Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Live Bungeni: Mjadala wa Bajeti ya Wizara ya Nishati na Madini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Listener, Jul 27, 2012.

  1. The Listener

    The Listener JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 976
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa kuanza tu Mheshimiwa Waziri amesema anatoa hotuba fupi. Katika hali inayonivutia zaidi kulisikiliza bunge hili ni namna wabunge wanavyoshangilia utangulizi wa mheshimiwa. Tutajuzana kadri muda unavyoendelea
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    Ulipaswa kuwa umetupia finyango kama si mshkaki
     
  3. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    Huko kishangilia kunamaanisha wabunge wameshatuuza, manake haiwezekani wawe na uelewa mmoja tena kwa pamoja.
     
  4. The Listener

    The Listener JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 976
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hakuna mambo ya siri tena wizarani kwake na atatoa ramani zitakazoonyesha maeneo yenye umeme nchi nzima.

    migodi mikubwa kuanza kulipa mrabaha wa aslimia 4
     
  5. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    Wabunge muulizeni mrahaba 4% nani wameshiriki kukubaliana na upuuzi huo!!!!
    Tunahitaji 55% ya raslimali yetu iingie direct kwenye mzunguko wa uchumi wetu.
    Katika hili hatuhitaji comparison ya failiers (states)
     
  6. K

    Kirokolo Senior Member

    #6
    Jul 27, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 146
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Wamezoea kula bila hata kunawa, sasa wizara in KIDUME cha nguvu, mafisadi wamemeza zege. Hakitapita kitu kisichoeleweka pale. Wabunge wa ccm wanatumia demokrasia vibaya. Na hivi 2015 ipo karibu, wanatafuta fedha chafu kwa ajili ya kampeni. Halafu the same people wanapigia kelele wizi wa EPA na hujuma za mgodi wa meremeta wakati wao ni wezi na wahujumu wakubwa wa uchumi wa taifa hili. Tukiwapata akina Maswi na Mhongo 10 tu katika nchi hii hakika tutaendelea kwa kasi kubwa sana.
     
  7. The Listener

    The Listener JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 976
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wachimbaji wa madini wasiofuata taratibu watafutiwa leseni za uchimbaji. leseni za uchimbaji wa madini ambazo haziwezi kufojiwa kwa urahisi zimeanza kutolewa mwezi julai, 2012
     
  8. k

    kijereshi JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tunaongelea 4% nchi jirani kama Uganda inaongelea double digits(45%) hivi hizi 10% cut zitatupeleka wapi Watanzania mbona hatuko makini katika kila mikataba tunayoingia kwenye rasilimali zetu?hivi tunashindwa kunegotiate favourable contracts kwa maslahi ya taifa letu angalia dhahabu,almasi,tanzanite,coal,gas et al ni madudu matupu katika mikataba ya uchimbaji.kama mwekezaji hawezi kukubaliana na terms zetu si tunaachana nae kwani lazima wachimbe?
     
  9. The Listener

    The Listener JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 976
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    I hope wakati wa majadiliano hili litajitokeza tu. Na tusubiri tuone lakini utasikia tumewashirikisha makundi tofauti ya wadau wa madini!!!! Nchi hatari sana hii
     
  10. k

    kijereshi JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hata wakati wanazipigia debe hizi noti mpya(batiki) walituambia hivyo hivyo kuwa ni za ubora wa hali ya juu tazama zilivyo sub-standards mpaka unajiuliza hivi huyu Prof.Ndulu anafanya nini au yupo kama bendera tu fata upepo
     
  11. The Listener

    The Listener JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 976
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    upatikanaji wa madini ya uranium: Namtumbo na manyoni ndo maeneo yaliyothibitishwa kuwa na kiasi kinachoweza kuchimbwa kati ya maeneo mengi yalotajwa. Eneo la mradi wa namtumbo liko katika hifadhi ya selous na serikali imeiomba UNESCO kuongeza eneo la mradi na wamekubaliwa
     
  12. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    Hayo makundi mkuu listener hayana mandate ya kuuwakilisha uma wa watanzania, wenye hiyo mandate ni wabunge, nao wawe wamejadiliana na wananchi wanaowawakilisha full stop.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Pia kutokana na tafiti zetu tulizofanya nchi mbali mbali, tumegundua kuwa hiki ni kiwango kizuri kwa kukuza uchumi wa taifa.
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    watupe hizo tafiti tuzione, tuzikosoe!!
     
  15. Ndukidi

    Ndukidi JF-Expert Member

    #15
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 437
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Guys is the a link we can use to listen to the session live?
     
  16. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #16
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 180
    Gharama ya kuunganishiwa umeme yashuka... vijijini imeshuka kwa asilimia 60 na mjini imeshuka kwa >20%!

    Sasa ni 177000 kwa vijijini na 340000+ kwa mijini..

    Source: waziri mhongo bungeni live now
     
  17. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    leo nina uhakika hakuna utoro bungeni...wabunge wote leo wapo maana bajeti inayosomwa ni ile ya MLO...kila mtu ana chake hapo
     
  18. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #18
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
  19. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kwani yeye ndulu anawasiwasi gani anakaa nyumba ya kodi yako billion 3 malipo kwa mwezi 20m gari safi walinzi kibao
     
  20. u

    ukweli2 Member

    #20
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimesikia Jamaa amesema mapato yanayopatikana na GMM na Resolute sijackia Barrick aliyesikia naomba aseme mapato yatokanayo na Barrick ni Sh.ngapi?
     
Loading...