Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LIVE ON STAR TV: Mpango wa Utoaji wa anuani za makazi na simbo za Posta Nchini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yahya Mohamed, Sep 11, 2012.

  1. Yahya Mohamed

    Yahya Mohamed Verified User

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Habari za Jumanne ya leo wanaJF

    Katika kipindi cha Tuongee Asubuhi Jumanne ya leo tutaangazia mabadiliko ya sera ya Posta Nchini ya Mwaka 2003 ambayo yalitoa uwepo wa uhitaji wa madailiko ya mfumo wa anuani za makazi na simbo za Posta nchini.

    Mfumo huu unaoelezwa kuendana na hitajio la e-commerce, pia kukuza uchumi na kurahisisha mawasiliano kati ya serikali na wananchi wake unakabiliwa na changamoto nyingi.

    Karibuni kufuatilia mjadala huo na kuuliza maswali yenu kwa viongozi wa TCRA watakaokuwepo STUDIO kufafanua na kujibu maswali yenu
     
  2. rugumye

    rugumye JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Aksante sana ndugu Mtangazaji, mfumo huu ni muafaka na sahihi kwa mawasiliano katika karne ya hii. lakini kuna vikwazo vingi sana katika kutekeleza hili mojawapo ni mipango mobovu ya mipango miji. sehemu nyingi katika miji mikubwa hakuna mitaa wakati mwingine ni vigumu hata kutambua mipaka ya nyumba. Pia barabara za mitaa hazipitiki kabisa ni vigumu kutekeleza mpango huu. inatakiwa kuweka miundo mbinu kwanza.
     
  3. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,403
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Hii ni Aibu!! Ukiona mambo muhimu ya utendaji yanaanza Kujadiliwa kisiasa Ujue Kuna walakini Mkubwa Katika Taifa!!

    Walitakiwa waanze Then on the way ndio wawe na Kipindi cha awareness campaign!! Hii inatia shaka sana siasa kila Mahali!! Dar es Salaam imekuwa Makazi Holela Kutokana na Uzembe Huu huu!! Sasa Hata Hizo anuwani zikiwepo Kule kwa Binti Kahenga na Manzese squatter watafanya nini ilihali Hakuna Hata Barabara ya Pikipiki?

    Pia Ijulikane Katika Mipango Miji Kuna maeneo ambayo wamefanikiwa Kidogo Kuplan Kama Sinza na Mikocheni na kwingineko Kidogo, Ila wakazi wa maeneo Haya wamejenga na Kuzuia Mitaa kwa kufanya maeneo Hayo Kuwa mali yao!

    Tunamuomba Waziri wa Ardhi asimamie Hizi kero Kwanza na sio just Kufanya planning za Mambo Makubwa wakati Madogo Yamemshinda!!
     
  4. M

    MR.KUMEKUCHA Senior Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 30, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mpango ni mnzuri sana kinadharia.Ila miundo mbinu katika majiji yetu ni tatizo kubwa je vijijini itakuwaje?Kwa sehemu za mijini nadhani mnaweza mkafanikiwa kwa kiasi kikubwa.
     
  5. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    tunaomba uwe unaweka mada siku moja kabla mkuu...
    tunafungua huku kipindi nacho kimeisha....
     
  6. Yahya Mohamed

    Yahya Mohamed Verified User

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Zitaandaliwa post codes kwa kanda ili kurahisisha utambuzi wa Watumishi wa huduma kwa watanzania.
     
  7. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Nchi nzima inatakiwa kwanza ipimwe na kuwekwa katika blocks ambazo ndiyo zitakuwa ni kama references. Baada ya kuipima nchi nzima basi kuwapo na uhakiki wa kila nyumba na mitaa na kuingiza katika mifumo ya kisasa siyo hii ya kuchungulia mikaratasi ya siku nyingi ambapo pengine walioziandaa hizo documents hawapo.

    Na hapa ndipo linapokuja suala la kuwapa mafunzo vijana wa kazi siyo nafasi zikitoka unakuta manager ndo anaenda badala ya watu wa kazi.
     
  8. Yahya Mohamed

    Yahya Mohamed Verified User

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wazo jema Mkuu licha hapo awali lilitukwaza kidogo kwa mada zetu kubebwa na vituo vingine na baadaye kuonekana tumecopy Kwai hasa wale wanapambazua alfajir
     
  9. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #9
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    duuuh poleni sasa oke basi tupe mtiririko wa vipindi vyako ni lini na lini na muda gani
     
  10. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mfano mimi jpili nimefungua huku na kwenye tv ndo kipindi kinaishilia tupe ratiba atleast
     
  11. Yahya Mohamed

    Yahya Mohamed Verified User

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    TUONGEE Asubuhi ipo kila siku kuanzia Saa Moja na Nusu Asubuhi hadi Saa Tatu kamili Asubuhi. Yahya M anafanya Kipindi JUMAPILI tu. Leo ni kwa dharura ya lini Sadam iliyomkumba muendeshaji wa Kipindi
    Andante na don't miss this Sunday mada ni muendelezo wa wiki iliyopita so unaweza kuchangia mapema kwenye PM
     
  12. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 2,994
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    Rushwa imeharibu Miundo mbinu ya Jiji Hili jiji lilishavurugwa Kitambo... Bora wajenge Jiji Jipya huko Kigamboni Space ni Kubwa kuliko Old Dsm City...

    Hivi Vipindi Vimekaa Time Mbaya Sana Muda wa Kujiandaa kwenda Kazini na kinaendelea hadi time watu wakiwa kazini.
     
  13. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #13
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nimeipenda hiyo Jeanz yako uliyoivaa hapo kwa Avatar yako jamani
     
  14. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #14
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Shukrani kaka,naakupongeza kwa wewe kufanya jitihada za kuwasiliana nasi kupitia jukwaa hili. Pia napendekeza ukiweka mada siku moja kabla uifafanue kwa uchache hata ambao tupo mbali -kwa maana ya kuwa hatuna access ya kuona kipindi chako moja kwa moja kwa naamna yoyote ile tuweze kuweka nondo zetu.

    Ubarikiwe kuliko wanaume wote.
     
  15. T

    Toshack Kibala Member

    #15
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huku kwetu iringa kuna namba zimeandikwa milangoni kwa kila nyumba,mtaa,kata na wilaya je hizi tofauti na hizi mpya?
    Pili ni lazima uwe na sanduku la posta na simu ya posta ndipo upate anuani hizi?
    Tatu vipi kuhusu wapangaji ambao mara nyingi ni watu wa kuhama hama?
     
  16. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #16
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Yahya M

    Je zoezi hili la anuani za makazi litahusisha makazi ya aina zote (rasmi na yasiyo rasmi)? Makazi yasiyo rasmi, mara nyingi yanabadilika badilika, je wamejipanga vipi kukabiliana na changamoto hiyo hasa kushirikisha taasisi nyingine (ardhi, tamisemi etc). Tumeona mfano wa Madale DSM hivi karibuni ambapo makazi yasiyo rasmi kadhaa yamebomolewa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Yahya Mohamed

    Yahya Mohamed Verified User

    #17
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tupo katika mchakato na ndugu yangu Invisible tufanikishe hili. Tukipata njia nzuri itakayodhibiti kuvuja kwa mada zetu kwa wale copy n paste tutawajulisha Mkuu very soon.
     
  18. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #18
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    asante mkuu nitakupm ...pm mbili moja personal na ingine ya mada nitatupia swali kwa Nape
     
  19. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #19
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 2,994
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    Naona huyo Mama Veronica amekomalia Kodi tu au ndio Dhamira yao tu Kodi na Si Vinginevyo?
     
  20. Yahya Mohamed

    Yahya Mohamed Verified User

    #20
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ahsante sana wakuu kwa michango yenu adhimu.
    Tukutane JUMAPILI katika jukwaa la siasa

    Asubuhi njema
     
Loading...