Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'loyalty' between friends...Sometimes ngumu?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kongosho, Apr 3, 2012.

  1. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Kuna hii kitu loyalty(faifhfulness/commitment to obligation) kati ya marafiki iwe wenye mahusiano ya kimapenzi ama urafiki kwa maana ya urafiki tu.

    Kati ya marafiki 'loyalty' ina umuhimu kiasi gani?
    Na mfano mtu akashindwa kuwa loyal mara moja je kuna jinsi ya kurudisha hali ya awali?

    Hii dhana/neno huwa linanichanganya sana hasa katika kuliishi na jamii ya marafiki.

    Na unapogundua rafiki/ndugu yako amefanya crime utamuumbua au loyalty inatakiwa ichukue nafasi yake?

    Naomba msaada wa kudadavua.
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Inategemea alikosa loyalty kwa kiasi gani. Alifanya kusudi au kosa la kijinga tu?
    Mimi ni mwepesi sana kuelewa, na najua kabisa hakuna mtu mkamilifu.
    Nikiwa na rafiki, ndugu, partner, nahakikisha najua mapungufu yake
    Pia nahakikisha anajua ni vitu gani siwezi kusamehe, na vitu gani naweza tolerate.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Labda niseme, tuondoe suala la cheating hapa kama urafiki utakuwa ni wa kimapenzi.

    Kuna mambo mengine kama kusema kitu ambacho anajua kabisa hutapenda kama atadisclose kwa watu.

    Au anagundua kuna kitu kinafanyika against na wewe halafu hakuambii.

     
  4. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Hata mimi sijasema kwa ku-cheat tu. Nimeongea kwa jumla,
    masuala ya kiuchumi, ya kukashifiana etc.
    Nimesema inategemea kama ni kitu muhimu sana kwangu,
    Kama alijua hicho kitu ni muhimu, kama alijua anacho fanya wakati huo
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hivi mfano ujue ndugu/rafiki yako ni wanted na watu fulani.

    Na unajua kabisa alifanya kosa, kama ukifahamu alowakosea wanatafuta details zake, utawapa hizo info?

     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280
    loyalty is two way street......
    to demand loyalty na wewe uoneshe hiyo loyalty....

    kwangu mimi i dont demand loyalty that much...
    huwa naacha 'a room for dissapointment'

    i am my own best friend...........
     
  7. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #7
    Apr 3, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    ngoja nipate somo
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    ukijua mapungufu ya rafiki yako, ukimjua vyema rafiki yako utamchukulia jinsi alivyo... Automatikale utakuwa loyalto him/her.........

    Na inategemea urafiki wenu umeshiba kiasi gani, na kosa alilofanya limevuka mipaka kiasi gani .....

    Ina mix kimtindo loh!!!!!!!
     
  9. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #9
    Apr 3, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Loyality ina limitation, ukinyamaza utakuwa unafuga criminal.
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    can you sell your mother/father/mtoto/ndugu wa damu??

     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Nadhani sijapata maelezo ya kutosha, asanteni wachangiaji.
     
  12. P

    Pure Mathematics Senior Member

    #12
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 174
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    .
    Usiende mbali, bado wanakuja..
     
  13. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hapana aisee
     
  14. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #14
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kama aliwakosea mi siwezi kumtoa, ila nitamwambia ni bora ajitoe mwenyewe.
    Kuna rafiki yangu wa karibu alikua na mchumba wake, wakati wamesha panga hata date ya ndoa
    Nikagundua rafiki yangu was cheating on him. what I did was to convinve her to stop her cheating
    but pia kusimamisha harusi hadi pale alipohisi yuko tayari. Kuwajibika ni lazima, but siwezi kumtoa.
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Unaona inavyokuwa ngumu
    Huwa nashindwa kujua mpaka uwe wapi sometimes.

     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Nadhani approach hii ni nzuri kwa case hii.

    Imagine unam-convice mtu ajitoe wakati unajua akijitoa anafungwa.

     
  17. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #17
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kama hakuna uwezekano wa kunaswa nitachuna tu.
    Ben Laden angekua ndio mume wangu mfano,
    NIngejaribu kum-convince ajitoe, hata kama ni mbaya kwake.
    Inategemea pia how big is the offence, how guilty I will feel protecting him.
    Sidhani kama nitakuja kumtoa, but naweza kuamua kukata mahusiano.
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    It all depends aisee.. . .
    Kwanza how loyal is that friend/ndugu to you and just how much of a price you might have to pay for protecting him/her. Siwezi mkingia kifua kuzuia kisu mtu ambae najua mimi hata kuniwekea mkono nisikanyage maji machafu hawezi, labda kama nilimzaa mimi.

    Kuna watu ambae ni takers, yani wao wanapenda kupewa kila kilicho kizuri but they never give. Sasa mtu kama huyo kujifanya eti wewe ni loyal kwake no matter what ni ujinga. Ndio yule unajikuta matatizoni kwaajili yake alafu ye haoni kama ulimsaidia kwahiyo hata pole hakupi. Soma watu, elewa watu, wapime watu ndio ujue kama wanastahili loyalt toka kwako na kwa kiasi gani.
     
  19. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #19
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Yani hapa umegusa mahali ambapo I always ask myself the same!
    Kwa kweli ukiwa na positive judgement ya events and people-usipotaka muonea mtu yeyote kwenye matendo na maamuzi yako utakuwa free! Rafiki yako akitenda kosa if he/she is a real man/woman then she/he has to own and face his/her mistakes. Loyalty hapa ni kumsaidia positively aweze kukabiliana na uharibifu wake na usiseme si rafiki yako kwa sababu kafanya hivyo!

    Ila sasa what If mtu ata'betray' your trust and loyalty? Kwa kweli hawa mioyo yetu inawakataa kabisaaa mwanzoni. Ila with time unaona faida zao kwenye maisha yako unawasamehe. Ndo maana mimi huwa nasema kuna mambo ambayo their only solution ni time! Ndo maana mtu akiachwa ujanja ni kuwa very busy na baada ya siku/miezi/mwaka unachukulia kawaida. So if someone betrays your loyalty just hold on an time will redeem the things you lost in the rain....
     
  20. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #20
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Hi lizzy, how are you doing today?
     
Loading...