Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Live BBC swahili mjadala wa kuhusu posho na mishahara ya wabunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nguvumali, Jun 29, 2011.

  1. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #1
    Jun 29, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    sasa huyu Mkamia ndio Ametumwa na Mafisadi wa kodi zetu aje atetee unyonyaji wa hali ya Juu, msikilize anavyoongopa,
    Anasema Eti pesa ya anayolipwa kama sitting allowances anatumia kama pesa za mafuta, wakati anarudishiwa pesa za nauli/mafuta akifika Bungeni.
    NARUDIA SIONI MBUNGE MAKINI CCM YOOTE, SIMUONI MTU MAKINI HATA KWA HAWA WANACCM MITAANI
     
  2. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kuna mjadala bbc kuhusu posho na mishahara ya wabunge.Tanzania yupo zitto akitetea posho (sitting allowance) zifute na JUMA NKAMIA akitetea posho ziendelee na zaidi ya hivyo ziongezwe. Tafadhari fuatilia
     
  3. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #3
    Jun 29, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    kwahiyo ccm wametafuta mmbunge makini wa kutetea hilo ndio wakamuona Mkamia anaweza, kweli hiko chama kinakufa
     
  4. Zanta

    Zanta JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 1,994
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Tupe habari wanasemaje?
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    ah! Hata Juma Nkamia? Suji CHIEF WHIP wa ccm anatumia fimbo gani kuwachapa hawa wabunge wa ccm maana wote wanaonekana kuwa kama mazezeta. Privately wanasema kimoja lakini mbele ya hadhara wanaonekana kusema jengine kabisa. Nidhamu ya woga. Hata hivyo nashangaa sana Juma Nkamia kushuka viwango kwa kasi ya kutisha!
     
  6. nickname

    nickname JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2011
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 482
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Juma Nkamia aongelea kuwa per diem ya 80,000 anaitumia kwa mafuta ya petroli lakini Zitto amuumbua kwa kumwambia kuwa mafuta ya gari wabunge wanalipiwa na Bunge na lita za petroli hazihusiani na Posho ya 80,000
     
  7. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #7
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Posho! Posho! Posho! Posho! Posho! Posho!
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Usimshangae Juma Nkamia. Amefadhiliwa na Dewji.
     
  9. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #9
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    JUMA nkamia anasema kama kiranja mkuu kuwa zinawasaidia kuwasaidia wananchi anasema hata cdm wanachanganya wengine wakisema kuwa si chadema kama chama bali watu wachache wanaotafuta umaarufu
     
  10. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #10
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kenya ndio balaa wabunge wanazidi hadi nchi za ulaya kama sweeden na uingereza
     
  11. Beso

    Beso JF-Expert Member

    #11
    Jun 29, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wadau kunamjadala wa posho na mishahara kwa wabunge!nkamia anadai posho zinamsaidia kuwapa wapiga kura wake!source bbc kiswahili
     
  12. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nimeamini Nape ana akili kuliko CCM yote, ndo maana akawa diplomatic kuwa suala la posho si kila kinachosemwa na Wapinzani hakina maana, suala la posho linazungumzika. Kama wabunge wa CCM wana akili za Nkamia basi Taifa lipo mashakani na sasa najua why kwenye kura za maoni za ubunge wa CCM huwa wanataka kuuana.

    Kwa maoni yangu, Nkamia kashindwa kuitetea CCM kwenye huu mdahalo wa posho, amewatia aibu kama alivyotia aibu PM Pinda.

    Zitto kamgaragaza Nkamia
     
  13. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #13
    Jun 29, 2011
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    nkamia alimwambia zito kwanini hajazungumzia swala la posho tangu awamu yake ya awali kwenye bungu, zito ajhbu kama mtu alikuwa mlevi na ameamua kuacha pombe unamuuliza kwanini hukuacha pombe mwaka jana. nkamia anasema kuwa zito ni mjanja kama sunguru eth akilala jicho moja analiacha wazi. hapo ni kweli maana tunawaona wanavyofunga macho yote hata mjengonh. nimetamani kuwa mbunge mwaka kesho natangaza nia kumbe kuna pesa za bure hakuna kuumiza kichwa
     
  14. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #14
    Jun 29, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Hivi Nkamia cv yake ikoje?
     
  15. nickname

    nickname JF-Expert Member

    #15
    Jun 29, 2011
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 482
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Juma Nkamia aongelea kuwa per diem ya 80,000 anaitumia kwa mafuta ya petroli lakini Zitto amuumbua kwa kumwambia kuwa mafuta ya gari wabunge wanalipiwa na Bunge na lita za petroli hazihusiani na Posho ya 80,000
     
  16. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #16
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 917
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Kwa kweli Mkamia ametia aibu. Ni aibu kwa mtu mwenye uelewa kama Mkamia kutoa lame arguments kiasi hicho tena kwenye radio ya kimataifa. Hi inaweza kutafsriwa kuwa ndio uelewa wa watanzania unapoishia. Sijui ni nini tutaepuka fedheha hizi!
     
  17. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #17
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Nkamia ni poyoyo. Nimependa jibu la Zitto kuhusu kukataa posho mwaka huu na siyo zamani
     
  18. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #18
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    kipaji cha kutaja majina ya wacheza soka
     
  19. k

    kalokolaVIII JF-Expert Member

    #19
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hi dudettes and dudes!!!
    this is my very first active contribution to this esteemed JF as finally today i decided to "enroll" myself!!! JF thence its members has been a source of inspiration to me in the last 2 yrs as I've witnessed people from all social extractions participating actively in difining their destiny. This JF has been a very liable and trustfull source of information and sometimes knowledge as well - it's my magic remedy against nostalgia!
    In this forum i have "known" some who are really GREAT THINKERS and others who are NOT THINKERS AT ALL - mutatis mutandis!
    In the last few months you have witnessed many people joining your forum trying to tarnish your achievements as a forum, just to be clear I'M NOT and NEVER WILL I BE the KIKARAGOSI of what you ironically call CHAMA CHA MAGAMBA(CCM) for a very simple reason - I have a BRAIN(at least I believe!!!) and it's not in PAUSE so there's no way I can be managed by NEPI & Co!!!!

    I know MAGAMBA like most of you and we all know vulpem pilum mutare,non mores!!!

    Wakuu salamu kwenu nyote!!!!!!
     
  20. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #20
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Juma Nkamia bwana eti mheshimiwa zito ni rafiki yangu wa muda mrefu
    mbona hakuziomba zitoke zamani

    sisi ndio tumeingia kwa mara ya kwanza

    duh

    kumbe neno kutafuta UMAARUFU kwa wananchi limeibwa kenya
     
Loading...