Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Live on ITV: Heche anamwaga cheche ndani ya 'Malumbano ya Hoja'

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PISTO LERO, Sep 13, 2012.

  1. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    HOJA: JE ni kweli vijana wamekuwa wakitumika kama madaraja katika siasa hapa nchini?

    UPDATE:

    ANASEMA ANAWAHUKURU SANA VIJANA WENZAKE WALIOSHIKA NAFASI MBALIMBALI NDANI YA CHAMA KUWA HAWAJAWAANGUSHA NA ANA WASHAURI WASIWE KAMA WENZAO WA CCM AMBAO WAO WANATUMIKA KUWAFIKISHA WENZAO KAMA NAPE,JANUARI MAKAMBA KUSHIKA MADARAKA MAKUBWA NDANI YA NCHI HII.

    ANAENDELEA KUELEZA KUWA BAADA YA WENZAO WA CCM KUWAONA CHADEMA WAMEPATA MAFANIKIO SASA NA WAO WAMEANZA KUWASUKUMA VIJANA HUKU WAKIANGALIA NI NANI NA KATOKA FAMILIA GANI.
     
  2. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ungetaja at least hoja zake kuhusu mada inayojadiliwa. Kuhusu swali kuhusu vijana kutumika - ni kweli vijana walio wengi hapa Tanzania wanatumika kuwaingiza wazee katika nafasi za uongozi. Mfano mzuri ni kile kinachoendelea huko Dodoma katika mkutano wa vijana wa CCM. Mapesa yanamwagwa ovyo ili kusaidia kupata vijana watakaosaidia kupanga safu ya 2015.
     
  3. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    We umemwona heche tu wakati wachangiaji wapo wengi?kwanza heche hajaongea cha maana
     
  4. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #4
    Sep 13, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mmemuona mwitamaranya
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. M

    Magesi JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwita maranya ni heche
     
  6. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kunamwanaharakati anasema tuache kumumunya maneno na kusema mfumohuu mbovu mewekwa na ccm kwa makusudi kwa kiliondoa somo la siasa shule za msingi na kuwa kwa sasa ukitaka kusioma siasa ni lazima uende chuo kikuu na kuhoji je?ni watamzania wangapi wenyeuweza wa kufika huko?
     
  7. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kamanda kawananga wenzao wa cuf na kuwaambia viongozi wao waache tabia ya kukaa mjini wakila bata huku wakiwanyooshea vidole chadema na badalayake waende vijijini kuwaelimisha vijana.
     
  8. K

    Kongamano Member

    #8
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    poleni chadema kama huyo ndio kiongozi wa vijana, anatoka nje ya maada, anakurupuka kutafuta kushangiriwa tu na watu kwa kuinanga ccm, yeye anaswasema cuf, je yeye anapoisema ccm je. hili ni likilaza haswaa
     
  9. K

    Kongamano Member

    #9
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    linajiita mwita maranya, mara igwa au hardcole
     
  10. K

    Kongamano Member

    #10
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    eti vijana wanatumika ccm, yeye anatumika na mbowe ***** mkubwa huyu
     
  11. S

    STIDE JF-Expert Member

    #11
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Naona hii mada ya leo inamuhusu Zomba, Tume ya katiba, Ritz, Nimekoma(sijakoma) &co.

    Bora waelezwe wajitambue waache kutumika!!
     
  12. zenmoster

    zenmoster JF-Expert Member

    #12
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ivi brother wewe unaitakia mema nchi hiii?? we kote umeona Heche hajaongea cha maana?? kweli kwa mwendo huu nadhani hatuitakii mema nchi yetu bali vyama vyetu na kundi letu either chama,dini ama kabila......bwana fikiria vizuri ukombozi wa nchi, ni sisi vijana kushughulika achana na ubaguzi wowote bro...think twice..
     
  13. zenmoster

    zenmoster JF-Expert Member

    #13
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    We unaejiita kongamano?? je ni kongamano lenye watu wenye akili ama mbumbu tu??acha kuponda changia mada kijana
     
  14. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    sikushangai maana wewe ni mmoja wa wanaotumika vibaya na wanaokutuma upingane na ukweli
     
  15. h

    hans79 JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Huyo ndo kama ile kitu fulani kabla haijatumika inahifadhiwa sana baada hapo haina kitu, hebu awe CV yake kabla ya kumweka sawa.
     
  16. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ritz na kosi lake wakikuwemo pia?
     
  17. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,481
    Likes Received: 1,268
    Trophy Points: 280
    Kongamano la WAWATA.
     
  18. Foum Jnr

    Foum Jnr JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2012
    Joined: Jul 27, 2012
    Messages: 272
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Tatizo la vijana kutokuwa na kipaumbele katika uongozi wanchi na vyama vya siasa ni hii culture inayodumaza ari ya vijana ya kugombea nafasi kuu za uongozi. Tumebaki kuendeleza utaratibu wa wazee kuendelea kushika hatama kuu za nchi na vijana kuwapigia debe huku tukijuwa utendaji wao wa kazi hauna tena ule mvuto wa msukumo wa maendeleo. Na hao wazee wanapoachia madaraka yao basi utakuta nafasi zao tayri zimeachwa kwa vizazi vyao na ile campaign team ya vijana imara kazi yao kubwa ni kubadili mgombea huku loyalty ikibakia kwa mzee aliepush uongozi kwa kijana wake.

    Kama ilivyo katika bunge una nafasi kuu za wanawake, vyama vya siasa ni vyema vikaweka utaratibu wa at least uongozi wake wa juu kuwa na mgawanyiko wa 50:50 kati ya vijana na wazee, 50:50 ya wagombea wake kuwa ya degree holders na wasionazo nk. Hii itashindikiza uingizwaji wa vijana katika safu ya uongozi na kuuhakikisha taaluma ni moja kati ya nyenzo muhimu ya uongozi wa kileo.

    Masuala ya vizazi vya viongozi kuwa na urahisi wa kupanda ngazi za juu katika management ni suala la dunia nzima, majuzi tu kule uingereza yule deputy prime minister alijisahau kwa kusnub wale vijana wanaotoka katika privelege families kuwa na urahisi wa kupatiwa work experience na placements wakiwa mashuleni na wamalizapo vyioni huku yeye mwenyyewe na prime minister wake wakiwa miongoni mwa hao waliokuwa favoured kwa kupewa nafasi mwanzoni mwa carrier zao kutokana na sukumo wa wazee wao. kama vile wazee wanapowacha urithi wa mali kwa vizazi vyao na suala hili kamwe halitakwisha na si suala linaloikabili Tanzania pekee. la msingi ni kuhakikisha hawa under privelege walio na uwezo na qualification za uongozi kuhakikisha wanapewa nafasi kwa kutumia reforms za katiba za vyama vya siasa. Kuweka blank statement ya kila mmoja ana uwezo wa kugombania yeyote katika uongozi ni vyema ila kwa dunia ya leo ya uhadaifu ni bora kuwahakikisha section muhimu katika jamii part ya uongozi wenye dira ya maendeleo.
     
  19. m

    mossad Member

    #19
    Sep 14, 2012
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaonyesha ni jinsi gani huna hoja za msingi kwa kushindwa kuficha ujinga wako. Wewe ni mmoja wa wale waliosemwa kuwa wanatumika ndani ya CCM.......................wewe ni mfanoo halisi wa Condom, unatumiwa weeeeee na mwisho wa siku unajazwa manihii halafu unatupwa.
     
  20. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    kwa nini watu wengi hawaipendi ccm?..jk usijibu maana jibu lako ni 'sijui'
     
Loading...