Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lucky or NOT...??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Oct 27, 2011.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hi guys!!


    Najua kwamba wote tuliomo hapa tumeshaishi na kujifunza mambo mawili matatu kuhusu maisha.
    Katika maisha yako so far ni lazima umeshapata mafanikio makubwa au madogo ...umeshashindwa
    kwenye mambo makubwa au madogo nk.Yani kwa kifupi umeshaonja matamu na machungu ya maisha
    iwe sana au kidogo.

    Swali langu ni je mpaka hapo ulipofikia je unajiona/jichukulia kwamba wewe ni mtu mwenye bahati au
    mtu asie na bahati???[​IMG]Kwanini unajichukulia hivyo??

    Nimejisikia kuuliza kwasababu wapo watu ambao hua wanajiona wasio na bahati kabisa mpaka pale
    wanaposikia/shuhudia ugumu waliopitia wengine na kugundua kwamba wao hawana haki ya kulalamika m
    bele ya hao wengine. Kwahiyo nataka tuweze kushirikishana uzoefu wetu maana nna hakika kila mmoja a
    tajifunza toka kwa mwenzake.


    C'est la vie
     
  2. FM stereo

    FM stereo Senior Member

    #2
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 8, 2011
    Messages: 197
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    nna bahati sana mimi. Nadhani Mungu ananipendelea kabisa.
    Nkianza kutaja hapa ntaonekana naringa buree.
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
     
  4. FM stereo

    FM stereo Senior Member

    #4
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 8, 2011
    Messages: 197
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
     
  5. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Maisha ni kupambana bila kuchoka,mi mwenyewe nimepitia kwenye magumu kiasi kwamba unaona hufanikiwi lakini kutoka na uvumilivu unajikuta unafanikiwa,uvumilivu ukikushinda unatafuta njia mbadala bila na ukiwa na nia utafanikiwa,usikimbie changamoto za kimaisha,ukizikimbia hata utakapoenda utakutana nazo pia.Kwahiyo bila kukata tamaakwenye maisha unaweza ukawa mwenye bahati.
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nimependa mtazamo kuhusu maisha ila nadhani unachangiwa na ukweli kwamba umeweza kupigana mpaka ukafika sehemu unayoona umeweza. Ila kwa mtu ambae bado anapigana na mpaka sasa bado hajaona mwanga unadhani anaweza kuchukulia maisha kama ufanyavyo wewe??Maana wewe tayari unajua kwako inawezekana....ila kwa yule asiyejua je?
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Umeongea kitu cha muhimu sana, usipojilinganisha ama kusikia magumu ya wenzio unaweza ukadhani uimefanikiwa/umefeli. Kama ni mtu wa kuangalia walichotenda wenzio ama walipo unaweza kujipima mwenyewe. Kwangu mie the fact I am in good health,walking in two and with a straight back to date;I feel lucky enough. Its abt the small things that makes up the whole puzzle and I thank god for all that I have. Na kwa ambavyo bado sijavipata,sidhani kama I'm unlucky,ila naamini mungu atanipa timely coz kuna vitu vikivipata hapa huenda vikaniua kabisa! So I strive and wait upon the lord
     
  8. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Inategemeana na moyo wa mtu jinsi ulivyo,mwingine anaweza akakutana na sitution ngumu na sio mrahisi wa kukata tamaa hata kama haoni mwanga,mwingine ana moyo mwepesi na mlaini kwahiyo hawezi kuchukuliana na ugumu unaomkabili,hapo ndo athari kubwa inapompata.
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,849
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280

    Pamoja na kuwa naweza kujiweka katika kundi la watu wanaojituma sana pia naweza kusema Mungu amenipa bahati kubwa sana na ndio maana namshukuru kila siku iendayo kwake. Kila jambo ambalo nililidhamiria mpaka sasa Mungu kwa uwezo wake ameniwezesha kulifanikisha jambo hilo. Yes, life is GOOD and I can't complain.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,290
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    kipimo ni matarajio.......................na kulinganisha na ulichonacho.......................matokeo ni mafanikio au kuyakosa mafanikio...........nionavyo sisi hudhani ya kuwa tuna sauti juu ya maisha yetu.............................lakini ukweli ni kuwa safari zetu zilipangwa na Muumba kabla dunia hii haijaumbwa.......Daniel 4:32-37 na Ephesians 2:10
     
  11. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    I will quote Kiranga on this one "Bahati got nothing to do with anything"
     
  12. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    kuna mtu kila kukicha anapenda kusema "lucky is when opportunity meets preparation.." kwa mantiki hiyo nimejikuta nikiamini kuwa siyo kwamba ni bahati bali jitihada pamoja na maandalizi ndo yanayotufanya tuwe pale tulipo, tofauti na hapo tutatumia kauli "sina/huna/hana bahati" kufunika uvivu wetu!
     
  13. s

    shalis JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 272
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bahati... kwan ni sawa na kubarikiwa am totaly confused
    unajua bahati zinatofautiana baina ya mtu na mtu mwingine anaweza ona ni bahati ila mwingine kwake ni jambo la kawaida sana
    mi nadhani hay mambo yana invisible force anayeya control and we have nothing to speak abt it ..

    maana unawezakuta mtu kamwambia mwenzake kuwa una bahati wewe hujafa kwenye ile ajali ... je kifo ni kitu ambacho twaweza kuki control? hapana sasa bahati ipo wapi hapo
    infact sijaelewa
     
  14. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,838
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Me nina nux ktk maisha,hakuna jambo ninalolifanya likafanikiwa.
     
  15. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Wee desh desh haujambo......

    In response to your question i don't believe in LUCK, blessings aren't luck, they are blessings. Are there such things as bad blessings? No. Always it is God's will for my life when things go right and when things go wrong it might be because I have made a wrong move, but even then

    All things work together for good for those who love God and for those who are the called according to His purpose......... (Romans 8:28) so I would be a fool to believe in luck when I have the Lord at my side. I would be denying the faith and insulting God's Holy Spirit of grace.

    There's no luck or chance in my life. It is all of God
     
  16. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mimi ninamshukuru mumgu na ninajivunia nina bahati sana
    toka asubuhi hadi ninapolala huwa namshukuru mungu kwa yale mema aliyonitendea na anaendelea kunitendea katika maisha yangu
    kweli nimemuona mungu akitenda katika maisha yangu tena kwa mambo magumu na mazito ambayo kwangu mimi nilishaona hayawezekaniki kabisa.so kwa kifupi niseme nina bahati sana kupitia yeye anitiae nguvu na kuniwezesha MUNGU
     
  17. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa upande wangu namshukuru sn mungu maishan mwangu,japo siamin sn ktk bahati badala yake naamini ktk kujibidisha kukitafuta na kukifanyia kazi nikimshirikisha mungu bila kukata tamaa na siku zote huwa nafanikiwa,japo nimeshapitia magumu mengi namshukuru mungu amekuwa akinionyesha njia ya kutokea na kusonga mbele,siku zote naamin hakuna mafanikio ya kudumu yanayokuja kwa kubahatisha,zaidi ya kujituma kwa bidii na kumwomba mungu.
     
  18. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    ...aisee Lizzy, kwa mtazamo wangu naamini bahati kila mmoja wetu anayake bana....tunatofautiana maamuzi tu.
    binafsi naamini, bahati inatokana na uamuzi utaokufanya uwe mahala muafaka, kwa wakati muafaka (the choice of being at the right place at the right time)...na unavyoitumia bahati hiyo...iwe ni tangible, au intangible i.e mapenzi, kazini, biashara nk...

    ...wengi wetu ni waoga, wazito wa kufanya maamuzi magumu...ikiwamo kujiandaa...!

    ...spot on!

    haya ndiyo niliyoyaelezea awali...

    mfano; ....umeshawishika kwa chenji ulizokuwa nazo kununua tiketi yabahati nasibu,
    (being at the right place, at the right time)...mungu si athumani matokeo umejishindia zawadi hii;

    ...nini yatakuwa maamuzi yako ya mwanzo....
    wengi tu weshajishindia bahati nasibu lakini wamefilisika...
     
  19. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    [​IMG]...hawa 'nyoka' wanakamata 'mawe' ya mamilioni ya fedha...ila ndio hivyo tena...wanasafisha jina kwa kununua makreti ya bia kukoshea magari yao wanayoyanunua hapo kwa papo... pesa zikiisha wanarudi migodini kuanza upya kusaka bahati zao..!

    waulize vijana wa mererani, mbuguni na kwingineko...ni wangapi wanaobahatika...
    kisha jifikirie na tanzania yetu hii tuliojaaliwa 'bahati' ya kila maliasili...taifa bado li masikini.
     
  20. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    kasafishe nyota.
     
Loading...