Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lowasa kujaribu nguvu ya kundi lake ya kabla ya urais.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Losambo, Mar 11, 2012.

  1. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mh. Lowasa mbunge wa Munduli atajaribisha nguvu ya kundi lake katika uchaguzi wa Arumeru unaotarajiwa kufanyika 01.04.2011. Katika siku za hivi karibuni ndani ya chama tawala CCM kumeibuka makundi ambayo yanakinzana katika kila jambo.

    Hali hiyo ilijihiridhisha wazi wazi katika uteuzi wa mgombea wa ubunge kwa tiketi ya chama hicho katika jimbo la Arumeru na kupelekea mgombea anayetajwa kuwa kipenzi cha Lowasa kupita kwa mawaa mengi.

    Jambo hilo limeibua sintofahamu nyingi hasa juu ya uadilifu wa kamati nzima iliyohusika na mchakato wa kumpata mgombea kama ilizingatia vigezo au nguvu ya rushwa ilitawala kwa wajumbe na kupelekea kupata mgombea ambaye hata uraia wake unatilisha mashaka.

    Itakumbukwa mgombea huyo imebidi apitishwe mara mbili mara baada ya kuonekana kulikuwa na kasoro katika fomu yake ya ubunge. Kasoro zilizojatwa inaonekana hazikushughulikiwa ipasavyo na kupelekea Sioi Sumari kupita licha ya kuwa na utata ambao ungeweza kumuengua bila shida.

    Nyuma ya hili tunajifunza kitu fulani ambacho ni rushwa kutawala katika uchaguzi ule hali iliyopelekea wajumbe wake kutoona mapungufu na kupiga kura kwa shukrani na si matakwa.

    Mtu pekee ambaye amehusishwa na mchezo huo ni mbunge wa Monduli Mh. Lowasa ambaye inadaiwa ni mkwe wake na ndiyo maana anapigana kufa na kupona na kupona kuona Sioi Sumari haukosi ubunge huo. Naomba nitoe angalizo hoja si kuwa mkwe wa Lowasa, hoja ni kuwa Sioi ni chaguo la Lowasa kwa sababu anazozijua yeye na nguvu ya mapenzi yake imejidhihirisha wazi.

    Swali la msingi, ikiwa nguvu aliyotumia Lowasa itashinda na Sioi kushinda ubunge je ni dalili za wazi nguvu ya kundi lake kuwa kubwa na kupelekea Lowasa kushinda urais endapo afya yake itamruhusu?

    Ikumbukwe ni nguvu ake iliyombeba mpaka hapo alipo licha ya mizengwe toka kundi pinzani.

    Nawasilisha kwenu wapembuzi yakinifu kwa majibu.
     
  2. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna point hapa wewe inaonekana
    weekend huna kazi ukaone ujaribu kubumba bumba thread
     
  3. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Lusambo!

    Siyo kawaida yako Mkubwa wangu!

    Try again thread!
     
  4. B

    Bweri Member

    #4
    Mar 11, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    penye ukweli uongo hujitenga tuombe uzima hy tarehe 1.4 tuwe wazima!
     
  5. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Hata lowassa akiwepo itakuwa hola 2,mbona alishindwa kumpa balozi burian atown
     
  6. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ukisom kwa kukimbia kimbia unaweza usione kitu trya again to think twice, ushindani mkubwa upo kwenye upatikani wa mgombea na huko kwingine kunakuwa na external force kama system inakukubalije n.k
     
  7. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huu uzi umetulia sema haujakaa kishabiki umekaa kitafiti zaidi. Hivi LiverpoolFc hujiulizi Sioi kapitaje pitaje?
    Dogo ana akashiga kibao lakini kapeta, je kupeta kwake ni kiashirio mkuu akitumia nguvu hii au zaidi ndani ya CCM anaweza akapitishwa kuwa mgombea urais na akachukua nchi?
    Hilo ndilo swali langu.
     
  8. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo unataka kusema nguvu yake inaishia CCM tu, nje ya hapo hana chake?
     
Loading...