Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Looking for business partner who can fund these milk cash cow projects

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Chipukizi, Oct 22, 2011.

  1. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Dear all: nna miradi miwili that need funding patner and Im ready to give up to 50% shares. 1.ONLINE PHONE BOOK/SMS ARCHIVING SERVICES. Hii ni huduma ya kulipia ambapo mtumiaji atakuwa na uwezo wa kuifadhi namba zake zote ktk simu yake pamoja na SMS kwenye online server na kuweza tena kuzipata namba zake zote za simu kama zilivyokuwa,kama ataibiwa au kupoteza na kuharibikiwa na simu yake ya mkononi.Iwapo simu imepotea kwa mfano,mteja atatakiwa akishafanya sim swap na kupata simu mpya ata log kwenye online server via website kwa kutumia paswed na loging name yake aliyojisajilia then system itarudisha all phone numbers,and other contacts information including email address kwenye simu mpya mara moja. Mradi huu upo ktk steji ya kuanza,sasa hivi leseni inafanyiwa kazi na TCRA,na business proposal pamoja na technical proposal zipo tayari na developer ameshasaini mkataba wa kuanza kazi,iwapo mradi utaanza this november,basi utakuwa operational jan 2012. Anatafutwa mbia atakayekuwa tayari kuinject fund kiasi cha $ 75,000.return of investment ni one year.mapato kwa mwaka wa kwanza ni $ 4M.na mradi utaexpand after miezi sita to other part of africa including kenya uganda and rwanda. Iwapo mteja atalipishwa $ 5 kwa mwaka kutumia service hii,na wakajiunga 2 millions mobile users in Tanzania among 20 million ya watumia simu waliopo sasa.je mradi utakusanya kiasi gani kwa mawaka?ambaye ni interested ani PM.
     
  2. f

    fukunyungu JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 721
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    na wa maziwa?!
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Chipukizi

    kwanini msiende kwenye banks kama hii project yenu ina financial prospects, mbona banks pesa zipo kede kede, hata hivyo mtamhakikishiaje partner kwamba his money is safe, pia what is own contribution against total investment?

    otherwise i wish you luck
     
  4. AMINATA 9

    AMINATA 9 JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2011
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 2,132
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ngoja wakuje hope utapata mzuri tu
     
  5. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    thanks LAT.Benk zote zinataka biashara inayoendelea, na sio mpya.partner will be the one to approve every single cent to be used,and will legally in all company docus and daily opperations.
     
  6. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu be careful with smart phone users. Hawa usiwatarget kabisa, kwa mfano mimi mwenye blackberry, hii huduma naipata yote na ziada free of charge. Nikiconnect my BB kwenye desktop app, naweza kuback up everything kama kilivyo na nikakiencrypt kabisa. Nikabaki na file jepesi kabisa ambalo nikijitumia kwenye email au nikilidropbox nimeshaepukana na kustore vitu kwenye server yenu ambayo sijui security threat zake. Iphone, android nk zote zina hizi apps, ambazo zinakufanya uweze kustore si tu phonebooks bali kila kitu unakiclone kama kilivyo. Na unaamua ukifiche wapi mwenyewe. Hata kama ntaibiwa simu, nikinunua nyingine naretrieve everything kama kilivyo. Why should I bother paying $5 a year kwa service kama hii.

    Pili mkuu 75k usd ni investment ya ajabu kwa ukubwa. Online business kwa tz ni threat kwasababu target market yako ndio hao hao wanaotumia smart phones ambazo zina free apps and softwares.

    Kama LAT alivyosema hapo juu, banks vipi? Sio kila bank inahitaji an ongoing business. If the idea is wicked, they'll go for it. All they want is making money.
     
  7. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Dear Doltyne=huduma hii inaombewa leseni toka TCRA na ifuata sheria zote za usiri wa mteja.kwa mujibu wa sheria za jamuhuri ya muungano wa Tanzania.so usitie shaka na hilo,kama unyowaamini voda,tigo .airtel n.k na huduma hi ni sawa tu.itatokea nini iwapo vibaka wakakwapua laptop yako yenye ecripted files zako pamoja na simu yako?au una server yako mwenyewe?how about phone virus attacks or computer virus infections?our system will be free from these attacks.and you can log into it,and get the phone number and call for help,even with no mobile phone with you!
     
  8. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu nadhani hapa tunaongelea vitu viwili tofauti. Encrypted files nilisema unaweza kuzituma kwenye email yako binafsi kama ya hotmail, yahoo na google (hizi kampuni kuharibu data ni almost impossible), pia kuna kitu kinaitwa dropbox, kigoogle uone. Kuna A drive nk. Mzee option zipo nyingi saana. Mi hata simu idumbukie kwenye maji, sina wasi wasi, naback up simu almost kila baada ya siku3. Na naspread the risk kwa wanene wa mitandao kama microsoft na google.

    Don't get me wrong here, siipondi business idea yako, la hasha, najaribu kukukumbusha kuannalize risks mbali mbali kwenye investment yako. Hizi threats kama una solution nazo na proper marketing plan, utafanikiwa tu.

    Bythe way, (ashakum si matusi) umejiandaaje kubackup simu za watu za mchina ambazo nadhani ndio 90% ya Tanzanian phones? Kuna simu nyingi sana ambazo hata sidhani kama zitakuwa compatible na drive, software and database.

    Nb: Kuwa na usajili wa TCRA hakumaanishi data za watu ni secure. Na pia voda, tigo, airtel nk, ndio watakao kufanya wewe upate wateja, kwani bila wao hakuna phonebooks na messages za kuwa backed up (lol). Hawa ni big fish mzee, investments zao ni za 10ns of billions? Au hujui bhat wameinunua zain dola ngapi?
     
  9. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu cheki na skype, local phones nk, (sidhani kama "servers" zako ni more secure than skypes'). Zote hizi zina free service za kukeep phone books.
    Halaf hizo messages za maana za kuzilipia dola 5 ndio hizi sms zilizojaa shortcodes? Ama emails ambazo zipo kwenye servers za mail account?
     
  10. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hiyo backup system anayozungumzia inaitwa OVER the Air phone backup,na inahitaji mteja afanye Download ya java app,ili kila anapoupdate contacts zake hiyo app inafanya mirroring ktk server.
    Jiulize yafuatayo
    1-Watumiaji wa TZ wenye kutaka kufanya backup ,wengi wao tayari wana BB,Android and I-phones .how can u convince wenye za mchina to do it
    2- level of savyness of the users to download the app and apply the required settings
    3- Phone operators like TIGO hawana ethics kabisa wakiona inalipa watafanya implementation wenyewe au kwa watu wao wa karibu

    In 2009 nilikuwa intouch na vendor wa similar solution cost yake ilikuwa around 11,000 usd. sasa umesema 75,000 au ulimaanisha 7,500 USD.
    nahisi projection zako zipo over optimisitic.i have learned to be sceptical in trading the African/TZ markets.
     
  11. B

    Bonge JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2011
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 443
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    kwa simu za nokia unaweza ku back up contacts, messages, photo, na hata nyimbo kwa kutumia huduma yao ya OVI (OVI sync)
     
  12. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mkuu. wazo lako ni zuri tu, lakini kwa mazingira ya TZ ni vigumu sana kulitekeleza na ukaweza kupata faida, coz tayari watumiaji wa simu wanaojua vema kutumia barabara applications za simu ni wachache sana, pia hao hao wanapata huduma mfana wa hiyo yako kwa free, hasa wenye simu za BB, nk. watumiaji wengi wa simu hawajui hata kusave majina kwenye simu zao, sasa wataweza kutumia huduma kama hiyo kweli?.
     
  13. v

    vito Member

    #13
    Oct 23, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The idea is good tanzania still need more value added services in there phones will advice you to broaden your service I know of a company that are specialised in this kind of business just pm for more details and don't be swayed by users of smart phones for many of the users are still using the basics service of a phone which a nokia touch could be useful to them it was just two weeks ago the bb server colapsed in canada and peole lost lot of valuable information and are suing for compensations so your project is valuable as when Tanzania judicial will strat using electeonic evidence you will have a niche market
     
  14. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivi unadhani huyu mkuu mwenye kuback up phonebooks na sms anaweza kuwa more safe than RIM?? Sio kila kitu ni cha kupigia makofi, muonyeshe threats ajipange vema...any technology can go wrong at some point, this is not a setback but a challenge...Usifananishe Mlimani City na Malls za NYC 75,000USD is not a penny my friend...
     
  15. J

    JF2050 JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Backing up information kutoka kwenye simu kwenda kwenye pc au vice versa, inawezekana kirahisi hata kwa simu za kawaida, mfano kwa kutumia Nokia pc suite na cable. Haihitaji kuwa na smartphone. Pili agoogle kuna uwezekano mradi anaotaka kuuanzisha tayari upo na mbaya zaidi huenda hiyo huduma INATOLEWA BURE. Baadhi ya makampuni ya simu kama Vodacom South Africa tayari yanatoa huduma ya kuhifadhi information zako kama vile contacts kwenye mtandao wao pamoja na kutuma sms kwenda kwenye simu kutoka internet bure na huduma zingine kibao.
     
Loading...