Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LLB. vs B.A Law enforcement

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by EJay, Aug 14, 2012.

  1. E

    EJay JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu,Salaam

    Kuna hizi kozi mbili za sheria ya Bachelor of Laws LLB na Bachelor of Arts in Law enforcement,ni kozi ipi soko la ajira ni kubwa kwa sasa.

    Ushauri wenu ni muhimu wadau na Mungu awabariki.
     
  2. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,699
    Trophy Points: 280
    Kwanza unazijua? Ingia maktaba halafu ni-PM...
     
  3. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    B.A Education unapata kazi kabla ya kumaliza chuo
     
  4. f

    fidelis zul zorander JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35

    ubinadamu kazi kweli kweli
     
  5. E

    EJay JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu tuambie unaweza ukawasaidia wengi.
     
  6. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ngoja wataalam wanakuja...mi napita..
     
  7. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,824
    Likes Received: 2,969
    Trophy Points: 280
    Ushauri mzuri sanaaaaaaaaaa.

     
  8. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,699
    Trophy Points: 280
    LL.B. ni shahada ya kwanza ya sheria.Hii humfanya mtu kuwa Mwanasheria na kazi zinazoendana na hizo kama Uwakili nk.B.A. Law Enforcement ni kozi mpya pale UDSM ambayo kimsingi haimfany mtu kuwa Mwanasheria.Hii inafundisha Sanaa na sheria kidogo kama wale wa Stashahada(Diploma) na Astashahada(Cheti) cha Sheria.Hii ilianzishwa ikiwalenga hasa wasimamizi wa sheria kama wanajeshi,maafisa usalama,TAKUKURU,magereza na polisi.BA Law Enforcement haimfanyi mtahiniwa kuwa na sifa za kuwa Wakili. Kwa maelezo hayo,ni vyema ukasoma LL.B...
     
  9. MFYU

    MFYU JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ..io BALE mizinguo 2,ukpata LL.B udsm,nenda....
     
  10. shmd65

    shmd65 JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 489
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    duh,sasa mbona miaka yao sawa?!!niliapply LLB wanaweza nipanga hiyo nyingine??!!my trust na tcu z low
     
  11. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    vuta nkuvute kajibu vizuri sana...law enforcement hasa imeanzishwa kuwasaidia law enforcers kama polisi,kama uko interested kuwa mwanasheria soma LLB
     
  12. fugees

    fugees JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,794
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kwa sasa tcu imeharibu kinoma mtu anatwo ya 10 anasoma LL.B UDSM SHIIT!
     
  13. E

    EJay JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu kuhusu ajira vp?
     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,549
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Asante kwa ufafanuzi, kwa kuongezea, hiyo Law Enforcement ni tailor made course kwa specific people wakati LL.B ni general. Ukisoma LL.B you can be anybody, lakini ukisoma hiyo enforcement, lazima ufanyie kazi areas za enforcement, polisi, magereza na uhamiaji!.

    LL.B ni miaka 4 plus mwaka mmoja wa Law school, B.A Law enforcement ni miaka 3 na biashara imeishia hapo!.

    Kwa maoni yangu, hakuna nafasi kujoin LL.B kama huna DIV 1 kali, wakat hiyo enforcement, principle 3 za A level zinatosha!.
     
  15. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #15
    Jan 26, 2013
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Aisee legum><lex legis>< bacaraleous ,sio mchezoo (ila kwa vyuo vya serikali)
     
  16. m

    mputika Senior Member

    #16
    Sep 24, 2014
    Joined: Jun 7, 2013
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    teh teh teh
     
  17. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #17
    Sep 24, 2014
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Law enforcers ni Polisi, Magereza, Uhamiaji et al. Lawyers should go for LL.B first. Becoming a law enforcer is easier than becoming a lawyer. Choose the profession you want first. Ukitaka ajira za haraka somea ualimu na udaktari.
     
  18. B

    Baba Genovivah JF-Expert Member

    #18
    Sep 24, 2014
    Joined: Sep 1, 2013
    Messages: 522
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    thumb up kwenye ualimu mkuu ila udaktari parefu hapo ni sawa na graduate wa sociology aliyepata kazi mwaka wa pili baada ya kukaa nyumbani!
     
  19. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #19
    Sep 24, 2014
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nimesema should....., na si must...
     
  20. W

    WEKKI JF-Expert Member

    #20
    Sep 24, 2014
    Joined: Feb 17, 2014
    Messages: 381
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Law Enforcement kwa kifupi BALE ni kozi iliyoanzishwa pale UDSM kwa wazo la IGP ,staafu MH. Mwema. Mwanzoni ilikuwa ikichukua Police tu lakini kwa sasa imeamuliwa kuwa hata ambao sio polisi wanaweza kuisoma. Ajira za BLE zipo nyingi tuu kwani unakuta darasani mpo 50 na kati ya watu hao 30 ni polisi 20 ni Freshers . Ajira zake ni kama TPDF, BoT, Migration, TAKUKURU, Magereza, Police, TRA, Usalama wa Taifa,Utumishi, Ikulu n.k
    BALE ni nzuri kwani ina upana mkubwa wa ajira pia unaweza kujiajiri.. Unaweza ukafungua Foremsics Company pia Law Enforcement unaweza kuwa wakili kama ifuatavyo. LLB wanasoma miaka minne na wanapaswa kwenda Law School lakini Bale unaweza kusoma kwa miaka mitatu ukiona unataka kuwa advocate nenda kasomo Post Graduate ya Law ukimaliza unaruhusiwa kwenda Law School ukasomee uanasheria direct. Hii haina tofauti na mtu aloenda LLB miaka minne na akaenda Law School mwaka mmoja.. Tena unakuta unamzidi mtu wa LLB vitu vingi.
    Cha msingi ni kwamba amini kuwa unachokisoma ni bora kuliko anachofanya mtu mwingine. Kwani hata hao wanaosoma LLB wangapi wapo mtaani wanahangaika na mabahasha? Wangapi wana mihuri ya uwakili na hawana wateja?
    Ukisoma BALE unaweza fungua private Forensics Station kama LGC ya Uingereza, FAL ya Ufaransa n.k. Kitu ambacho hakipo Tanzania. Tatizo tumekariri ndo maana unaenda mji mdogo kama Bukoba unakuta Law Firms kama 10. Kuwa mbunifu. BALE inalipa na BALE naiona bora.
     
Loading...