Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Live On Star TV: Kipindi maalum na TRA kuhusu mauzo na utoaji risiti

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Star TV, Jun 26, 2012.

  1. Star TV

    Star TV Verified User

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2008
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu Wana JF,

    Tunapenda kuwatangazia kwamba, usiku huu, kuanzia saa tatu na nusu mpaka saa nne na nusu (21:30 - 22:30 EAT) tutakuwa na kipindi cha moja kwa moja (LIVE) kwenye station yetu ya Star TV.

    Wageni wetu watakuwa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA).

    Tunapenda kuchukua fursa hii kuwaomba wale wote wenye maswali ambayo yanahusiana na kodi na utoaji stakabadhi za mauzo (risiti) wayaandike kwenye uzi huu ili mtangazaji wetu apate kutuwakilishia pale itakapofaa ndani ya kipindi hiki.

    Aksanteni.
     
  2. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Asanteni kwa taarifa
     
  3. Star TV

    Star TV Verified User

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2008
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muda si mrefu tutakuwa hewani na wageni wetu.
     
  4. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    MASWALI KUHUSU STAKABADHI ZA VAT.

    1. Kuna tofauti gani kati ya VAT on invoice na VAT on Receipts?
    2. Kuna baadhi ya makampuni wanatoa Invoice zisizo na VAT codes wasema wanatoa VAT receipt baada ya kupokea malipo Je hii ni sahihi?
    3. Kwa mfanya biashara ambae hajafanya mauzo yoyote kwa Mwezi mzima kwa mfumo huu wa VAT machine bado anahitajika kupeleka NIL report?
     
  5. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Mimi mfanyabiashara niliesajiliwa VAT ninayetumia mita za umeme na Maji zilizosalijiliwa kwa jina la Mwenye Jengo la biashara ninawezaje kudai makato ya VAT nilizolipa kwa huduma hizi?
     
  6. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    VAT sio kodi kwa mfanya biashara, Je mfanyabiashara ana kodi zipi moja kwa moja TRA na analipa kwa utaratibu na vigezo gani?
     
  7. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Star TV vipi!? kipindi hakipo tena?
     
  8. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,858
    Trophy Points: 280
    Star TV kipindi kipo au hakipo?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Swali kwanini gharama za ukokotoaji zilizo wekwa kwenye website yao zinakuwa tofauti na gharama ambazo unakuja kutozwa baada ya kuagiza gari toka nje ambapo unajikuta wakutoza zaidi tofauti na gharamaulizozipata kwenye website zao.

    Swali la pili kila mtanzania anaponunua kitu chochote analipia na vat ya 18% ikiwa nusu tu ya wa tanzania wakifanya manunuzi ya shs 5000 kwa mwezi walipa vat ya sh 900 ambapo ni zaidi ya trilion moja kwa mwezi hizo hela zingine zinaensa wapi? au kunaudhaifu wa ukusanyaji wa kodi?
     
  10. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Vipi kama biashara na malipo yanafanyika kwa simu tu (mpesa,tigopesa etc) suala la invoice au receipt linakuwaje? Mfano nanunua LUKU kwa mpesa nawezaje kupata receipt?
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,858
    Trophy Points: 280
    Umuhimu wa stakabadhi kwenye maduka yetu ya mitaani ambao hawamo kwenye VAT; ni bidhaa gani ambazo zinahitaji stakabadhi na zipi hazihitaji stakabadhi?
     
  12. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Hili swali mi sijalielewa mkuu. Wanasoma maswali live?
     
  13. m

    mwenyenguvu Senior Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tunaambiwa kuwa TIN ni bure,mbana inakuwa shida sana kupata tin haswa zile tin za makampuni?
     
  14. Star TV

    Star TV Verified User

    #14
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2008
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu Wana JF, tunashukuru kwa ushirikiano wenu. Tunapenda kuwaarifu kuwa kipindi hiki kitamalizika saa nne na dk 50 (22:50 EAT) badala ya 22:30 kama tulivyopanga awali kutokana na kipindi kuanza nje ya muda tuliokusudia awali.

    Aksanteni.
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,858
    Trophy Points: 280
    Mkuu namaanisha kwenye maduka yetu ya mitaani ambayo hawajasajiliwa kwenye VAT tunanunua Mkate, Maziwa, Maji ya kunywa, Soda, Sigara, nako tunaitaji kuomba Stakabadhi.
     
  16. P

    Professa Member

    #16
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TRA inafanya juhudi gani kukabiliana na wafanyabiashara wenye vitabu viwili viwili? Pia inakuwaje wafanyabiashara wanakuwa na uwezo wa kukuuzia risiti peke yake (mfano ukiwa unataka uprove ofisini kuwa ulinunua kitu fulani unaweza tu ukaenda kwa mfanyabiashara na akakuuzia risiti empty yenye tin number) ?
     
  17. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 703
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    wanasoma live mkuu. Just tune star tv.
    CPA(T)
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,858
    Trophy Points: 280
    Stakabadhi nyingi wanazotoa kwenye Bereau de Change zinakuwa hazieleweki tufahamisheni ni stakabadhi zipi ni sahihi.
     
  19. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Super market Nyingi na maduka mbalimbali wanatumia cash pay machine kutoa receipts, je na zenyewe zimeunganishwa kwenye mfumo VAT?
     
  20. ThinkPad

    ThinkPad JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ngoja nikujibu:

    Invoice vat na receipt vat tofauti inakuja ktk utengenezaji, invoice mara nyingi ni computer made ambayo inapita kwenye esd, Receipt vat yenyewe ni receipt inayo toka kwenye etr so invoice ina detail nyingi kuliko receipt.

    - Kutoa invoice ambayo haijapita kwenye machine ni makosa, unapaswa ulipe then upewe fischalized invoice. sema tatizo lipo mfano upewe invoice ambayo imepita kwenye esd alafu usilipe wakati invoice ishaenda tra hilo tatizo ndio watu hawataki ndio maana wanafanya hayo makosa.

    - mwisho kama hakuna mauzo yoyote itabidi utume report yenye zero wao wanataka report kila siku.
     
Loading...