Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Liyumba Kuachiwa Huru Leo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KULIKONI UGHAIB, May 24, 2010.

  1. KULIKONI UGHAIB

    KULIKONI UGHAIB JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2007
    Messages: 204
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Je hukumu dhidi ya Liyumba leo inaweza kuwa ya pili baada ya kusota gerezani kwa muda mrefu tu kutokana na kunyimwa dhamana?Je kesi hii ina 'mengine binafsi' zaidi ya ubadhirifu wa fedha za umma?Je waendesha mashtaka wa serikali wataweza kuondoa hisia za baadhi ya wanajamii kuwa 'uchovu wao kitaaluma' umekuwa kikwazo kwa jamuhuri kushinda kesi nyingi za 'high profile'?Yote haya yanajadiliwa kwa mapana na marefu hapa Liyumba Kuachiwa Huru Leo? | KULIKONI UGHAIBUNI
     
  2. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,260
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    possible, kuna kitu wanaita 'justice' sijui neno sahihi la kiswahili ni lipi.
     
  3. O

    Omumura JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Leo huyo fisadi huenda akaachiwa pia kama ilvokuwa kwa akina mramba na wenzake, hiyo ndo CCM bwana.
     
  4. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    ............Bora t u naye wamwachie mbona walimuachia Mramba, Yona, na Chenge wala hawajamgusa kabisa, kwanza hizo pesa hakula peke yake.
     
  5. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Maneno ya wale wafadhili wa bajeti yetu yatatimia leo, Liyumba hana kesi ila kabambikiwa au katolewa kafara tu.Kwani ni mafisadi wangapi wako nje hawajashtakiwa? Hii ndio bongo bwana inayojengwa na wenye moyo na kuliwa na wenye choyo.
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Haya maigizo yana tija yeyote kwa taifa? Seems watu wako inclined na kuona mtu yupo behind bars badala ya ku-recover kilicho chetu.
     
  7. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2010
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    i wont raise my hopes up ati kwamba kuna "justice" yoyote itakayotendeka.......HAKUNA. Huyo ni mwenzao na leo nadhani kuna part imeandaliwa somewhere ya kumkaribisha nyumbani (jinsi gani natamani isiwe hivyo):angry:
     
  8. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,750
    Likes Received: 1,908
    Trophy Points: 280
    Hivi Mramba na Yona wameshaachiwa? Au unamaanisha kitu kingine?
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hana kesi ya kujibu ule ni usanii wa serikali ,kwanza atadai fidia tutamlipa mpaka tuchakae.tanzania zaidi ya uijuavyo.
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    May 24, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Hakuna kesi dhaifu kama hii ya Liyumba; hata wakiweza kumkuta na hatia (which I doubt) kesiyake haiwezi kusimama kwenye rufaa. So.. natabiri mahakama itamkuta hana hatia kwani mzigo wa ushahidi ulikuwa uko kwa serikali. Mtu aliyetakiwa kufikishwa mahakamani alikuwa ni Ballali. So.. kama kesi ya Zombe.. mshtakiwa mwenyewe hayupo! Tatizo serikali itasema inataka kukata rufaa "haijaridhika".. hii ni preview tu ya kesi za Yona, Mgonja na Mramba.
     
  11. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kesi ya kina Mramba hukumu yake bado ila wapo nje kwa dhamana.
    nazani Pretty alikuwa akimaanisha wameachiwa kwa dhamana.
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Miafrika jinsi tulivyo tutanyweshwa hii kesi na kutakuwa hakuna lolote la kufanya! Hakuna wa EPA atakayefungwa, hasa mwaka huu wa uchaguzi, kwani kufanya hivyo ina maana CCM ilifaidi na mahela yaliyoibiwa. Majaji wameagizwa kuhakikisha hakuna atakayeenda Lupango.
     
  13. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa! Na wao wakaifanya eti kesi ni ni serious na wakamnyima dhamana! Inasikitisha kuona usanii wa aina hii unaishirikisha Judiciary yetu pia! Watanzania tumemalizwa kabisa!
     
  14. Mzeeba

    Mzeeba Senior Member

    #14
    May 24, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 145
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na wasiwasi sana na kama unaushahidi wa kuonyesha waendesha mashtaka wa serikali "ni wachovu kitaaluma". Kushinda au kushindwa kesi inategemea mambo mengi. lakini kwenye high profile kesi unazo sema tatizo ni system mbovu. Bila kujenga system through strong institutions sahau. Kubwa kabla ya kuhukumu taaluma, tuangalie kwanza mfumo mzima wa mashitaka ulivyokaa hapa kwetu
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,114
    Trophy Points: 280
    .
    Mzee Mwanakijiji, hili nilishalisemea kule nyuma kuwa Liyumba, anaonewa bure!. Haikuhitaji mtu kujua sheria, kuona makosa ya wazi kwenye kesi ya msingi ambayo the charge was defective ab inition (toka mwanzo). Huwezi kumshtaki mtu for the full value ya Twin Tower wakati majengo yapo yale yamesimama na tunayaona kwa macho.

    The right forum ilikuwa ni kufanyika kwa thathmini ya thamani halisi ya majengo hayo, halafu unaangalia kiasi kilicholipwa, ndipo Liyumba angeshitakiwa kwa diference btn thamani halisi na cha juu walichoongezea kugawana.

    Japo sitetei ufisadi wa aina yoyote, lakini kwa wapenda haki, wangependa kuona Liyumba anatendewa haki, baada ya kukaa jela miaka miwili leo ataachiwa na mawakili wake wataishitaki serikali na atalipwa mamilioni ya fidia.

    Kesi ya Kina Mramba, Yona na Mgonja ni hivyo hivyo. Serikali yetu imejaa wanasheria duni, matokeo yake ni kuharakisha defective charges mahakamani at the end of the day, serikali inashindwa.

    Niliposema enzi zile kuwa kesi zote hizi pamoja na za EPA, hakuna kitu humo, nilionekana ni mtu wa ajabu, lakini angalau sasa ukweli ndio huu unakuja kudhihirika.
     
  16. F

    Flowen New Member

    #16
    May 24, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Natabiri attachiwa huru. Hii ndio bongo bwana mtu anadanga umri anajiuzulu na mwingine anatudanganya elimu anaendelea kula bata
     
  17. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #17
    May 24, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kama Mahakama ilishamwona Liyumba hana hatia (hana kesi ya kujibu) katika kuisababishia hasara Serikali, sioni itamkutaje na kosa la kutumia vibaya madaraka! All in all, nionavyo kwenye kesi hii Liyumba atalala leo nyumbani kwake na my wife wake (kama yupo), pamoja na kufanya tafrija ya kushinda kesi na familia yake!
     
  18. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #18
    May 24, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Haki!
     
  19. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,442
    Likes Received: 580
    Trophy Points: 280
    Well presented!! Welcome home Bro Liyumba!! Haya ndiyo matamanio yangu kwa kuwa serikali imebagua!! Kama ilikuwa inataka kutenda haki ingewafikisha mbele ya sheri wale wote waliohusika na tuhuma za kuisababishia serikali hasara akiwemo kiongozi wao RA. Kwa nini Liyumba ateseke peke yake wakati wamekula wengi? Kwa nini EPA iliyopelekwa mahakamani iwe ya utatuta, tena ile figure halisi ya EPA bil 600 imefanyiwa upambe hadi kufikia bil 133? Yapo mengi ya uozo, nasikia kichefuchefu.

     
  20. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #20
    May 24, 2010
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mimi sidhani kama majaji wameagizwa hivyo. Kama ulifuatilia kesi nzima ni wazi Liyumba ataachiwa tu, hata ungekuwa wewe ndiye jaji. Kwanza kuna shahidi upande wa mashtaka alisema ukaguzi wa majengo haujafanyika hivyo hatuwezi kujua kama serikali imepata hasara yoyote,Hapa ina maana hakuna mtaalamu aliyethibitisha hasara. Pili kumbuka alipoitwa Juma ambaye nadhani ni gavana masaidizi - yeye alisema wazi kuwa hajui kama serikali imepata hasara yoyote; kumbuka pia huyu ni shahidi upande wa mashtaka.
    Kumbuka pia kuwa ilielezwa utaratibu kuwa mabadiliko yoyote yaliidhinishwa ma bodi, sasa kama bodi yenyewe ilikuwa ya vihiyo ikaidhinisha mabadiliko, unamfungaje Liyumba?
    Generally framing yenyewe ya case na ushahidi ulioletwa kimaksudi umekuwa ni dhaifu sana.
    Mimi nadhani waliopewa maelekezo kuwa watu wasifungwe ni waendesha mashtaka, kwani wanahakikisha wanapeleka ushahidi dhaifu.
    Anyway dawa yao iko jikoni - nikuiondoa CCM madarakani halafu kesi hizi zinafunguliwa upya kwani utakuwa umepatikana ushahidi mpya
     
Loading...