Ludovick Mwijage: The Dark Side of Nyerere's Legacy

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by Sophist, Aug 21, 2009.

  1. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 651
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 28
    [FONT=&amp]It is not a fiction we are used to like those authored by African writers; Ngugi wa Thiongo, Chinua Achebe, Ole Soyinka and other you know.. not, it is real life experience;

    "It was a Wednesday, December 6, 1983. A friend and I had just finished a frugal lunch in a shed next to a butchery in Mbabane, Swaziland, opposite the Swazi Observer newspaper. We had bought meat from the butchery, roasted it, and then eaten it with hard porridge. It was a popular place where people would meet for a midday meal and chat. I had just lunched with a Kenyan friend, John Cartridge, who had been in Swaziland for several days, stranded.

    His version of how he ended in this predicament was not entirely coherent, though it sounded circumstantial. He said he had been working in Lesotho, another Southern African kingdom, as a motor mechanic and businessman. Cartridge even boasted of having repaired the official car of King Moshoeshoe II, the Lesotho monarch who died in 1996.

    He said he was stranded because his passport had been impounded by a local hotel where he and a Malawian business associate had failed to pay their bills from a previous visit. Rumour had it that Cartridge’s passport had indeed been impounded by the hotel, but only after a business deal with the hotel turned sour.

    Cartridge and his partner had apparently tried to sell petrol economisers to the hotel’s manager. As it turned out, the economisers proved quite useless to the manager and, according to some sources, he then decided to keep Cartridge’s passport in the hope of recovering his money. Cartridge strenuously denied this claim.

    Whatever the truth, it was because Cartridge’s passport had been impounded that he was unable to proceed home. It was at this time that I first got to know him, through another Kenyan expatriate who was then working with Posts and Telecommunications as an accountant in Mbabane. I had come to Swaziland from Nairobi in April 1983 to seek refuge after a spate of arrests in Tanzania, my home country, in January.

    Julius Nyerere’s government was arresting people it accused of dissension. I considered myself unsafe in Nairobi because of the proximity of Tanzania and because of threats I had received before the Kenyan authorities transferred me to Thika Refugee Reception Centre. A benign German Catholic church minister at Thika town had given me 4200 Kenya shillings,.......(text attached)" [/FONT]
     

    Attached Files:

  2. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,208
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu hii ukiisoma humtamani Nyerere, jamaa kaelezea karibu mambo yote maovu ya Mwalimu ambayo siku hizo yalifanywa kwa siri na kufichwa na utawala wa kidikteta wa Mwalimu, kwa kuwa Mwalimu alidhibiti vyombo vya habari vyote, hakuna aliyethubutu kuhoji, wala kujuwa undani wa maovu ya rushwa, ukatili na ukiukwaji wa haki za binaadamu uliofanana na tawala nyingi za kidikteta za kiafrika wakati huo.

    Udikteta wa Nyerere wa kudhibiti wapinzani wa serikali na uhuru wa kutoa maoni na kujieleza kwa ukatili wa namna kama hizo za yaliyowakuta akina Mwijage na wenzake, umefichwa na kumfanya Nyerere asionekane mwenye mikono ya damu, lakini hakuna jambo ovu litakalofichika, kama Nyerere alifunga milango ili watanzania wasijuwe ukatili wa utawala wake, basi milango mingine ipo wazi kufunua maovu hayo.
     
  3. K

    Kituko JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,047
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    ndugu yangu junius unakuwa mwepesi sana wa kujudge mambo ya upande mmoja, hiyo statment au maelezo ni ya upande mmoja tu, wewe unaamini vipi kwamba huo ndio ukweli halisi.

    Pili huyu bwana na kikundi chake inaonekana ni kikundi cha ukabila (HAYA TRIBE) na kwa asilimia kubwa kina ushirikiano mkubwa na nchi ya jirani Uganda kutokana na maelezo ya huyo bwana.

    TATU hakuna kiongozi au state yoyote inayoweza kusimama bila ya damu kumwagika na watu kupata mateso makuu, hata Muhamadi alipokuwa anasimamisha dini watu wengi walikufa kwa sababu tu ya kutomwamini/kutomkubali, sasa iweje unashangaa ya Nyerere, lakini hata tukimwacha Nyerere je waliomfuata walishakuwa na mambo kama hayo ya Nyerere, ndugu yangu Junius hebu angalia vifo vya utata vya KOLIMBA, KOMBE,MALIMA,BALALI , sasa hapa utamshirikisha Nyerere, wewe umecomment hii issue kwa chuki za dhairi kwa Nyerere,

    kuna mambo mengi tu yanatokea na kuna watu wengi tu wanashindwa hata sasa kukanyaga Tanzania japo Nyerere keshakufa, ajali ya Mwakyembe mpaka leo ni utata mtupu, kifo cha Wangwe mpaka leo ni utata mtupu,

    NNe, sio Tanzania tu ndio watu walikuwa wapo detained hiyo nni system ya dunia nzima, Moi aliua (R.Auko na wengineo), Iddi Amini alikua, Bush, Putin, na viongozi almost wote katika hii dunia

    Mwisho kabisa, ni kwamba usijudge vitu kwa chuki binafsi hata kama ni kweli huyo bwana aliteswa lakini alikuwa anadeserve kwa sababu alikuwa kinyume na misingi iliyokuwa inasimamishwa wakati ule, na sio yeye tu hata Kambona alishindwa ile misingi na akaamua kutimkia UK
     
  4. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,208
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kituko,
    Nashindwa kukuelewa unachokubali kipi na kipi unakataa. Kweli sipendi maovu ya Nyerere na sitaki unifanye niamini kuwa hakuwa nayo.
     
  5. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #5
    Apr 15, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,662
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 48
    Bado naulizwa kitabu hiki; kipo hapa
     
  6. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 4,772
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 38
    Kwani kitabu ni kitu gani hasa cha kumaanisha kuwa jambo hilo ni kweli??!!
    Mbona kuna vitabu vya dini vingine ni vya uongo kabisa kabisa lakini watu wanaviamini na wako tayari kuua na kufa kuvitetea!
    Kinacho mata ni kweli hayo???
     
  7. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,291
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 48
    nyerere alikuwa mtu ana sura mbili
     
  8. S

    Salimhamad Senior Member

    #8
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ludovick, kwa vijana wa hapa naona utadunda, tafuta watu wa kuzungumza nao. Hata huku kwetu Zanzibar unapo jaribu kutowa machafu ya Karume, utaambiwa ahaa kutokana na hali ya hewa ya wakati huo, basi alipaswa, kuuwa, na yote yaliyo machafu, hata kuwachukuwa wake za wapizani wao. Haya kwa vijana wa Jamii forum ni sawa sawa...

    Ubaya lazima usemwe, Mitume waliteswa kwasababu wakisema ukweli na kwa imani ya ki-islamu waumini wote wa kweli ni warithi wa Mitume kwa kufanya kazi hiyo hiyo yakuambrisha yale yaliyo ambrishwa kwenye Qur-an, inawezekana na Bible ina ujumbe huo huo, kwa hiyo usichoke kusimamia haki japo kuwa kuna wachache watachukia
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,358
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Why did he fall in the state machinery of JK Nyerere? We have to have a balanced story.
     
  10. MKWECHE

    MKWECHE JF-Expert Member

    #10
    Dec 17, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata mimi baada ya kusoma simulizi la Ludovick Mwijage nilipunguza Imani kwa Hayati JK!
    Ludovick aliteswa sana na nyendo alizopitia ni dhahiri kabisa kulikuwa na Udikteta wa siri siri!
    Ila kila jambo lina mwisho wake!
    Mara nyingi viongozi wa huwa hawawapendi wanaowapinga kwa hoja nzit hasa inapotokea Siasa ni za Zidumu Fikra Sahihi za kama Mwenyekiti wa CCM!
    Ludovick mwijage Mie namwonaga kama Shujaa!
     
  11. FuturePresident

    FuturePresident JF-Expert Member

    #11
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu Mzee JULIUS alikuwa anatisha kumbe hata Yule Mchawi Sheik Yahaya Alikuwa TIS kazi kweli kweli !!!!!!
     
  12. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #12
    Dec 17, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,054
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38
    Binafsi naamini Kikwete ana udikteta mwingi wa siri kuliko JK 1
     
  13. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #13
    Dec 17, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,533
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Kazi inaendelea hapa kama ilivyokwisha kuanza. Ngoja nijisomee kwa utulivu nione kilichomo.
     
  14. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #14
    Dec 17, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 38
    Kwani Ludovick Mwijage ni mnyama gani? Maana katika binadamu amvao Mwalimu Nyerere alikuwa na upinzani nao sijawahi kumsikia. Kimsingi tukiupa nafasi mjadala huu basi kila Mtanzania anaweza kudai kuwa aliteswa na Nyerere. Tumdharau author kama crap material
     
  15. b

    ben van mike JF-Expert Member

    #15
    Dec 17, 2011
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahahahahah..........bado nyerere alikuwa kiongozi shupavu ...........huwezi kuongoza nchi na kupendwa na kila mtu ....kama kweli huyu msimulizi angekuwa hana hatia hata kidogo faili lake lisingekuwa ikulu ...kuna vitu bado naamini zaidi ya anavyosema vimepelekewa kuingizwa kwenye 18 ...lakini TISS noooma ...kweli jamaa wana mkono mrefu
     
  16. cerengeti

    cerengeti JF-Expert Member

    #16
    Jun 29, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 1,221
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    nyerere si mungu, ana udhaifu mkubwa.
     
  17. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #17
    Dec 21, 2012
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 4,760
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 48
    Du!v nimemaliza kuisoma. Nyerere alikuwa na maovu yake. Halafu kuna kanisa wamependekeza jina lake lipelekwe Vatican for sainthood!
     
  18. K

    Kundelungu Senior Member

    #18
    Jan 20, 2013
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyerere was very right. sio kila mtu ataku-support kwa kila unachofanya kama kiongozi hasa wa nchi. Wale wachache wanaokuwa against na uongozi wa nchi na huenda wakawa na mipango mibaya (e.g. uhaini and the like) hiyo ndio dawa yao - na hii sio kwa Nyerere tu, wamefanya hivyo viongozi wengi duniani -Kina Mobutu, Amini, Obotte, n.k.
     
  19. s

    salmar JF-Expert Member

    #19
    Jan 20, 2013
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Hata yesu aliwaua wasio muamini
     
  20. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #20
    Jan 20, 2013
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,937
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Hio ndio wakati PIA Mzee NGAIZA akikuwa MATATANI??? Yeah ilisemekana walishikwa kwa kutaka kuivuruga serikali lakini waliachiwa... Sasa KENYA -waliotaka kuipindua serikali ya KENYA kama Robert AUKO waliishia wapi???
     

Share This Page