Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lowassa vs Sumaye

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Semenya, Oct 22, 2009.

  1. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    wakati wa mchakato wa uchaguzi wa mwaka 2005, nakumbuka kila mtanzania alikua anakereka na kustaajabika kuwa aliyekuwa waziri mkuu wa serikali ya CCM 1995-2005 Mh Frederick Sumaye alikua anataka kugombea urais kwa kupitia ticket ya CCM.

    Mapungufu yake mengi tuliyaona na kuyajua, tuhuma kubwa zikiwa alikuwa akichukua mashamba ya watu kwa nguvu au kwa njia ambazo hazikua halali [These were mere allegations].Pia na hela alizotumia wakati wa safari moja alienda marekani naomba mnisaidie kwa kumbukumbu nzuri.

    Upande mwingine alichomoza EL, ambapo ni kama watanzania tulijisahau sijui au ah? au ndo ujinga wetu?, maana ni kama alionekana ni mtu msafi kwa mda wa kipindi kile cha mchakato wa uchaguzi 2005. Watu wote tulijua kuwa atakuja kuwa waziri mkuu lakini wachache tuliohoji umakini wake na utendaji wake kazi, hususan tukikumbuka EL alikataliwa na alikuwa hakubaliki na Mw Nyerere kwa kuwa na utajiri mkubwa pasipo kawaida.

    wakati ule [2005] ulikua ukiwalinganisha EL na FS ni kama lowasa ali edge ahead, na honestly media ilikua sana against FS.

    sasa tunajua A-Q if not Z ya EL, je kuna ya FS ambayo hatuyajui ambayo yana uzito unao fanana na EL au kumzidi.

    Tukipima mizani yao nani kamzidi mwenzake mpaka sasa kwa ufisadi?

    Nani anaweza ku-come back au anaweza kuwa the come back king, maana najua wote wana hamu ya kuingia kwenye uwanja wa siasa ila maji yamewazidi shingo...
     
  2. G

    Gofu Zulu Member

    #2
    Oct 22, 2009
    Joined: Sep 15, 2009
    Messages: 23
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwangu mie naona hakuna mwenye unafuu maana ingekuwa twatumia Quran kuwaelezea basi tungesema wote ni haramu maana hakuna cha nguruwe mdogo wala mkubwa kama ni nguruwe ni nguruwe tu. Sijui huyu kachafuka kidogo au sana hayo ni maneno ya kujifariji tu. Kuku ni Kuku Jogoo ni jina tu.

    Wakubwa Allah awe nanyi.
     
  3. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    lowasa alitumia mchezo mchafu wa kumchafua mwenzake ikaonekana kama yeye msafi vile,
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    I hate badly the two of them! Wote wana makosa yao makubwa na ya kiufundi ambayo hayavumiliki, ukiwemo ufisadi na ubabe madarakani!
     
  5. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    hiyo ya ubabe wote wamejaaliwa kuwa nao, na hawana tabia ya kufuata utawala bora
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Pinda ndo safi maana yeye si fisadina anatuonea donge tunaovaa suti zetu kwa kuwa nchi hii ni masikini hivyo tuvae mashati ya batiki
     
  7. J

    JokaKuu Platinum Member

    #7
    Oct 22, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    Semenya,

    ..Sumaye ana afadhali kubwa sana kuliko Lowassa.

    ..off course alikuwa na mapungufu yake, lakini vilevile magazeti ya Lowassa na JK yalikuwa yakimwandama tangu ateuliwe Waziri Mkuu kwa muda wa miaka 9 .

    ..tangu aondoke madarakani ameshinda kesi ya madai dhidi ya gazeti lililoandika habari za uongo na kashfa dhidi yake.

    ..Tanzania tunahitaji kiongozi mwenye upeo na uelewa wa mambo kuliko Frederick Sumaye. lakini ukinishikia bastola na kuniambia nichague kati ya Lowassa na Sumaye, kwa kweli nitalazimika kumchagua Sumaye.


    NB:

    ..mnakumbuka Sumaye na Dr.Idris Rashid walivyochukua mikopo toka PPF wakati Mataka akiwa DG? magazeti ya wanamtandao yaliandika suala lile kama kashfa na kuwa Sumaye hafai kuwa waziri mkuu. sasa mbona leo mtandao haohao wamewapa nyadhifa nzito Dr.Rashidi na Mataka?
     
  8. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Lowasa hakugombea urais 2005
     
  9. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu huna haja ya kushikiwa bastola wala fimbo. Kwa ufisadi na siasa chafu, Sumaye na Lowasa ni kama giza na mwanga ama mbingu na dunia. Kama FS angekuwa fisadi kama EL, na jinsi alivyoandamwa na vyombo vya habari, lazima EL angemsihi swahiba wake JK wamtie ndani!
     
  10. m

    mayala luswetul Member

    #10
    Oct 22, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna haja ya kupoteza muda kujadili wagonjwa walioko ICU acha mungu achukue roho zao za fsd
     
  11. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 771
    Trophy Points: 280
    Nikipata proof ya ufisadi wa Sumaye nitamchukia, TRA wana slogan kuwa Sumaye angekuwa fisadi basi kipindi kile angekula hela za kodi mpaka basi.

    Ukweli ni kuwa JK na EL walitumia mchezo mbaya kuwachafua akina Sumaye, na watanzania wengi tukaingia king,

    Leo ukiwauliza watz wengi ufisadi wa Sumaye sio kuwa wamesahau, bali hawajui, ni kama vile ule upepo wa JK chaguo la Mungu, ni tumain jipya n.k

    Sumaye is far better than EL,however he may not qualify to be PM even today so as Pinda!
     
  12. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    wote wajasiriamali wakubwa,na wanawekeza ndani ya nchi kutengeneza ajira kwa watanzania
     
  13. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Umenena mkuu,mwenye ushahidi tosha wa ufisadi wa Sumaye , kama upo, autoe hadharani.
     
  14. k

    kabwa Member

    #14
    Oct 23, 2009
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wahehe tunasema mbofu na ndenyefu/kufunya na kudeka
    kwa ufupi wote wanafanana
     
  15. W

    WildCard JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2009
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Linganisha tu MALI alizokuwa nazo FTS kabla hajawa WM na miaka kumi baada "kustaafu" UWM. Staili alootumia Sumaye na wanasiasa wengine wengi tu akiwemo EL ni ngumu sana kuitolea ushahidi hapa lakini kama umewahi kuwa mwajiriwa wa TAASISI yoyote ya UMMA utakuwa unaelewa mabilioni ya taasisi hizi yanavyotafunwa na MAWAZIRI, MANAIBU WAO kupitia tenda hewa nyingi na over pricing ya bidhaa na huduma kwenye taasisi hizi.
     
  16. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    mimi nilikua najiuliza sana 2005, Maana EL ilikuwa inajulikana wazi kuwa ni fisadi papa toka zamani sijui hali ile iligeuzwaje bwana, ikaonekana kama sumaye ni fisadi kuliko hata EL...na mpaka sasa sijapata ufisadi wa FS.....
     
  17. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2009
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa sumu ya mende ni nafuu kuliko sumu ya nyoka, lakini zote ni sumu zinazoua. Watanzania wa sasa sio kama wa zama zile, ambapo maschool mates walikuwa wachache wasomi na walikumbukana kutokana na uprefect wa enzi zao.

    Kwa sasa mtu aonekane mkweli na mwoga kuchezea mali ya umma, tena ajisikie vibaya kuona wananchi wake wanateseka ilhali sio lazima wateseke kiasi hicho kwa hali ilivyokaa.

    Bora kuwa na mizengwe upite na kupinda, maana mateso ya wananchi yanakutoa machozi hadharani. Hata kama ni kuigiza wakikuangalia usoni washindwe kuelewa kama ni kweli au ni maigizo.

    Leka
     
  18. M

    Magehema JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2009
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Utawala bora kwa nchi za kiswahili kama hii yetu tutacheleweshana tu. Mkono wa chuma ndio suluhisho!
     
  19. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #19
    Oct 23, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    tatizo udikteta ukiingia ndo hivyo watuwatakua wanazipiga mpaka mwisho
     
  20. M

    Magehema JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2009
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kuna modern dictatorship. Kuna mambo hayaendi bila mkono wa chuma, come on we need that sooner rather than later!
     
Loading...