Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Liyumba augua keko

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by MziziMkavu, Sep 8, 2009.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,510
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Kisutu, Dar es Salaam, jana ilishindwa kuanza kusikiliza maelezo ya awali ya kesi ya matumizi mabaya ya ofisi ya umma na kuisababishia serikali hasara ya sh bilioni 221 inayomkabili aliyekuwa Mkurugenzi wa Utawala na Utumshi wa Benki Kuu ya Tanzania, Amatus Liyumba, kufuatia mshitakiwa huyo kutokuwepo mahakamani kwa sababu anaumwa.

    Kiongozi wa jopo la mahakimu wakazi, Edson Mkasimwongo aliyesaidiana na Lameck Mlacha na Benedict Mwinga, alisema anakubaliana na ombi la mawakili wa pande zote la kutaka kesi hiyo iahirishwe kwa sababu ya mshitakiwa huyo ni mgonjwa na kuongeza kuwa anaahirisha kesi hiyo hadi Septemba 21, ambapo itakuja kwa ajili ya kutajwa na Septemba 25, kesi hiyo itakuja kwa ajili ya mshitakiwa kusomewa maelezo ya awali na kutoa amri kwamba mshitakiwa aletwe mahakamani kwa mujibu wa tarehe hizo.

    Awali, Wakili Mkuu wa Serikali, Justus Mulokozi, aliikumbusha mahakama kuwa kesi hiyo jana ilikuja kwa ajili ya wao kumsomea mshitakiwa maelezo ya awali, na upande wa serikali ulikuwa tayari kufanya hivyo, lakini taarifa alizozipata toka uongozi wa Jeshi la Magereza muda mfupi baada ya kuingia mahakamani hapo, ni kwamba askari wa jeshi hilo wameshindwa kumfikisha mahakamani mshitakiwa kutoka gereza la Keko kwa sababu anaumwa.

    Kwa upande wake, Wakili wa utetezi Majura Magafu na Hudson Ndusyepo, walisema hawana pingamizi na hoja ya upande wa serikali.

    Mei 28, mwaka huu, Mulokozi alidai mahakamani hapo kuwa, Liyumba anakabiliwa na makosa mawili ya jinai katika kesi hiyo Na. 105/2009 kwa matumuzi mabaya ya ofisi ya umma, ambapo anadaiwa kuwa kati ya mwaka 2001-2006 akiwa mwajiriwa wa serikali, aliidhinisha ujenzi wa minara pacha, bila idhini ya Bodi ya Wakurugenzi wa Benki Kuu.

    Aidha, anadaiwa kuisababishia serikali hasara ya sh bilioni 221 kwa uamuzi wake wa kuidhinisha ujenzi wa minara hiyo pacha kosa linaloangukia kwenye shitaka la kwanza.

    Liyumba alisomewa mashitaka mapya baada ya Mei 27, mwaka huu, Hakimu Mkazi Walirwande Lema, aliyekuwa akisikiliza kesi namba 27/2009 iliyokuwa ikimkabili mshitakiwa huyo na Meneja Miradi wa BoT, Deogratius Kweka, kuwaachia baada ya kubaini hati ya mashitaka ilikuwa ina dosari za kisheria.

    Wakati huo huo, Hakimu Mkazi Benedict Mhingwa na Catherine Revocate, waliahirisha kusikiliza kesi ya wizi wa sh bilioni 2.2 inayomkabili kada wa CCM, Rajabu Maranda na Farijala Hussein kwa sababu mwanajopo mmoja, Fatma Masengi ameteuliwa kuwa jaji na kwa sasa yupo likizo.

    Kesi hiyo imeahirishwa hadi Oktoba 21.


    Chanzo: Tanzania Daima
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,998
    Likes Received: 5,129
    Trophy Points: 280
    jamani hivi kweka yuko wapi??
    je misukosuko hii anayoipata Liyumba haina chuki fodontino ndani yake??
    maana naona hali kama sio ya kawaida vile...
    au kuna tofauti gani kati ya makosa ya kina jeetu patel na kina Liyumba?
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,053
    Trophy Points: 280
    Pole sana Bro Liyumba.....upone haraka haki itendeke...tujue yaliyojiri..hadi ushitakiwe peke yako...
     
  4. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,248
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Huyu bwana nadhani hateswi na sheria bali vile vigari vyekundu alivyowanunulia mashori ndio vimemletea balaa!!
     
  5. D

    Dandaj Member

    #5
    Sep 8, 2009
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yawezekana!!
     
  6. K

    KIMBOYA VUMILIA Member

    #6
    Sep 8, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Liyumba amefanywa mbuzi ya kafara, iweje wenzake wote wapewe dhamana?..vigogo wote wa EPA wako nje kwa dhamana...na yeye apewe....
     
  7. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #7
    Sep 8, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    Atakoma kuringa, mnashangaa Kweka ni vipi tafuta ujue uhusiano wa Kweka na Anna Mkapa kisha utaacha kushangaa mjini hapa!
     
  8. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #8
    Sep 8, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    atajuuta kumjua kikwete............
    labda nae asubiri akiwa rais.....
    ''Mvumilivu hula mbivu.....ila mvundika mbivu hula mbovu''
     
  9. O

    Omumura JF-Expert Member

    #9
    Sep 8, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33


    Naogopa kuwa hakimu wa hapa duniani ningali ninaishi!kuhusu vigari vyekundu,ni bora tumwachie yeye aliyemweka hapa duniani amhukumu!!!
     
  10. w

    wakumbuli Senior Member

    #10
    Sep 10, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pole bro ndio ukubwa,ngoja tusikilizie sheria inasemaje au sio
     
  11. M

    Msindima JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hivi jamani mbona huwa sielewi ni kwa nini huyu baba wa watu hapewi dhamana? kuna nini katika kesi yake? jamani mwenye kujua zaidi anijuze.maana nimejaribu kukaa na kutafakari sana lakini sipati majibu.
     
  12. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #12
    Sep 10, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Isijekuwa yale yale ya Rashid Lema, anaanza kuumwa kidogo kidogo kisha faili linafungwa milele. Mungu pitisha mbali ili haki za waja wako zipiganiwe
     
  13. m

    mdini Member

    #13
    Sep 10, 2009
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akome kugusa mali za wakubwa
    Anakula VK unadhani JK atakubali
    Jk anamfundisha adabu ili akitoka asiwe na hamu ya kumla tena VK
     
  14. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #14
    Sep 11, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Namuombea afya njema apone na kukabiliana na kesi yake hadi mwisho. Hatutaki kusikia habari za Marehemu Lema tena
     
Loading...