Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LIVE : maoni ya JF kuhusu katiba mpya

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by collezione, Apr 8, 2011.

  1. c

    collezione JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    jamani kutoka na kuwa muda wa kukusanywa maoni ni mdogo, na waTZ wengine wako nje ya nchi, nimeweka thread hii itumike kutoa maoni huru ya katiba mpya.
    nawakaribisha kwa michango yenu
     
  2. c

    collezione JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    moja ya vitu ambavyo nataka viwe katika katiba mpya
    napendekeza SPIKA wa bunge anapochaguliwa aridhie na awe tayari kujitoa uanachama katika chama chake..tuige mfano wa mabunge ya uingereza na marekani, hii itasaidia demokrasia kukua, na kupunguza nguvu ya upande mmoja bungeni.
     
  3. c

    collezione JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    yah, this is what we need in Tanzania,..we need a neutral SPIKA. miswaada inapita bungeni kwa makosa, uchakachuaji wa wa kanuni za bunge, hoja za ufisadi kuwekwa pembeni..hii inatokana majority na ubabe wa chama kimoja
    tuige mabunge ya nchi zilizoendelea, ili kuondoa upendeleo wa upande wowote bungeni
     
  4. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #4
    Apr 8, 2011
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Viti maalum vya ubunge vinavyotolewa na rais viondolewe kabisa
     
  5. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #5
    Apr 8, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Chama cha siasa kitakachohubiri na kuchochea fujo na vurugu kwa lengo la kufanya Tz isitawalike kifutwe mara moja.
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Apr 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,743
    Trophy Points: 280
    Mimi kwa maoni yangu sioni kwanini kitu muhimu kama hiki cha kutunga Katiba yetu kimepewa muda mdogo sana. Sijui hii haraka ya kutunga katiba katika muda mfupi kiasi hiki inatoka wapi na kwa sababu zipi? Kwa mambo ambayo nimeshayasikia au kuyasoma hadi sasa katika huu mjadala wa kutunga katiba mpya naamini kabisa kwamba Chama Cha Mafisadi/Majambazi wameshauteka nyara mjadala huu na kuhakikisha katiba itakayopatikana itakuwa ni ile ya kuwalinda mafisadi waendelee kututawala milele. Sina imani kabisa na zoezi hili la kukusanya maoni ya Watanzania kuhusu katiba mpya maana haliko huru kabisa na hivyo Katiba itakayopatikana haitatokana na mawazo mazuri ya Watanzania ya nini tunachokitaka ndani ya katiba yetu. Hii katiba itakayopatikana ni bora tu tuiite KATIBA YA MAFISADI.
     
  7. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ccm itakuwa ya kwanza!
     
  8. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #8
    Apr 8, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yeah......Na chama cha siasa kinachofuga majambazi na kuwafunika huku wakijua ni majambazi kisa kinawafadhili kuendeleza udhalimuna ukibaka wake kifutwe mara moja
     
  9. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #9
    Apr 8, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mgombea Urais lazime athibitike kuwa ni muadilifu kuanzia kwenye ndoa yake, familia yake hadi kazini kwake.

    Mtu asiyeweza kuongoza familia yake hawezi kuongoza taifa.
     
  10. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #10
    Apr 8, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wagombea ubunge wasiwe na rekodi zozote za kihalifu.
    Asiwe mtu aliyewahi kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai.
     
  11. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    kwenye hili Jk haponi. Hzo nymba ndgo mikoa yte Tz??? Ndo mana unaona nchi imemshnda!
     
  12. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #12
    Apr 8, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mzee wa vijisenti 2nae kwenye hili.
     
  13. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #13
    Apr 8, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 424
    Trophy Points: 180
    Viongozi wote kuanzia madiwani, wabunge, Rais, CEOs, wakuu wa majeshi wawe na nywele za kipilipili yaani Watanzania halisi ambao hawana mchanganyiko wowote wala asili ya wageni.
     
  14. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #14
    Apr 8, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    kuwe na mtihani maalumu wa kuchaguwa viongozi ngazi ya wilaya "kama ile ya form 4 & 6" .. kuliko kuteuliwa na raisi, hii itasaidia nchi kuongozwa na watu wenye uelewa
     
  15. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #15
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Kigezo cha kupiga kura kisiwe umri na akili timamu, upimwe pia uelewa ktk suala zima la uchaguzi, na umuhmu wa kuwa na kiongozi bora
     
  16. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #16
    Apr 8, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,881
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    Kile kipengele kila mwananchi ana haki ya kupiga na kupigiwa kura.

    Msisitizo kwenye kuwepo na mgombea binafsi kiti cha Urais
     
  17. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #17
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Mimi bado nalia na hiyo tume maalum ya katiba kwanini isitokane na bunge? Naomba kamati hiyo itokane na bunge ndipo angalau inaweza kuwa huru kidogo.
     
  18. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #18
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Pia tusisahau mgombea binafsi.
     
  19. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #19
    Apr 8, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mhe Godbless Lema naye hatavuka hapo.
    Ana bahati kwamba katiba ya sasa inamlinda.
    Historia yake ya mahakamani mmh.........?
     
  20. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #20
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Maoni tutakayotoa yatawekwa wapi????????
    Au yataishia humu humu JF, ebu tupe ufafanuzi!!!!!!!!!!
     
Loading...