Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lowassa na Kiingereza chake!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KIM KARDASH, Nov 18, 2011.

  1. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mdau umewahi kumsikia Lowassa akizungumza kiingereza????hebu mtazame hapa rais wetu huyu mpya halafu just imagine siku yuko cnn anahojiwa na Larry King na hivi vingereza vya kuandika kwanza then kukariri

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Umeandika vizuri sana maana Larry King hatarudi milele kuwa kwenye CNN TV, kama alivyo LOWASSA.

    Kama unaona anafaa, muite kwako na mwambie Mkeo ampikie kitumbua ale.
     
  3. M

    Mponjori JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 2,210
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mi sion tatzo hata kama hana kiingereza kizuri.ningemshangaa kama acngejua kiswahili kizuri..
     
  4. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Tatizo liko wapi? Ameongea vizuri na zaidi alichoongea ni kizuri zaidi na kinaonesha jinsi gani alivyo makini. kamwe mtoto hawezi kusoma vema na kuelewa kile anachofundishwa kama ana njaa.

    wangapi wanaongea kiingereza kama waingereza wenyewe lakini wanachofanya ni utumbo mtupu.
     
  5. Kiumbemwanadamu

    Kiumbemwanadamu Member

    #5
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uongozi haupimwi kwa kuongea bali vitendo. Wa kale wanasema "action speaks louder than word"
     
  6. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,462
    Likes Received: 3,325
    Trophy Points: 280
    Nawashangaa wachina wanaongozwaje na kiongozi asiyejua kiingereza.
     
  7. zeus

    zeus JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kiingereza ni lugha ya waingereza. we leo ukijifunza kispanish, au kirussia, tukucheke kwa sababu hujui vizuri?? kwani ni lugha yako ya kuzaliwa?....kujua kingereza sana sio sifa nzuri, ni dalili ya kutawaliwa kiutamaduni (cultural imperialism)
     
  8. zeus

    zeus JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Actually I like his reasoning ''an empty stomach leads to an empty head'' . huwezi ku-concetrate darasani wakati una njaa. he is trying to link the right to education to the right to food. That means poverty has to be fought on various fronts....
     
  9. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Acha jazba kamanda Larry King bado anafanya shows cnn mara moja moja hasa j2,sio ile larry king live ya zamani ambayo siku hizi yuko muingereza Piers Morgan,ambae huwa siikosi show yake daily pamoja na 360 ya Anderson cooper,naijua ccn kuliko maelezo kaka!Mzee Larry juzi tu 0CT 16 2011 katoka kumuhoji JOHNNY DEFF!!!!!!!MCHECK HAPO CHINI


    Johnny Depp Interview with Larry King / Oct 16 on CNN - YouTube
     
  10. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #10
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    mi nilitaka tu mumsikie angalau,maana naamini wengi hamkuwahi kumuona akizungumza lugha hiyo y kimataifa,nikawapa fursa hiyo,then "mpime" nashukuru mnaendelea "kupima"!!!hili ni jukwaa huru ndio maana juzi pia tuliambiwa hapa kuna mwingine alipata division 0 lakini ni muheshimiwa na anadeliver kwa watu wake but haituzuii kusema alipata 0 pia!!
     
  11. babad

    babad Member

    #11
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 9, 2011
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kingereza si kuongoza nchi cha msingi ana nini kichwani na ana maamuzi ya aina gani katika kujenga nchi.
     
  12. M

    Mr. Teacher JF-Expert Member

    #12
    Nov 18, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 330
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    English, french mention lugha zooote, wala haina tija kujua, muhim ni lugha yako: ila kitu pekee ambacho naamini ni kuwa, b'se mfumo wa education in TZ, frm sec na kuendelea uko kwa english, zen mimi naamini kuwa kama umesoma at least kwa level ya shahada ya kwanza in TZ zen lazma uwe unajua english. Sasa itokeapo mtu kasoma hadi 2 zat level zen english inampga chenga ni lazma kudoubt hiyo elimu aliipata vp here in TZ. But kwa nchi ambazo mfumo wa edu ni kwa lugha zao like france zen kutojua english is not a big deal @ all: but, note zat kiongoz mzur hatumpimi kwa uwezo wa speaking english or level yake ya elimu
     
  13. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #13
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    naona kelele nyingi ngoja nami nijiridhishe kwa kumcheki huyo mamvi na kidhungu chake
     
  14. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #14
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Alaaa!kumbe hata vilaza kama Ole sendeka,Ephraim Kibonde,Joseph Mbilinyi "mr 2" wanaweza kuwa vioongozi na kufanya kazi zao ipasavyo sio?sasa nongwa ya ukilaza huwa mnaitoa wapi??
     
  15. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #15
    Nov 18, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Absolutely!! Nimependa sana ujengaji wake wa hoja na nakubaliana nae kabisa jinsi anavyo-link upatikanaji wa chakula kwa wanafunzi na uwingi wa wanafunzi kwenda shule na ubora wa elimu. Mtoa hoja ameelekeza akili yake kwenye kiingereza japo sioni tatizo lolote kwa jinsi rais wetu ajaye alivyojieleza. Ama kweli waingereza walifanikiwa kututawala na hii ndiyo dalili yake.
     
  16. M

    Mr. Teacher JF-Expert Member

    #16
    Nov 18, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 330
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Yeah, zey can b gud leaders: ila kosa ni pale unapotuhumu edu ya mwenzio wkt yako ni ya mashaka, e.g olesendeka (form six) kudoubt edu ya lisu (masters degree).
     
  17. J

    Judgment Member

    #17
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  18. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #18
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Kwani Lowasa na Kikwete ni nani ana nafuu katika kuzungumza Kiingereza? Naona wote kama vile watu wa mtaani tu; wanaongea KISWANGLISH
     
  19. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #19
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Umezoea kuona wasomaji huyu yanatoka kichwani.
     
  20. K

    Kowero Fredy Member

    #20
    Nov 18, 2011
    Joined: Apr 30, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We ndugu huna hata aibu unataka rais wa nch ajue kiingereza kwan lazima.shame upon you
     
Loading...