Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lugha

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by mabina, May 5, 2010.

  1. mabina

    mabina JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 203
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Jamani naombeni msaada. Nnamapungufu ya kuongea lugha hii ya kigeni (english/kingereza) lakini napenda niijue vizuri na niweza kuongea kama naongea kiswahili. Nifanyeje niweze kuimudu?
     
  2. Bon

    Bon Senior Member

    #2
    May 5, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Anza na British council for english progras. zipo program zitakazo kusaidia kuongea.
    Ila cha msingi hata ukimaliza hiyo kozi, jaribu kuongea kiingereza ktk mawasiliano yako ya kila siku hata kama unakosea.
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160

    anaanzaje Bon Mpe mwangaza procedure gani afanye !
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
  5. mabina

    mabina JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 203
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ahsanteni, uoga/aibu ya kkosea nayo inachangia mimi nsjiamin, huo ujasiri ntaupata kweli.Naskia hao BRTSH CONC. wanamkasi mrefu ( tuition fee)
     
  6. G

    GodHaveMercy Member

    #6
    May 5, 2010
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naskia hao BRTSH CONC. wanamkasi mrefu ( tuition fee)[/QUOTE]

    ukiogopa 'mkasi' rafiki yangu unaweza usifikie lengo lako. Mambo mazuri yana gharama. Hizi kozi za bei rahisi nyingi "za kichina". Napenda pia kukushauri kuwa, wakati au baada ya kupiga kozi yako, jiweke ktk mazingira flani yatakayokufanya upongeponge ung'eng'e. Kwa mfano, tazama movies zenye 'subtitles' za english, soma novels, cheki media inayotangaza news kwa kiingereza kama BBC, CNN, DWTV n.k. Pia soma magazeti kama The Guardian, Sunday News n.k. Katika mambo hayo yote, usisahau kuwa mdadisi. Ukikutana na msamiati usiouelewa, jaribu kuulizauliza kwa wakali wa haya mambo. La mwisho, tafuta dictionary au kama unayo that's great! Napendekeza uwe na ile 'Oxford Advanced Learners' kubwa ya English-English. Good luck!
     
  7. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,824
    Likes Received: 2,248
    Trophy Points: 280
    usiogope, hiyo sio lugha yako ongea hivyo hivyo ukibofoa ndio kujifunza...mbona hata wazungu wasioongea kiingereza (wafaransa,wataliano, n.k) huwa wanabofoa tu....wallah kingledha kinauma
     
  8. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hahaha Preta mie niko nao chao pia cha kuunga unga tu ...
     
Loading...