumo mpya wa kununua ankara za umeme wa Lipa Umeme Kadri Unavyotumia (Luku) umezua kizazaa jijini Dar es salaam baada ya watu wengi kufurika katika vituo vya kuuzia umeme.

    Hivi karibuni Shirika la Umeme nchini (Tanesco) limetangaza kubadilisha mfumo wa ununuaji umeme wa Luku na kuanzisha mfumo mpya ulioanza kutumika rasmi jana, ambapo wananchi walitakiwa kwenda kwenye vituo hivyo kwa ajili ya kuingia kwenye mfumo mpya wa ulipaji ankara.

    Vituo vilivyotembelewa na Gazeti hili, ilishuhudia misururu mirefu ya wananchi nje ya vituo mbalimbali wakisubiri kupatiwa huduma hiyo.
    Baadhi ya vituo vilivyoonekana kuwa na watu wengi ni pamoja na Magomeni Makanya, Mwenge, Kijitonyama, Ilala, Temeke na katikati ya jiji.

    Baadhi ya wananchi waliotakiwa kuelezea zoezi hilo, walisema pamoja na Tanesco kuamua kuanzisha mfumo huo kwa nia ya kuboresha mapato yao, lakini kumekuwepo na upungufu ikiwemo mawakala wengi kutojiandaa na zoezi hilo.

    Muhidini Issa mkazi wa Kijitonyama aliyekutwa kituo cha kuuzia umeme cha Oilcom alisema watu wengi wamejikuta wakisimama kwenye foleni kwa muda mrefu wakisubiri kupatiwa huduma kutokana muuzaji wa kituo hicho kufanya kazi taratibu.

    "Nilichogundua wauzaji wengi walikuwa hawajajiandaa na zoezi hili kwani wanafanya kazi taratibu sana na kusababisha kuwepo na foleni, angalia mwenyewe jinsi watu walivyojaa hapa kituoni," alisema Issan
    Hata hivyo, Muuzaji wa umeme kituo cha Fountain eneo la magomeni Makanya, Twaha ramadhani alisema kiujumla walijiandaa kikamilifu katika zoezi hilo na kwenye kituo chake hakukuwepo na foleni kubwa baada ya kutumia Kompyuta kwa ajili ya kuwahudumia watu badala ya mashine ndogo.

    Alisema zoezi la kubadilisha mfumo wa ulipaji unafanyika mara moja kwa mteja kupewa namba za aina tatu ili kufanya Luku yake itambuliwe na mfumo huo na baada ya hapo mteja atanunua umeme kama ilivyo zamani pamoja na kwenye simu zao za mkononi.



    SOURCE: NIPASHE JUMAPILI
     
  4. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,625
    Trophy Points: 280
    Kiarticle hakijaeleza sababu ya mabadiliko.

    Nna mashaka hata muandishi anajua.
     
Loading...