Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lowassa Kuhojiwa Na Kamati?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Halisi, Nov 27, 2007.

  1. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #1
    Nov 27, 2007
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kamati Ya Bunge Ya Kuchunguza Sakata La Umeme Wa Dharura Wa Richmond Development Cororatiion Llc, Itawahoji Wahusika Wote Wakiwamo Wajumbe Wa Task Force Iliyondwa Na Waziri Mkuu E.lowassa. Je, Na Yeye Aliyeiunda Ataitwa? Wajumbe Wa Kamati Hiyo Walikua Ni Gray Mgonja (katibu Mkuu Hazina), Patrick Rutabanzibwa (alikua Katibu Mkuu Nishati Na Madini, Sasa Katibu Mkuu Maji) Na Johnson Mwanyika (mwanasheria Mkuu)
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Nov 27, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Haya majina mbona kama nimewahi kuyasikia mahali... Gray Mgonja.. Rutabanzibwa... mmh..
     
  3. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #3
    Nov 27, 2007
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    What is the source of your info kuhusu hili? Nadhani bado haijawekwa wazi kamati itafanyaje kazi au nimepitwa,jamani? Kuuliza si ujinga!
     
  4. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #4
    Nov 27, 2007
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Wasipomhoji watakuwa wanacheza katika hiyo kazi yao, maana huyu ndiye aliye kwenye centre ya issue nzima hii. So, kwangu mimi kumhoji siyo news, itakuwa news kama hawatamhoji!
     
  5. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #5
    Nov 27, 2007
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    akihojiwa itakuwa ni kazi ya bunge inatimia kwani wao wanakazi ya kuisimamia serikali .

    Naamini kuwa kama wakiweza kumhoji basi itakuwa ni hatua ya kwanza kwenda mbele ila wasipomhhoji bado tutaendeleza ule u mungu mtu pale mmojaq wetu anapokuwa kiongozi basi anakuwa juu ya sheria za nchi
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Nov 27, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Vipi wana mpango wowote wa kumhoji Msabaha?
     
  7. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #7
    Nov 27, 2007
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Unasema kweli kaka, isije ikawa wakafanya ya TAKUKURU ya kuisaisha kwa kusema, "Waziri Mkuu, kwa madaraka aliyopewa na sheria, aliunda kamati ili kuharakisha upatikanaji wa umeme, kwa hiyo kama kamati ama kampuni ilizembea hayo hayatakua tena makosa ya Waziri Mkuu.. Kamati ya Bunge imebaini kwamba, kuchelewa ama kuzuiwa kwa malipo ya awali yaliyokua yalipwe Richmond ndio chanzo cha kuchelewa kwa mitambo kufungwa.... LABDA sasa tuunde kamati ingine kuchunguza ni nani aliyezuia malipo"..... Hapo watapata kigugumizi maana aliyezuia malipo ni JK baada ya kuambiwa kwamba Richmond ni wasanii
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Nov 27, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Nilishauliza ni wapi katika sheria ya manunuzi ya Serikali (public procurement) panapo mpa Waziri Mkuu uwezo wa kuingilia utoaji na upatikani wa tenda za serikali.
     
  9. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #9
    Nov 27, 2007
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kulingana na tuhuma zilizopo ambazo pia na ofisi yake ilisha ingia marumbano ya moja kwa moja na wanahabari, kama LUwasa hatahojiwa basi kamati itakuwa na mapungufu makubwa mno na haitakuja na kipya zaidi ya yale yanayojulikana.
     
  10. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #10
    Nov 27, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    [QUOTENilishauliza ni wapi katika sheria ya manunuzi ya Serikali (public procurement) panapo mpa Waziri Mkuu uwezo wa kuingilia utoaji na upatikani wa tenda za serikali.[/QUOTE]

    Tatizo la utawala wetu ni kiongozi kujisikia ana mamlaka juu ya jambo lolote bila kujali sheria zinasemaje!. Ndio tatizo hilo hilo lilo mpelekea pia PM aitume TAKUKURU itoke na taarifa ya kuisafisha RICHMOND, kitu ambacho kimeishusha hadhi sana Taasisi hii!

    Nina wasi wasi kwamba tatizo hili hili, pia litaifanya kamati ama ishindwe kumuhoji PM ama ikimuhoji ipindishe maelezo ili asionekane hamnazo mbele ya jamii! Subirini tuone...kama kweli kamati hii itaweza muita nyoka, nyoka na si mjusi mkubwa!
     
  11. H

    Hume JF-Expert Member

    #11
    Nov 27, 2007
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 329
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Bunge tu lisijekuwa sehemu ya kusameheana kama walivyofanya kwa Mengi na Malima!
     
  12. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #12
    Nov 27, 2007
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    sina uhakika 100% ila nathani ni kweli mkataba wa IPTL ya umeme wa Songosongo. Yule msemaji wa IPTL alikuwa na jina kama hili Rutabanzibwa..
     
  13. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #13
    Nov 27, 2007
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mheshimiwa

    Kule sio "kusameheana" kunaitwa "Busara za Mhe Spika".
     
  14. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #14
    Nov 27, 2007
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kamati yaanza kuichunguza Richmond, watu maarufu wahojiwa

    Muhibu Said na Mwanaid Omary

    KAMATI Teule ya Bunge ya Kuchunguza mchakato wa zabuni ya uzalishaji umeme wa Kampuni ya Richmond Development (RDC), imeanza kuwahoji watu maarufu, akiwamo Mtendaji Mkuu wa Mamlaka ya Manunuzi ya Umma (PPRA).


    Wengine waliokwisha kuhojiwa na kamati hiyo inayoongozwa na Mbunge wa Kyela (CCM), Dk Harrison Mwakyembe ni Msajili wa Makampuni na Ofisa kutoka Kampuni ya Usajili katika Wizara ya Viwanda, Biashara na Masoko (BRELA).


    Akizungumza na waandishi wa habari katika ofisi za Bunge jijini Dar es Salaam jana, Dk Mwakyembe, alisema walianza kazi hiyo kwa kukusanya na kupitia nyaraka muhimu zinazohusiana na Richmond.


    Alisema wanatarajia kuendelea na kazi hiyo iliyoanza Novemba 15, mwaka huu kwa wiki mbili zijazo kwa kufanya uchunguzi katika taasisi mbalimbali za serikali, ikiwamo Wizara ya Nishati na Madini na Shirika la Umeme nchini (Tanesco).


    Dk Mwakyembe alisema mikutano ya utendaji kazi wa kamati hiyo, inafanyika kwa sura ya kimahakama kwa wanaohojiwa kuapishwa na wanaohitajiwa na kamati kupelekewa hati maalum ya wito.


    Aliwataka wananchi ndani na nje ya nchi wenye taarifa au nyaraka zozote kuhusu Richmond waziwasilishe katika Ofisi za Bunge jijini Dar es Salaam na kusisitiza kuwa, ushauri utakaowasilishwa, utalindwa chini ya sheria za Bunge.


    "Tupo hapa (Ofisi za Bunge) kuanzia saa 3 asubuhi hadi saa 12 jioni," alisema Dk Mwakyembe na kuongeza kuwa hawategemei kusafiri kwa kuwa nyaraka zote muhimu wanazo.


    Hata hivyo, alionya atakayewasilisha taarifa au nyaraka za uongo, kutia chumvi au za kughushi, atakuwa amefanya kosa la jinai kwa mujibu wa sheria.


    Pia aliwataka waandishi wa habari kuhakikisha taarifa zote zinazohusu kamati hiyo watakazozitangaza zinatoka katika vyanzo vya kuaminika.


    Naye Makamu Mwenyekiti wa Kamati hiyo, Stella Manyanya ambaye ni Mbunge wa Viti Maalum, alisema kamati hiyo haitaficha ukweli na itakuwa tayari kuuarifu umma hata kama itabainika kuwa kigogo alihusika.
     
  15. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #15
    Nov 27, 2007
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Maelezo haya ni mazuri sana hila pia kati ya kamati yenye kazi rahisi sana ni hii na pia kamati yenye kazi ngumu katika kutoa maamuzi yake ni kamati hii.

    Hivyo wanakamati hii wakae wakijua kuwa wanakazi ya kumfunga paka kengele.
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Nov 27, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    sasa ndiyo uzuri wa Kamati ya Bunge, kwani inafanya kazi kama mahakama, na ukiitwa ni lazima uende vinginevyo polisi wanaweza kukubeba mzoba mzoba.. ile ya kina Simba ni mazingaombwe tu..
     
  17. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #17
    Nov 27, 2007
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Ile kamati ina Parliamentary immunity, nadhani itabidi aende tu akajitetee
     
  18. Z

    Zero One Two JF-Expert Member

    #18
    Nov 27, 2007
    Joined: Sep 16, 2007
    Messages: 9,394
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Waheshimiwa,mimi naona hakuna haja ya kupoteza muda kwa kuundwa hizi kamati.Kulikuwa na wataalam kutoka kada mbalimbali na hata mwanasheria mkuu,kwa hiyo tulitarajia wangelifanya kazi yao kwa uaminifu.

    Kama walienda kinyume na utaratibu wa wajibu wa kazi yao,basi na wafikishwe kwenye vyombo vya sheria.
    Richmond wawajibishwe na na ikionekana kuwa kulikuwa na hujuma basi na aliyeunda tume hiyo kwa wakati huo (EL)awajibike bila kungoja shinikizo lolote.

    Tufike mahala tuwe waadilifu,tukae pembeni kupisha sheria ichukue mkondo wake.Tusing'ang'a nie madaraka kama huyu mkulu wa BOT.

    Naomba kutoa hoja.
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Nov 28, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Hoja yako imepokelewa Tatizo ni kuwa watawala wetu hawana mtu wa kufanya hayo kwani akipelekwa mahakamani Mwanasheria Mkuu ana uwezo wa kufuta kesi ..
     
  20. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #20
    Nov 28, 2007
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Nasubiria kwa hamu kusoma kipengele cha mwisho cha ripoti ya TUME ambacho bila shaka kitasome "....tunaliomba bunge lako tukufu kuwachukulia hatua zinazofaaa wafuatao...."
     
Loading...