Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

low disk space

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by mnyamangeso, Dec 1, 2011.

  1. m

    mnyamangeso Member

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Jun 27, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    habari zenu. naomba mnisaidie maana kwa mara kadhaa pc yangu yenye os ya win xp inaniambia low disk space kwenye drive partion yenye windows files yenye ukubwa wa 48gb...inanishangaza maana nimejaribu kufuta all user files and leaving system files alone but the notification is still there. nimechoka kuformat pc kila saa...is there a tool i can use to free up the hidden space? na pia naomba kuelimiswa kama hii ni moja ya matokeo ya virus wakiinfect pc au ni nini?
     
  2. bakuza

    bakuza JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ifanyie fragmentation hiyo h/d yako
     
  3. m

    mnyamangeso Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Jun 27, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    didn't help
     
  4. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Umescan hujapata virus kwenye PC yako?
    Kuna uwezekano kuna virus ambaye ana multiply mafile na kuyahide
     
  5. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ikiwa hd yako ina partition yingine Mbali na hiyo yenye sys files basi utaformat kila siku.
    Njia ya uhakika ni kuhamisha mafaili yako yote na kuyaweka kwenye cd/dvd. Fanya installation upya na kufuta partition zote. Ingiza ativirus na kuiupdate kabla kurudisha mafaili yako. babubui2@gmail.com
     
  6. m

    mnyamangeso Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Jun 27, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asanteni kwa mawazo yenu. nimegoogle mpaka nimepata tool ya kunisaidia kuyaona mafile yanayomaliza my harddisk space na nimeweza kuyafuta.

    "WinDirStat (WDS) is a disk usage statistics viewer and cleanup tool for Windows. It shows disk, file and directory sizes in a treelist as well as graphically in a treemap, much like KDirStat or SequoiaView"
     
  7. Isaac Chikoma

    Isaac Chikoma JF-Expert Member

    #7
    Dec 2, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 486
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ingia kwenye system tools, disk cleanup,chagua c drive, then select files halaf click ok.
     
  8. giraffe

    giraffe JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2012
    Joined: Jun 6, 2010
    Messages: 499
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Safi na mimi nitaichek
     
  9. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #9
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mimi simu ndo inaonyesha imejaa ila sioni kilichoijaza hard disk yake.
     
  10. B

    Brother Member

    #10
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh, hard disk ya simu.
     
  11. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #11
    Jan 5, 2012
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    VIRUS mkuu hao!!
     
Loading...