Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lucas Selelii adai Bungeni kwamba wa-Bara wanabaguliwa Zenj!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JokaKuu, Jan 26, 2010.

  1. J

    JokaKuu Platinum Member

    #1
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ..kwa kweli hata mimi namuunga mkono Mh.Selelii ktk madai yake haya.

    ..haijalishi kama wa-Tanganyika wanataka kumiliki ardhi Zenj au la, sote tunapaswa kuwa sawa ndani ya Jamhuri ya Tanzania.

     
  2. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2010
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    wabara wanatakiwa wawe na haki ya kuown land kama vile wapemba na waunguja wanavyomiliki arhdi bara
     
  3. GreatConqueror

    GreatConqueror Member

    #3
    Jan 26, 2010
    Joined: Mar 27, 2009
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wazanzibar hata kama wangekuwa na ardhi kubwa wangekuwa "makauzu" vile vile. Ukitaka kujua jamaa ni wachoyo angalia jinsi "mafuta" yao yanavyowakosesha staha na kujikuta wakiropoka bila mpangilio kuanzia mtoto mdogo hadi Rais.

    Ila wanachotakiwa kufahamu ni kuwa Mungu hakuumba watu Unguja na Pemba bali watu wa Unguja na Pemba ni masalia ya wazamiaji tu toka bara. So they should be fair to their brothers and sisters!
     
  4. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2010
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 304
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Na hao wabara walitokea wapi?
     
  5. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,972
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Bwana Lamba mchoyo ni nani, mwenye kingi ambae anataka kujiongezea kwenye share yake au yule mwenye kidogo anaetaka kukilinda?

    Na mbona mafuta tu, vipi dhahabu, almasi, uranium, tanzanite nazo kwa nini zisiwekwe kwenye muungano? Yote ni maliasili.

    Na tatizo la kununua ardhi mbona wako wabara waliojenga mashule na wanafundisha wazanzibari? Hizo ardhi ni za kwao. Vile vile ardhi zilizotumika kujenga mahoteli, mabaa, makanisa mbona zimepatikana?

    Of course kama nina ardhi yangu ndogo na nina familia kubwa sitaiuza hata kwa fedha ngapi. Iwe wa bara au visiwani humo humo.

    Jee wewe kama sio Mchaga unaweza kwenda Moshi Machame au Marangu ukanunua ardhi? Utaipata?
     
  6. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    walitokea wapi huko huko
     
  7. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hiyo nzuri kubaguliwa, lakini ni kweli watu 10000 wakabaguliwa na watu 2000? au ni kuamua kuwameza wote tu?
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    This is not only discriminatory, it reeks of unconstitutionality.
     
  9. K

    Kibongoto JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nilijua hilo la makanisa na mabaa lazima litakuja kwenye mjadala huu hapa. Mbona unakereka sana? Mbona sisi hatuna shida na hizo bar hapa Moshi?

    Kama una pesa njoo ununue kiwanja ujenge chochote utakacho (bar/kanisa) poa tu. Mbona kuna wageni wengi sana walionunua ardhi Moshi? Au unaongea hata huijui Moshi ikoje wewe? Uliza waliowahi kufika wakwambie ndipo uje na argument.
     
  10. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #10
    Jan 28, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sasa tunarudi pale pale, waZanzibari hawataki muungano .huu muungano unalazimishwa na bara. hebu uvunjike kila mtu aangalie mpango wake.
     
  11. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #11
    Jan 28, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wewe waZanzibari wamesha gundua njama za bara...kwahiyo waachie na nchi yao...cha kujiuliza , hii dhahabu,almasi, gesi na maadini mengine ambayo yanapatikana hapa bara, Zanzibar wanafaidika na nini? wewe unajua pesa ya maadini kiasi gani na kwanini iwe siri. tanzania sio nchi masikini lakini kuna kundi la watu wanao itawala hii nchi ndio wanaoifanya iwe masikini. kwahiyo kabla ya kuzungumza kuhusu mafuta ya zenj.jiulize hizi mali za hapa bara nani anafaidika nazo. sasa unataka wa zenj wate mafuta yao ,halafu iwe vipi? sasa wamesha amka.
     
  12. GreatConqueror

    GreatConqueror Member

    #12
    Jan 28, 2010
    Joined: Mar 27, 2009
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Mjadala wa nani kanufaika na natural resources za bara ni mpana na unaweza kuanzishiwa mjadala wake. Hata vijiji vinavyozunguka migodi hii ya dhahabu havijanufaika sembuse Zanzibar? Hata the so called mafuta yanaweza yasiwasaidie, pengine yatawavuruga zaidi.

    Hebu tujadili ardhi kwani ni miongoni ya resources ambazo angalau kila mwananchi anaweza kuzi-access. Kwa hiyo maamuzi yeyote ya kuibagua kwa watu fulani is a matter of great moment.

    Under any circumstances, mtanganyika yeyote hawezi kukubali kuona ni haki kwa mzanzibari/mpemba pekee kua-access ardhi yake ya bara halafu yeye akitaka kumiliki zenji anaambiwa ardhi ni ndogo. Hii ni sawa na kuleta sera ktk Shirikisho la East Africa kuwa eti kwa kuwa Tanzania ina ardhi kubwa basi ni ruksa kwa nchi ndogo (e.g Burundi, Rwanda) kuja ku-access ardhi. Lakini iwe nongwa kwa Mtz kupata ardhi huko eti kwa kuwa ni vinchi vidogo.

    Muungano una maumivu/sacrifices zake, there must be a price to pay gentlemen!

    Nawasilisha!
     
  13. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #13
    Jan 28, 2010
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nakubaliana na Spika. Kwa nini nyinyi huko Bara- kama unatokea Songea usitake land pale Kibaha Maili mbili?- Utake Land Zanzibar ambako unajua wenyewe (wazalia pale ) haitutoshi. Muungano ni Undugu sio ushindani huu wa Kijinga. Mpemba anapewa land huko Maswa kwa sababu Land ipo huko na haina matumizi- naye ni Mtanzania- kwa nini asipewe?
     
  14. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #14
    Jan 28, 2010
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
     
  15. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #15
    Jan 28, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    walitokea bara
     
  16. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #16
    Jan 28, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu sikupenda kuigia kwenye huu mjadala lakini imebidi, how much idle land is there in Pemba????????????? Just be honest and realistic.
     
  17. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #17
    Jan 29, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mtu wa Singida,Shinyanga,Bukoba au Mwanza anafaidi nini na Zanzibar?
    Bora wa Tanganyika tuwe na nchi yetu,tuwaachie hao ,wawe na islamic state yao.
     
  18. Mtabiri

    Mtabiri Senior Member

    #18
    Jan 29, 2010
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo la hawa wenzetu ni ubaguzi na uchoyo tu. Nimeshakaa nao sehem nyingi ndani na nje ya TZ wanapenda sana umimi,kila mara wanajiangalia wao kwanza wakati sisi tunawachukulia kama waTZ wao wanatuona wabara. Mtabadirika lini???? Tena wengine wamesoma vizuri tu lakini wapi!
     
  19. T

    Tom JF-Expert Member

    #19
    Jan 29, 2010
    Joined: May 14, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa kua si wa bara basi ni adimu (wachache) na ushindani wake unaongezeka katika kupata maslahi ya Muungano. Ndio maana wangependa sana kupata fifty fifty shares ktk kila kitu.
     
  20. GreatConqueror

    GreatConqueror Member

    #20
    Jan 29, 2010
    Joined: Mar 27, 2009
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Kuna siku hawa waheshimiwa watadai mtanganyika asioe mzanzibar kwa sababu wao ni wachache bali waoane wao kwa wao.

    Mimi siamini kama kuna watanzania wengi kihivyo wanaotaka ardhi zenji. Personally nisingependa kuishi sehemu ninayobaguliwa kila siku na ukikaribia uchaguzi ndio scape-goat wa kila baya! Nadhani umefika wkt sasa watanganyika walioko zenj warudi nyumbani mara moja na wazenj tulionao huku pack n go. Kama watapenda 'nchi yao' iombe uanachama East Africa Community. Ilikuwa ni makosa sana kuungana wa watu wenye historia ya machafuko, chuki and all evils.

    Juzi juzi waganda wamegundua mafuta na Museveni ametoa wito wa kuona East Africa inanufaika na mafuta hayo.

    Watanganyika tumenunua mafuta miaka nenda rudi, tusitishwe na "mafuta" ya kufikirika. Then tuangalie namna tunavyo weza kutumia umeme wetu kujibu mapigo kama Russia wanavyoitumia gesi yao "kikamilifu".

    Zanzibars should be treated just like any foreigner. There should be no let up!
     
Loading...