Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Live News Interactive!-TBC-1 Yastahili Pongezi!. ''Hongera TBC-1" Keep it Up!

Discussion in 'Entertainment' started by Pascal Mayalla, Jul 18, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,542
    Likes Received: 6,149
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Mimi ni miongoni mwa wanabodi ambao hupenda kupongeza pale panapo stahili pongezi as "encouragement" ili kuendeleza mazuri, na hukosoa pale panapo stahili critique kama mambo hayaendi yanavyopaswa kwa lengo la kujenga yaani "contractive cricticisim.

    Nachukua fursa hii kuipongeza Televisheni ya Taifa TBC-1 kwa kitu kinachoitwa "Live News interactive" ambayo sina tafsiri sahihi kwa Kiswahili sanifu " Habari Shirikirishi za Moja kwa Moja " Live!.

    Pongezi hizi zimefuatia jinsi TBC-1 ilivyotumia "Live News interactive" katika kuripoti tukio la ajali ya meli ya Zanzibar compared to ITV.

    Kwa kuanzia habari ya ajali hiyo ya meli huko Zanzibar, ndio lead story kwa taarifa zote za habari usiku huu, na ndivyo itakavyokuwa kwenye magazeti ya kesho. ITV na TBC zote zimeitangaza hii habari ya kuzama kwa meli kama lead story. Habari inapokuwa ni lead story, inategemewa habari hiyo ndio itakuwa ni habari ya kwanza yaani "1st news item" kwa ITV baada ya kuitangaza kama lead story, habari yenyewe ndio ilikuwa "last News Item" huku ikisema hakuna taarifa yoyote rasmi ya serikali!. Kwa TBC-1 taarifa ya habari hiyo ndio ilikuwa lead story na habari ya kwanza, na ikaanza kwa taarifa rasmi ya serikali!. Hii inamaana reporter wa ITV ili file story mapema kabla ya taarifa rasmi ya serikali haijatoka!.

    Baada ya TBC kutuletea taarifa rasmi, wakafuatia na taarifa ya kilichotokea Bungeni Dodoma ambapo kwa ITV hii ndio ilikuwa lead story yao. Baada ya kumaliza na kilichotokea Bungeni, wakamtafuta Waziri wa Mambo ya Ndani, akasungumza live ndani ya taarifa ya habari na kumalizia na katibu wa Bunge nae live nda ni ya taarifa ya habari kuhusu bunge linajipangaje!.

    Kitendo cha kumuita mtu "live" ndani ya taarifa ya habari hii ndio hiyo "live News Interactive" kama CCN na BBC!.
    Hivyo kwa Tanzania, TBC-1 ndio wamekuwa pioneers wa "Live News Anchors" vs " News Readers". News Reader ni msomaji wa habari, ambaye anakuwa anasoma habari alizoandikiwa!, sifa kuu ya news reader ni kuwa na "sauti nzuri", (news voice) na "kuonekana vyema", (photogenic). Kila sauti, ni sauti nzuri, na kila sauti inaweza kutangaza, ila sio kila sauti, ni sauti nzuri kwa kusomea habari. Ukishakuwa na sauti nzuri kwa kusomea habari, wewe unakuwa msoma habari!. Na kila mtu ana sura nzuri na muonekano mzuri,ila sio kila muonekano mzuri ni photogenic, wako wengi wenye sura nzuri, na muonekano mzuri, lakini bado hawawezi kuonekana vizuri kwenye screen, lakini ikitokea mtu ukawa na sauti nzuri ya kusomea habari, na muonekano mzuri wa kuonekanika kwenye screen (photogenic), basi wewe unatosha kabisa kuwa mtangazaji, news reader, hata kama kichwani hamna kitu!, ndio maana kuna watangazaji kibao kwenye TV ni wauza sura tuu au watangazaji kibao maredioni ni vilaza tuu wa kutupwa kwa sababu kigezo ni sura na sauti na sio intelect!.

    Lakini kuwa 'news anchor', zaidi ya kuwa na sauti nzuri na sura ya kutazamika vizuri, lazima uwe knowlegable na intelligent kuweza kufanya mahojiano live inside the news!, kitu ambacho mpaka sasa ni TBC pekee wameonyesha uwezo huo!.

    ITV, Channel Ten na Star TV, zote wanazo "Live Interactive Srudio" lakini hawaitumii kwenye news bali huitumia kwenye kusoma magazeti na vile vipindi vya mahojiano ya asubuhi!. Hii ni changamoto kwa TV nyingine, kunapotokea habari kubwa, unawatafuta ma specialist na kuwahoji live inside the news.

    Hii inamaanisha Tanzania sasa na sisi tunaingia kwenye TV News revolution kwa kuachana na makasuku wasoma habari, kuelekea kwenye specialization zaidi kwa 'anchorman' ambaye ni mtangazaji aliyebobea, hivyo kuijengea heshima zaidi hii tasnia ya habari za Radio na TV.

    ITV, Channel Ten na Star TV zilitangulia ujio wa TBC kwa takriban miaka 6 kabla, na TVZ iliyotangulia tangu mwaka 1972, lakini sasa ndio inachechemea kana kwamba inasubiria kujifia!.

    Ama kweli, kutangulia sii kufika!, Hongera sana TBC-1 kwa Kuonyesha njia ili wengine wafuatie!.

    Hata hivyo, TBC inatakiwa iji redifine its role, wengi wanaidhania TBC kuwa ni TV ya serikali!, kiukweli, TBC japo serikali imeihodhi kama TV yake, TBC sio TV ya serikali, ni public Television Broadcasting, ambayo is paid by taxpayers money!, inabidi iwatumikie watu na sio kuitumikia serikali!. Kwa hali ilivyo sasa, TBC inajikomba komba sana kwab serikali. Viongozi wa TBC wanapaswa kuwatumikia wananchi na ikibidi kuweka vipindi critical kwa serikali, na huko ndiko kuisaidia serikali kiukweli.

    Na nyinyi waserikali, msiitumie TBC as if ni TV yenu, TBC ni TV yetu sote, natayarisha maoni yangu kwenye katiba mpya kuhakikisha Watanzania wote, tunapata excess ya kuitumia TBC kwa manufaa ya taifa na sio kama ilivyo sasa, kutumika zaidi kwa manufaa ya serikali mpaka wengi wakiidhania TBC ni TV ya Serikali, kitu ambacho sio cha kweli!.

    Wasalaam.

    Pascal Mayalla

    NB. Pascal Mayalla aliwahi kuwa Mtayarishaji/Mtangazaji Mwandamizi Grade I wa TVT.
     
  2. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    TBC, bado ikogo hewani?
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Kaka sikubaliani nawe...labda ungesema wameileta ili kuficha aibu ya makinda...sijaona hata kipande kilichoonyesha ajali...japo ITV wameonyesha still pics.hata mahojiano na majeruhi,mashuhuda hamna...halafu masaa 7 baada ya ajali bado wanaripoti watu waliofariki ni 12 wakati BBC na VOA na taarifa sahihi tulizonazo hata humu JF zinathibitisha miili 62 Kuopolewa,,,am sorry Pascal kwa hili hapana!
     
  4. S

    SPANERBOY UDZUNGWA JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 612
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    nasikia kizunguzungu
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Kwa kusoma thread ya Pascal wa JF nimethibitisha kuwa kumbe kila Mtanzania ana kwao atokako! Tuonaneni tu hapa mjini jamani tukiwa tumevaa tai kubwa!...
    Pasco umejitahidi kueleza mengi, lakini nilitarajia kabisa TBC waonyeshe kitendo cha wapinzani kutoka nje ya Bunge na madai yao. At least na wewe kwa kuisifu coverage yao ungeweka side-comment ya tukio hilo(maana ni sehemu ya Lead Story)!
    Anyway mdau uko vizuri kwenye fani yako, hongera.
     
  6. v

    viane Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tbc ni nyoko tu bora ifungiwe haina kitu, nonsense kbs
     
  7. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    TBC?hawa wabaguzi wa habari?
     
  8. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 833
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    nilishaacha siku mingi kuangalia taarifa ya habari ya tbccm
     
  9. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Kumuita mtu live!!!aliyeko mamia ya maili kutoka ajalini.....
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Pascal Mayalla, cardinal rule number moja kwa mtoa habari yoyote duniani ni kuto-assume kwamba wapokea habari hawana uwezo wa kung'amua mambo. Twende kwa TBC1 wapokea kodi ya watanzania.

    Kwanza, ajali ya meli imetokea majira ya saa 7 mchana. Hadi saa mbili kamili usiku(5 hours) TBC wameshindwa kuonesha picha yoyote kuhusiana na tukio badala yake kuna ramani ya Tanzania! 5 hours hakuna picha toka Zanzibar - some 50km away!

    Pili, unaongelea interactive, TBC wameshindwa kuongea na msemaji mkuu toka serikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar na kupata latest news jioni hii badala yake wameongea na waziri wa mambo ya ndani ambaye by the way amekuwa 'very economical with the truth'.

    Tatu, bado tungali kwenye hoja yako ya TBC kuwa interactive, hakufanya mahojiano na wahanga au kutonesha nini kinaendelea on the ground. Na the only way iliyobakia ni the old way - BBC! . Watu wanasubiri BBC iwaambie nini kinaendelea nchini kwao. Wachache wenye access na social media kama JF, facebook etc ndio wanakuwa na walau taarifa juu ya kinachoendelea.

    Nne, Taarifa ya vifo iliyotolewa na TBC ni tafauti na iliyotolewa na SUK na pia ni tofauti na tunayopata toka kwa 'citizen journalist' TBC wanasema maiti 7! Yaani masaa yote 5 bado wanatuambia ni watu 7 maana yake ni kwamba wala hawafuatilii.

    Na mwisho, with all due respect nilisikiliza hicho unachokiita mahojiano, na kwangu mimi it was gabbage in - gabbage out.

    Na baada ya habari wanarudi kwenye normal programming - 60 people dead watu wanaweka miziki.
     
  11. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    TBC!!! tusitafutiane ban za makusudi
     
  12. Kaka mwisho

    Kaka mwisho JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Tbc ipo sahihi kutoonesha tukio la hao malimbukeni waliotoka nje ya bunge kwa maslahi yao binafsi.
     
  13. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    TBC haina cha maana zaidi ya kuitumikia serikali na serikali kuitumia kufanikisha matakwa yao.kwenye fani yako uko juu umejitahidi kuclarify naamini tv nyingine zitafanyia kazi ushauri wakuachana na makasuku wasoma habari.pia TBC ibadilike waache kufanyakazi zaidi kiccm.
     
  14. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu unatafuta kazi TBC? njaa mbaya sana.....
     
  15. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kikubwa ni kukubaliana kwa kukubali kuwa ina fanya coverage ya ccm!
    wasitambue hata mishahara yao inatokana na kodi za wananchi!!
     
  16. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    lile jamaa linaitwa mshana limepewa ulaji na jk mnadhani litamgeuka? Likafe njaa upareni! Ndo tatizo katiba mpya toa huu upuuzi wa uteuzi wa mkuu wa tbc toka kwa rais. Kazi itangazwe gazetini watu wawe huru. Tbc ipo siku tutakuja kugawana ma mitambo hayo! Tufidie pesa zetu za kodi
     
  17. n

    nang'oro Member

    #17
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoa mada ni mtoto wa Marin Hassan Marin,anatetea ugali wa dingi..
     
  18. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    mmh live coverage kama ya CNN au BBC! acha kujikweza mkuu.
    hakuna hata picha moja ya video toka eneo la ajali, huo u-live coverage upo wapi?..
     
  19. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #19
    Jul 19, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Kwanza hakuna tv station inaitwa tbc1 kwa sasa! Natambua kuwa ipo TBCCM kituo cha mapoyoyo ambacho kazi yake kubwa ni kuwapumbaza wananchi kwa kuilinda ccm kwa habari nzuri tu huku wakificha uozo hata ulioko wazi machoni mwa watoto. Kuitetea Tbccm unatakiwa kuwa na akili za maiti. Ndiyo.

    Kwanza wameonyesha dharau kubwa kwa watu wa Zanzibar. Tukio limetokea zanzibar waache kumhoji waziri mwenye dhamana hata ya usafirishaji/uchukuzi alieko karibu na tukio mumhoji mtu alieko Dodoma tena kwa takwimu za tangu mchana? Nafasi ya mawaziri wa Zanzibar iko wapi?

    Pili tuwasifu tbccm kwa kipi? Kurusha habari si ndio jukumu lao na wanatimiza wajibu wao? Yaani wawatende wapenda habari kwa upendeleo wao wakianza kuiona njia wasifiwe?

    Kituo bora mpaka sasa kwa upande wangu ni jf. Period
     
  20. majany

    majany JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    hivi huyu Mayalla hakupata U-DC ws fasta fasta uliotolewa na mkuu wa kaya hv karibuni?????
     
Loading...