Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

luku inanikondesha

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by sop sop, May 27, 2012.

  1. sop sop

    sop sop JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 642
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    hv wakuu nashindwa kuelewa hawa tanesco yaan kila wiki hapa nyumban buku kumi lazma itutoke afu ukiamgalia tuna taa za kawada pac na jag la umeme tu hamna kitu kinachokula umeme zaid ya hvyo so wakuu nisaidien kama kuna njia mbadala ..........mungu awabarik
     
  2. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    wiring system yenu inavujisha umeme...kuna mawaya yatakuwa yanatupa umeme
     
  3. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mkuu, cheki mfumo wa usukaji waya! inawezekana kukawa na waya wa live umegusa waya wa earth, jaribu kumtafuta fundi unayemwamini aliye karibu nawe akuangalizie.
     
  4. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 875
    Trophy Points: 280
    Hakuna cha wiring wala nini! hata mie nimeona mabadiliko hayo ya units kukimbia kuliko ilivyokuwa kawaida kipindi cha nyuma. Nimepata pia malalamiko ya watu kadhaa baada ya kudhani ni kwangu tu. Hata ivyo naona kwa kama wiki moja sasa kama consumption imerudi normal. Mi nahisi kuna namna tanesco wanatuhujumu. Na kwa records tu, hata mwaka juzi kina kitu kama hiki kilitokea, ilikuwa ukiweka units 50 kwa mfano, zinakata ndani ya siku kumi bila kiwango cha matumizi kuongeza.
     
  5. M

    MZALAMO JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mkuu live wire ikigusa wire wa earth lazima earth leakage circuit breaker itiripu.Kinachokula umeme ni hilo jagi la kuchemshia maji ambalo lina watt zaidi ya 1000w.
     
  6. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hili swala luku kukimbiza nimesikia watu wengi wanalalamika hata hapa ninapokaa kwa siku units 25 zinaenda ila kuna kipindi ilikuwa 10 kwa siku.
     
  7. sop sop

    sop sop JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 642
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    sasa wakuu nimechoka aisee kama kuna njia ya kuhack hyo luku niambien
     
  8. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Check wiring mara nying earth rod ni fake acha ubishi ichimbue uicheki,jamaa angu alikuwa na tatizo kama lako,alipoichimbua earth rod akakuta imeoza(sio ya copper ilikuwa ni chuma kilichapaka coPper) alipofunga nyingine tatizo likaisha
     
  9. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,905
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hacking ya luku ipo. Hata kwe2 imefanyika then inabd ifanyke kiwiz, kwasis 2nakaa na wapangaj ila kwa cku n unit 3 , ali hacking yake ilisababsha luku kushndwa kuzma umeme hata luku ikiisha so huwa ina2bidi 2jaze kabla haijapukutika. Tafta m2 muhun kutoka tanesco. Atakufanyia maujanja,
     
  10. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Huo ni uwizi na ufisadi sisimizi huo..
     
  11. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    nenda tanesko watakusaidia na kukupa majibu muafaka, siku hizi watu wanahack hadi luku za watu, inawezekana kuna watu wamehack luku yenu, mkiweka umeme mnatumia nao...
     
  12. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    duh unantamanisha hapa kwetu umeme wa 55000 unakaa wiki 3
     
  13. b

    bung'a Senior Member

    #13
    May 28, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 152
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mimi wa 80000 siku 20
     
  14. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,505
    Likes Received: 1,744
    Trophy Points: 280
    Check earthing system ya nyumbani kwako. Tatizo la wengi ni kuwa wanapenda sana kuweka earth rods ambazo si pure copper (urahisi wa bei). Earth rod iliyochanganywa na impurities nyingine huwa inaliwa (kwa kutu au corrosion) taratibu kadri siku zinavyosogea na hivyo hufikia wakati kunakuwa hakuna earthing nzuri. Kuijuwa earth rod nzuri jaribu kubandika sumaku juu ya earth rod, na ukiona inashika juwa imechakachuliwa na kama haishiki hata kidogo hiyo ni pure copper..... kumbukeni pure copper is non magnetic material... Earth rod nyingi, hasa zile za 3000, huwa zinapakazwa cpper juu, wakati ndani ni chuma kingine....
     
  15. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,905
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ugumu wa maisha kaka ndo unasababisha.
     
  16. KIBURUDISHO

    KIBURUDISHO JF-Expert Member

    #16
    May 29, 2012
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 902
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Hebu tudhibitishie hilo kwa maelezo japo kwa ufupi.
     
  17. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #17
    May 29, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    yeah ryt,watamsaidia hivi hawa jamaa unawajua walivo na nyodo,hilo shirika ni utumbo 2 umebaki,siasa uchwala zimelidumaza mpaka mwisho
     
  18. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #18
    May 29, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    jagi lisababshe ilike 10000 kwa wk huku ma2mizi yake ni lyk 1 o 1.5hrs 2 nahh hapo kuna tatzo
     
  19. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #19
    May 29, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    jagi likitumika kwa muda wa lisaa limoja na kama ni la 1000W hiyo inakuwa ni unit moja au kwa kitaalamu ni 1KWh. (kilowat hour moja). ambayo wanasema ni unit moja. sasa kama unit moja ni kati ya sh.200 au 300? kwa siku saba ni buku mbili na ushee. na kama wanatumia pasi kubwa nayo ni 2000W. kama nayo wanatumia lisaa limoja kwa siku nayo itakuwa buku nne. jumla buku sita. weka service charge ths 1500. na vat 20 percent. hapo tena hatujasema kama wanatumia taa za njano au zile energy saver? tv? radio? buku kumi inafika bila shida
     
  20. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #20
    May 29, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Jagi 1000w
    Pasi 2000w
    Tv 200w
    Radio 200w-450w
    Taa 200w-300w
    Kwa hesabu ya haraka kwa kiwango cha chini ni kama 3600W=3.6Kw let's say vifaa hivyo vinayumika at normal time, so nikama units 3.6 kwa siku ambayo ni kama sh720 hadi sh1080 kwa siku zidiaha mara 7 hapo hujasema kama mna heater,fridge na vifaa vingine vya umee, na pia vifaa mlivyo navyo vinafanya kazi kwa muda gani kwa siku, NAKUSHAURI KA VIPI TUMIA KITU CHA MKAA
    KUNYOOSHEA :)
     
Loading...