Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lowassa kuwa waziri mambo ya nje!?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Haki sawa, Aug 29, 2008.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2008
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    Kuna taarifa kuwa JK amekubaliana na Lowassa na atamteua wakati wowote kuwa waziri wa Mambo ya nje wa Tanzania.

    Patafanyika mabadiliko madogo ya cabinet soon.

    Nimeona niwamegee kidogo , kwaherini.
     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    duh udaku au??au kwa vile Pinda jana hakumgusa kati ya wanao hojiwa?na wewe ukaunganisha dot.....Ok ngoja tuvute subira zaidi zaidi mods ipeleke kwenye udaku hii.
     
  3. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2008
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kama kuna njama za kumfitini huyu bwana basi nadhani jk yuko mbele yetu zaidi na ninaona wazi mkuu ametizama mbali na sasa anaijenga himaya yake kwani ukiisoma ripoti ya utekelezaji pinda na timu yake wamemaliza kazi ya kumsafisha mheshimiwa lowasa, jk needs him ktk harakati zake za kisiasa na sasa anampatia mtaalam lowasa chance ya kujiosha nje ya mipaka maana yeye ali resign ku rescue serikali kama ilivyosemwa huko awali yeye, mh.rais, baadhi ya wana ccm, m/kiti wa kamati ile dr.mwakyembe na sasa pinda amemaliza kazi rasmi.

    Mleta hoja umefanya jema na sisi tuuchukulie msimamo wa sirikali yetu vile tutakavyoona yafaa kwa umma wetu lakini ni vema tuamini yale wakuu wetu wanayoyabainisha hususani baada ya hitilifu.

    Binafsi nasema ruksa mh. Kikwete kumpigia pande hili mtaalam edo maana baada majeraha yale mazito anapaswa kuangaliwa kama muhanga nambari wani kwa chama chake na serikali ya awamu ya nne, jk tupatie mpiganaji huyu ndani ya baraza, tumuone akitetea hoja za nje kwa madaha na ujasiri wa simba aliyejeruhiwa.
    Karibu
     
  4. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #4
    Aug 29, 2008
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kama kuna njama za kumfitini huyu bwana basi nadhani jk yuko mbele yetu zaidi na ninaona wazi mkuu ametizama mbali na sasa anaijenga himaya yake kwani ukiisoma ripoti ya utekelezaji pinda na timu yake wamemaliza kazi ya kumsafisha mheshimiwa lowasa, jk needs him ktk harakati zake za kisiasa na sasa anampatia mtaalam lowasa chance ya kujiosha nje ya mipaka maana yeye ali resign ku rescue serikali kama ilivyosemwa huko awali yeye, mh.rais, baadhi ya wana ccm, m/kiti wa kamati ile dr.mwakyembe na sasa pinda amemaliza kazi rasmi.

    Mleta hoja umefanya jema na sisi tuuchukulie msimamo wa sirikali yetu vile tutakavyoona yafaa kwa umma wetu lakini ni vema tuamini yale wakuu wetu wanayoyabainisha hususani baada ya hitilifu.

    Binafsi nasema ruksa mh. Kikwete kumpigia pande hili mtaalam edo maana baada ya majeraha yale mazito anapaswa kuangaliwa kama muhanga nambari wani kwa chama chake na serikali ya awamu ya nne, jk tupatie mpiganaji huyu ndani ya baraza, tumuone akitetea hoja za nje kwa madaha na ujasiri wa simba aliyejeruhiwa.
    Karibu
     
  5. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haki sawa,

    Mkuu unachekesha sana, naomba uache utani wa namna hii, tena haipendezi mkuu, haya umeyatoa wapi? ama ndiyo mkuu umenong'onezwa na Membe?
     
  6. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 219
    Trophy Points: 160
    Ni vibaya sana kutetea mafisadi! Lowasa ni moja ya mafisadi waliokwisha julikana na kuwekwa wazi hata hivyo ukweli unabaki palepale kwamba Kikwete hawezi kufanya kazi bila Lowasa. Toka Lowasa ajiuzuru kasi ya utendaji wa Serikali umepungua sana, Pinda hajaweza kabisa kutosheleza nafasi ya PM. Pinda amekuwa mwongeaji kama Kikwete tofauti na Lowasa ambaye alikuwa mtendaji. My opinion ni kumwondoa Kikwete kwasababu hawezi kazi na siyo kumwingiza Lowasa Serikalini, tutachekesha sana.
     
  7. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Bado tu hawajamaliza mazingaombwe yao?
     
  8. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana na wewe Nziku kwa asilimia kubwa. Jk na Edo ni damudamu ni muda tu jamaa atarudi kwenye Gov. tena kwenye post nzuri tu kwani Jk anahuzunika moyoni best wake hayupo nae kuna waziri mmoja wa baraza lililopita wakati edo amejiuzulu alifanya part ya kushangilia kuanguka kwa edo JK alimwambia anfanya sherehe ya kuangunga best wake edo na hatakuja pata cheo tena na ilitokea waziri huyo hakupata tena uminister na wengi walishapredict edo atarudi kabla ya Dec time will tell
     
  9. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Nafikiri hawa waheshimiwa walichanjana damu wakaapa kama tuonavyo picha za ki-Nigeria sasa kukiuka kiapo hicho cha damu inakuwa rabsha kubwa. Ningependekeza katiba ibadilishwe na viongozi waape kwa damu zao kwani inaonekana kiapo hiki ni effective sana. Jamani na haya ni manufaa binafsi. Tena kulindana!
     
  10. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #10
    Aug 29, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwa kuangalia mambo ya Tanzania na CCM mimi naona hii habari huenda ikaja kuwa kweli.

    Huenda baadaye kidogo tu JK akamrudisha Lowassa kwenye baraza la mawaziri.
     
  11. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,555
    Likes Received: 2,555
    Trophy Points: 280
    lowasa akiwa waziri wa mambo ya nje na membe je atafanya kazi gani?
     
  12. J

    JokaKuu Platinum Member

    #12
    Aug 29, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    ..Lowassa aliachiwa laana na Baba wa Taifa, lakini hiyo haikumzuia Mkapa kumrudisha kwenye cabinet.

    ..sasa mnafikiri hii laana ya Mwakyembe itashika kweli?

    ..tena msubiri na Msabaha, mtu wa pwani kama Kikwete, naye atarudi kwenye nafasi kubwa.
     
  13. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Haipendezi kabisa kuona kuwa huu ni ukweli ambao.... its about to take place.

    Ni upuuzi ambao ...hata kma ni ndoto na hata kama haitakuwa hivyo...but ukiunganisha dots..and all the intelligents za ....upu pu unatokea nchini...ni jambo linalowezekana kabisa....WHY NOT.

    Ok Fine...!

    Sisi watu wakuchezewa kama magunzi...!

    But!

    Jk atakuwa amefanya upuuzi huu mapema sana. Mchana kweupeee!!

    Hana hata subira kidogo watoto wakalala kwanza?

    Na

    Hamaki kama hizo we really need them...maanake kwenye probabilities...zina kiasi kikubwa sikumoja zikamdumbukiza kwenye... massive blind mistake. God be with us...!
     
  14. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Am even too scared to post a comment if these is real gonna happen!How can he do these to the people of these nation?
    Kama JK ametuchoka kiasi hiki basi tena!Kweli akifanya hivi lets fight yaani I dont know how but a plan has to come in action!
    We can not be made fools forever!
    Am vexed beyond control!
     
  15. M

    Masatu JF-Expert Member

    #15
    Aug 29, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama kasafishwa na kasafika why not! arudi....
     
  16. Mzeeba

    Mzeeba Senior Member

    #16
    Aug 29, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 145
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lowassa akirudi serikalini chini ya Kikwete utakuwa kati ya uamuzi wa ajabu kabisa. Maana sio tu utamwumiza Kikwete bali na CCM kwa ujumla. Huo mpasuko sio kwamba tu "wapinzani watanawa mikono bali na kula watakula".

    Nasema itedhiirisha kwa mara ya ngapi tena (anybody counting?) ya kwamba tunahitaji mabadiliko ya viongozi na tunahitaji haraka sana.

    ...Najiuliza je hii inaweza kuleta hasira kali iwafanye watanzania waamke? Maana kweli nataka kujua ni nini haswa kitamfanya mtanzania atoke usingizini na kupigania haki yake.

    Aliyesema kasafishwa nani? Maana kama maji ya kumwoshea ni machafu na yananuka atatakataje?
     
  17. Companero

    Companero Platinum Member

    #17
    Aug 30, 2008
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,395
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Jobu Diskripsheni: Kumalizia jukumu la Kitaifa la kuleta mvua kutoka Thailandi!Ipo Kazi!
     
  18. K

    Katibu Tarafa JF-Expert Member

    #18
    Aug 30, 2008
    Joined: Feb 16, 2007
    Messages: 981
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kama kikwete anampenda sana lowasa,kwa nini hasimuowe awe mke wa tatu
     
  19. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #19
    Aug 30, 2008
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    If this is true, then Kikwete will be making his bigest political blunder of his times...! How can you re-appoint a person who has resigned from your leadership then you continue to embrace him...? Don't we have other better and qualified MP who can be appointed to that possition? By the way, do we need a replacement to that postion now?

    If he is to appoint Lowasa to that position it will in addition to tunishing down Kikwete politicaly, but also turnish and redicule the image of Tanzania abroad because we shall be condemned that our International Public Relation helm is under the Corrupt alledged culprit...! Kikwete needs to be wise on this...!
     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    Aug 30, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,868
    Trophy Points: 280
    Hivi unafikiri Membe atakubali kuondoka hapo? Hebu acha hizo!!
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...