Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

lugha ya kiingereza ni kikwazo

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by kilimasera, Feb 2, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    MCHEZAJI filamu za Bongo, Mohamed Miwkongi maarufu kwa jina la Frank, amesema kuwa lugha ya kiingereza ni kikwazo kikubwa na huwapiga chenga wasanii wengi wa filamu za Bongo.
    Frank alisema kuwa wasanii wengi wa filamu za bongo hawaelewi vizuri kimombo na hushirikishwa kwenye filamu bila ya kujua maudhi na maana ya majina ya filamu hizo.

    Frank alisema kuwa waigizaji wengi wanaokautana na matatizo hayo ni
    wale wanaoshirikishwa kwenye filamu zenye majina ya Kiingereza.

    "Wasanii wengi wanashiriki tu kwenye filamu, lakini hadi anamaliza
    kucheza kipande chake hajui maudhui ya filamu yenye wala maana ya jina
    la filamu aliyocheza," alisema Frank.

    "Utakuta msanii anaambiwa kuna filamu inaitwa Avenger au Off Side
    tunaomba ushiriki, tunakubali bila ya kujua maudhui (mtiririko) waala
    maana ya jina",

    "Ukikutana na msanii atakuambia kuna Avenger inakuja", alisema Frank.

    "Ukimuuliza maana ama maudhui yake hajui," aliongeza Frank.

    Frank alisema kuwa kwakuwa wasanii wengi wa Tanzania lugha ya Kiingereza imewapiga chenga, ni vyema kwa waandaaji wa filamu hizo kuwaeleza kwanza maana ama maudhui ya filamu hizo kabla ya kuwapa sehemu za kucheza ili waweze kuelewa kinachoendelea.
     
  2. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,174
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni kweli, hasa Kingwendu huwa haelewi kabisaaaa!
     
  3. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,653
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Tatizo si kiingereza peke yake. Hata ufahamu wa mambo mbali mbali huwa ni mdogo. Ni vizuri wakaenda shule badala ya kutegemea vipaji tu. Waigizaji hawa wangekuwa walau wanakuwa hata na digrii moja, ingeweza kuboresha kazi zao kwa ujumla.
     
  4. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mimi naona kama wamekaa kifedha zaidi na kutaka maisha mazuri bila shule wengi wanapenda mambo makubwa sana kwa wakati mfupi kwa hiyo tukisema waende shule sidhani kama watakua na muda wa kusoma zaidi ya kudesa au kununua pepa au kukatisha masomo kabisa ni wachache sana wenye upeo wa kuona mbali ambao huwa wanasoma na kufikia mahala pazuri wewe chunguza mifano ya wasanii wengi ukianza na wanamuziki utakuta ni wachache sana waliosoma!wengi shule wanaipa kisogo
     
  5. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,653
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Wasanii wa bongo. Lakini wale wa majuu wengi wana tu-degree.
    Nafikiri hapa, tutakuja kuwa na picha nzuri sana tutakapopata wasanii ambao shule wameenda kabla ya kujikita kwenye movies.
     
  6. M

    Matesha Member

    #6
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani ni muhimu hawa wasanii wachukulie fani zao kwa umakini zaidi na kama usanii ndio wanaotaka itawalizimu warudi kwenye vyuo mbali mbali ili waweze kujikwamua katika swala hili zima la kimombo.
     
Loading...